You are on page 1of 4

School: RIZAL ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: DORCELYN P. ADION Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: OCTOBER 2 – 6, 2023 (WEEK 6) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Naipamamalas ang pang-unawa sa pagkakakilanlan ng bansa ayon sa mga katangiang heograpikal gamit ang mapa
Naipamamalas ang kasanayan sa paggamit ng mapa sa pagtukoy ng iba’t ibang lalawigan at rehiyon
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP
1. Nasasabi ang kahulugan 1. Nailalarawan ang Naihahambing ang 1. Natutukoy ang mga 1. Natutukoy ang mga
ng topograpiya. topograpiya ng iba’t- topograpiya ng iba’t- rehiyon at bilang ng rehiyon at bilang ng
2. Nailalarawan ang ibang rehiyon sa Visayas ibang rehiyon gamit ang populasyon nito gamit populasyon nito gamit ang
topograpiya ng sariling gamit ang mapa ng mapa ng topograpiya. ang demographic profile. demographic profile.
pamayanan at mga topograpiya. 2. Naihahambing ang 2. Naihahambing ang iba’t-
karatig-pamayanan sa iba’t-ibang rehiyonng ibang rehiyonng bansa ayon
sariling rehiyon. bansa ayon sa dami ng sa dami ng populasyon nito.
3. Naihahambing ang populasyon nito. 3. Nasasaliksik kung bakit
topograpiya ng iba’t-ibang 3. Nasasaliksik kung bakit may mga rehiyon na
rehiyon gamit ang mapa may mga rehiyon na napakarami at napakaliit na
ng topograpiya. napakarami at napakaliit bilang ng populasyon.
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO na bilang ng populasyon.
Ang Topograpiya ng Iba’t- Ang Topograpiya ng Ang Topograpiya ng Ang Populasyon ng Ang Populasyon ng Bawat
ibang Rehiyon Iba’t-ibang Rehiyon Iba’t-ibang Rehiyon Bawat Rehiyon sa Bansa Rehiyon sa Bansa
II. NILALAMAN
(Luzon at NCR) (Visayas at Mindanao) (Visayas at Mindanao) (AP4AAB-Ig-h10-) (AP4AAB-Ig-h10-)
(AP4AAB-Ig-h10-) (AP4AAB-Ig-h10-) (AP4AAB-Ig-h10-)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 35-37 35-37 35-37 38-40 38-40
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag- 80-87 80-87 80-87 89-92 89-92
aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal
ng Learning Resource
LED tv, ppt presentation, LED tv, ppt presentation, LED tv, ppt presentation, LED tv, ppt presentation,
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO
mga larawan mga larawan mga larawan mga larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin o Balik-aral (Game: Girls Vs. *Tukuyin ang mga Tukuyin kung saang Magbigay ng isang Magbigay ng isang rehiyon
Pagsisimula ng Bagong Aralin Boys) rehiyong matatagpuan rehiyon matatagpuan ang rehiyon sa bansa at isa- sa bansa at isa-isahin ang
*Magpakita ng mga sa Luzon. mga sumusundo na isahin ang mga lalawigan mga lalawigan dito.
larawan ng mga lalawiga dito.
magagandang tanawinsa 1. Davao
bansa. Ipatukoy ang ito sa 2. Samar
mga bata. 3. Zamboanga
4. Sulu
“Anong uri ng kapaligiran -Ipakita ang mapa ng Ano ang pagkakatulad at Game- (Blockbuster) Game- (Blockbuster)
mayroon sa inyong Pilipinas at tukuyin kung pagkakaiba ang Buuin ang jumbled Buuin ang jumbled letters na
pamayanan? alin dito ang Visayas at topograpiya sa Luzon, letters na : :
-Ipangkat ang mga sagot Mindanao. Visayas at Mindanao. LAPOSYOPUN LAPOSYOPUN
ng mag-aaral batay sa: -“May alam ba kayong Itanong ang mga Itanong ang mga
a. malapit sa ilog o rehiyon na matatagpuan sumusunod: sumusunod:
anomang anyong tubig sa Visayas?” a. Anong L ang tawag sa a. Anong L ang tawag sa
B. Paghahabi sa layunin ng aralin b. malapit sa bundok o anumang biyaya ng anumang biyaya ng
ano mang anyong lupa. kalikasan? kalikasan?
c. pamayanang urban b. Anong A ang b. Anong A ang kontinenteng
kontinenteng kinabibilangan ng Pilipinas
kinabibilangan ng c- j. (Tingnan ang TG, p.38-
Pilipinas 39)
c- j. (Tingnan ang TG,
p.38-39)
Anong rehiyon ang dulo Kung papipiliin, alin sa Alin kaya sa mga rehiyon Alin kaya sa mga rehiyon ang
ng Luzon na pagalay mo ang mya ang may may pinakamaraming taong
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
nagdurugtong sa mga pinakamgandang pinakamaraming taong naninirahan?
Nakaraang Aralin
rehiyon sa Kabisayaan? topograpiya sa lahat ng naninirahan?
mga rehiyon?
-Talakayin ang nilalaman -Talakayin ang nilalaman Talakayin ang mga -“Ano ang populasyon?” -“Ano ang populasyon?”
ng bahaging Alamin Mo sa ng bahaging Alamin Mo nilalaman ng Tandaan -Talakayin ang nilalaman -Talakayin ang nilalaman ng
p.82-83 ng LM, gamit ang sa p.85-87 ng LM, (mga mo, p.87 ng “Alamin Mo” sa LM, “Alamin Mo” sa LM, p.89
mapa ng topograpiya ng rehiyon sa Visayas at Original File Submitted p.89 gamit ang gamit ang powerpoint
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pilipinas. Mindanao) gamit ang and Formatted by DepEd powerpoint presentation at demographic
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 -Magkaroon ng malayang mapa ng topograpiya ng Club Member - visit presentation at map.
talakayan tungkol dito. Pilipinas. depedclub.com for more demographic map.
-Magkaroon ng
malayang talakayan
tungkol dito.
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at - Ipaunawa ang kahulugan - Tukuyin ang mga Gawain A: Ipagawa ang Gawain A, Ipagawa ang Gawain A,(LM,
Paglalahad ng Bagong Kasanayan # 2 ng topograpiya. rehiyon sa Visayas at 1. Ilarawan ang (LM, p. 91) p. 91)
-Ipaliwanag at ipalarawan Mindanao, maging mga topograpiya ng bansa.
ang topograpiya ng lalawigan sa bawat 2. Bakit mahalagang
sariling rehiyong rehiyon. malaman ang
kinabibilangan (Region IV- topograpiya ng bansa?
A)
-Ipaguhit ang hugis ng
mapa ng Pilipinas sa
kwaderno.
-Ipalista ang mga anyong
tubig at anyong lupa sa
bawat rehiyon
-Ipaunawa sa mga mag-
aaral na may 17 rehiyon
sa bansa bansa. Ipakabisa
ang mga ito.
-Tukuyin ang mga rehiyon - Ipakabisa ang mga 3 - Ipakabisa ang mga lahat -Pangkatang Gawain -Pangkatang Gawain
sa Luzon, maging mga rehiyon sa Visayas at 6 ng rehiyon sa bansa, Ipagawa ang Gawain B, Ipagawa ang Gawain B, p.92
lalawigan sa bawat na rehiyon sa Mindanao. maging ang katangian ng p.92 sa bawat pangkat. sa bawat pangkat.
rehiyon. bawat rehiyon dito.
F. Paglinang sa Kabihasnan
-Ipaunawa sa mga mag- -Pangkatang Gawain:
(Tungo sa Formative Assessment)
aaral ang 8 rehiyon sa Gawain B, (LM, p.86)
Luzon bansa. Ipakabisa
ang mga ito.

Alin sa mga lalawigan sa Alin sa mga lalawigan sa Kung papipiliin ka, saang Alin sa mga rehiyon ang Alin sa mga rehiyon ang may
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw- mga rehiyon sa Luzon ang mga rehiyon sa Visayas bahagi o rehiyon s abansa may pinakamalaking pinakamalaking populayon?
Araw na Buhay nais mong puntahan? o Mindanao ang nais mo nais manirahan? populayon? Bakit kaya? Bakit kaya?
Bakit? mong puntahan? Bakit? Bakit?
*Ano-ano ang mga 8 *Ano-ano ang mga Paghahambingin ang mga Ano ang populasyon? Ano ang populasyon?
rehiyon sa Luzon? rehiyon sa Visayas at rehiyon sa bansa. Aling rehiyon ang may Aling rehiyon ang may
H. Paglalahat ng Aralin Mindanao? pinakamalaking pinakamalaking populasyon?
populasyon? Pinakamaliit?
Pinakamaliit?
I. Tukuyin kung aling I. Tukuyin kung saang Pasagutan ang Natutuhan Sagutan ang bahaging Sagutan ang bahaging
rehiyon ang matatagpuan rehiyon matatagpuan ko , Part II, (LM, p.88) Natutunan Ko a LM, Natutunan Ko a LM, p.78
ang mga sumusunod: ang mga sumusunod: p.78 (1-5)
1. Talon ng 1. Davao (1-5)
Pagsanjan 2. Samar
2. Ilog Cagayan 3. Zamboanga
3. Bulkang Mayon 4. Sulu
I. Pagtataya ng Aralin 4. Look ng Maynila II. Ilarawan ang
5. Hundred Islands topgrapiya sumusunod
II. Paghambingin ang na rehiyon.
Rehiyon IV-A at Rehiyon IV 1. Silangang Visayas
B. 2. Rehiyon ng Davao
3. CARAGA
Itala ang mga lalawigan ng Gumuhit ng mga Sagutan ang Natutuhan Sagutan ang Natutuhan Sagutan ang Natutuhan ko,
J. Karagdagang Aralin para sa Takdang bumubuo sa bawat wastong paraan ng ko, Part I p.87 ko, Part II p.93. Part II p.93.
Aralin at Remediation rehiyon sa Luzon. pangangalaga ng likas na
yaman.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


nasolusyonan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like