You are on page 1of 4

DAILY LESSON LOG

Pangalan ng Guro: DESIREE JOYCE C. DIMANZANA Paaralan: SAN VICENTE ELEMENTARYPetsa: 02-06-24
Baitang: II Pangkat: ROSE Purok: LAUR
Asignatura:MOTHER TONGUE Oras: 8:15-9:05
I. Layunin
Asignatura:Edukasyon sa Pagpapakatao Oras: 7:45-8:15 Demonstrates the ability to formulate ideas into sentences or longer
I. Layunin texts using conventional spelling.
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng kamalayan sa Uses developing knowledge and skills to write clear and coherent
karapatang pantao ng bata, pagkamasunurin tungo sa kaayusan sentences, simple paragraphs, and friendly letters from a variety of
at kapayapaan ng kapaligiran at ng bansang kinabibilangan. stimulus materials.
Naisasagawa nang buong pagmamalaki ang pagiging mulat sa Write short narrative paragraphs that include elements of
karapatan na maaaring tamasahin. setting ,characters and plot ( problem and resolution ) observing the
Nakapagpapakita ng paraan ng pagpapasalamat sa anumang conventions of writing. MT2C-IIIa-i-2.3
karapatang tinatamasa II. Nilalaman
Hal. Pag-aaral nang mabuti A. Paksang Aralin: Elemento ng Kwento
Pagtitipid sa anumang kagamitan
B. Sanggunian: MELC p.492 CG.p112 TG p. 92-92 LM p.70-72
EsP2PPP- IIIa-b – 6
C. Kagamitan: _______________________________________
II. Nilalaman:
III. Pamamaraan
A. Paksang Aralin: Karapatan ng Bata
B. Sanggunian: MELC p.76 CG.p 26 T.G p2-3 LMp. 2-6, Modyul A.Pang-araw araw na Gawain:
C. Kagamitan: _______________________________________ B. Balik Aral:
C. Paglinang ng Aralin: Subukin nating gawin ang isang Gawain.
III. Pamamaraan
Basahin ang maikling talata at sagutin ang sumusunod na
A. Pang-araw araw na Gawain: Kantahin ang kantang nasa ibaba. tanong Isulat sa sagutang papel ang letra ng tamang sagot.
Pagmasdan ang larawan

Alam nyo ba ang pangalan ng punong iyan?


Bakit kaya tinawag na puno ng buhay ang puno ng nyog?
Basahin ang maikling kuwento. Isulat ang tauhan, tagpuan, at
Mga Tanong: mga pangyayari nito.
1. Nagustuhan mo ba ang awit?
2. Ano-ano ang karapatan ng bata ayon sa awit? Ang Unang Araw ni Nena
3. Ano-ano ang dapat matanggap at maranasan ng mga bata? 1. Tauhan:
4. Sino ang magbibigay sa mga bata ng kanilang karapatan?
Bakit? 2. Tagpuan:
Anu- ano ang kaya mong gawin?
B. Balik Aral: 3. Mga Pangyayari:
C. Paglinang ng Aralin: Basahin ang kuwento at sagutin ang mga
tanong tungkol dito. D. Paglalapat: Sumulat ng maikling kuwento sa pangarap mong
1. Bakit nagpasalamat si Carla sa kanyang ina? bakasyon kasama ang iyong pamilya. Isama ang tauhan at
2. Ayon sa inyong binasa, anong mga karapatan ang naibibigay sa tagpuan sa iyong kuwento upang maisulat mo ang lahat ng
kanya? elemento ng kuwento.
Balikan ang mga nakaraang aralin at bilugan kung alin sa mga E. Paglalahat: May elemento ang kuwento.
nakalarawan ang iyong tinatamasang karapatan. Ang Tauhan ay ang gumaganap sa kuwento.
D. Paglalapat: Sumulat ng isang kuwento na tumutukoy sa mga Ang tagpuan ay ang lugar kung saan naganap ang kuwento.
karapatang iyong tinatamasa. Isulat kung kanino mo ito dapat Ang mga pangyayari ay ang mga naganap sa kuwento.
ipagpasalamat, bakit mo ito dapat ipagpasalamat at kung paano IV. Pagtataya
mo siya / sila pasasalamatan. Isulat sa sagutang papel ang tamang sagot.
Si Tipaklong at si Langgam
E. Paglalahat: Dapat tayong magpasalamat para sa mga
1. Ano ang pamagat ng kuwento? _____________
karapatang ating tinatamasa. Maipakikita natin ang ating
2. Sino ang tauhan sa kuwento? _______________
pasasalamat kung tayo ay sumusunod sa kanilang payo.
(V. Gawaing Bahay)(Sundin ang DepED Memorandum No, 392, s. 2010)
IV. Pagtataya Magbasa ng isang kuwento at alamin ang tauhan, tagpuan at
Gumawa ng isang kuwentong larawan na nagpapahayag ng pangyayari.
pagpapasalamat sa mga karapatang iyong nararanasan. (Pagninilay)
Dugtungan ang unang larawan sa kahon.

(V. Gawaing Bahay)(Sundin ang DepED Memorandum No, 392, s. 2010)

(Pagninilay)
DAILY LESSON LOG
Pangalan ng Guro: DESIREE JOYCE C. DIMANZANA Paaralan: SAN VICENTE ELEMENTARYPetsa: 02-06-24
Baitang: II Pangkat: ROSE Purok: LAUR

Asignatura:FILIPINO Oras: 9:05-9:55 Subject:English Oras: 10:10-11:00


I. Layunin I. Objectives
Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag Demonstrates understanding of familiar words used to
ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin communicate personal experiences, ideas, thoughts, actions,
Naipahahayag ang ideya/kaisipan/damdamin/reaksy on nang may
and feelings
wastong tono, diin, bilis, antala at intonasyon
Shares/express personal ideas, thoughts, actions, and feelings
Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagbibigay ng pangalan ng
tao, lugar, hayop, pangyayari at mga bagay F2WG-Ic-e-2 using familiar word
II. Nilalaman Use clues to answer questions, clarify understanding and
justify predictions before, during and after reading ( titles,
A. Paksang Aralin: Paggamit ng wasto ng pangngalan pictures, etc )
B. Sanggunian: MELC p.200 CG.p 23
II. Subject Matter
C. Kagamitan: Powerpoint presentation
A. Content: Clues
III. Pamamaraan
B. References: K-12 C.G p 28-29, MELC 2 p.90
A.Pang-araw araw na Gawain: Magbigay ng limang pangalan ng kaibigan C. Materials: __________________________________
mo sa ibaba. III. Procedures
1.
A. Drill:
2.
3. B. Review:
4. C. Motivation/ Discussion: Read the text and answer the
5.B. Balik Aral: Subuking sagutin ang nasa ibaba. following questions .
Isulat ang Tama o Mali sa patlang.
Look at the pictures below and write the weather on the
_____________1. Ang mahahalagang detalye ay makatutulong upang
blank.
masagot ang mga tanong sa kuwentong binasa.
_____________2. Ang sulat at balat ay magkapareho ang tunog sa
hulihan. Go back to the past activity, what made you come up with
C. Paglinang ng Aralin: Basahin ang kwento at sagutin ang mga tanong. those answers? Write the clues you saw from the pictures that
helped you come up with an answer.

Read the text and answer the questions.

Mga Tanong:
1. Bakit natakot si Nena?
2. Bakit kaya biglang nagdilim ang paligid?
Isulat sa sagutang papel ang tsek (/)kung dapat gawin at ekis (X)naman
kung HINDI dapat gawin.
______ 1. Pupunta ako sa kuwarto ni Ate kapag malakas ang ulan.
______2. Hahanapin ko sa labas ng bahay si Tatay.
D. Paglalapat: Isulat ang T kung ngalan ng tao, B kung bagay, H kung D. Application:
hayop, at L kung lugar.
_____1. basket
_____2. lapis
_____3. ospital
E. Paglalahat: Ano ang pangngalan?
Ang pangngalan ay ngalan ng tao, bagay, hayop, lugar at pangyayari.
IV. Pagtataya
Sumulat ng mga sumusunod na pangngalan na makikita mo sa inyong
paaralan. E. Generalization: You can answer questions by looking at
Tao Lugar
possible clues.
1. 1.
2. 2.
3. 3. IV. Evaluation :
Hayop Pangyayari
1. 1.
2. 2.
3. 3.
(V. Gawaing Bahay)(Sundin ang DepED Memorandum No, 392, s. 2010)

(Pagninilay)
(V. Assignment:)(Refer to DepED Memorandum No, 392, s. 2010)

Reflection:
DAILY LESSON LOG
Pangalan ng Guro: DESIREE JOYCE C. DIMANZANA Paaralan: SAN VICENTE ELEMENTARYPetsa: 02-06-24
Baitang: II Pangkat: ROSE Purok: LAUR

Asignatura:MATHEMATICS Oras: 1:30-2:20 Asignatura:Araling Panlipunnan Oras: 2:20-3:00


I. Layunin I. Layunin
Demonstrates understanding of subtraction and multiplication of Naipamamalas ang mabuting paglilingkod ng mga namumuno sa
whole numbers up to 1000 including money. pagsulong ng mga pangunahing hanapbuhay at pagtugon sa
pangangailangan ng mga kasapi ng sariling komunidad.
Is able to apply division of whole numbers up to 1000 including
Nakapagpapahayag ng pagpapahalaga sa pagsulong ng mabuting
money in mathematical problems and real-life situations. paglilingkod ng mga namumuno sa komunidad tungo sa pagtugon sa
Visualizes and represents division, and writes a related equation pangangailangan ng mga kasapi ng sariling komunidad
for each type of situation: equal sharing, repeated subtraction, *Natatalakay ang mga pakinabang na naibibigay ng kapaligiran sa
equal jumps on the number line, and formation of equal groups komunidad AP2PSK-IIIa-1
of objects. II. Nilalaman
II. Nilalaman
A. Paksang Aralin: Mga Likas na Yaman sa Aking Komunidad
A. Paksang Aralin: Division as Separation of Sets into Equal Parts B. Sanggunian: MELC p.31 CG.p 46 TG P. 44-46 LM p. 151-156
Division as Equal Sharing C. Kagamitan: _______________________________________
Division as Repeated Subtraction
III. Pamamaraan
Division as Equal Jumps in a Number Line
Division as Formation of Equal Groups of Objects A.Pang-araw araw na Gawain:
B. Sanggunian: MELC p.268 CG.p 27 TG p. 183-194 LM P 69-71 B. Balik Aral: Anu- ano ang mga yamang lupa at yamang tubig?
C. Kagamitan: _______________________________________ Anu-ano ang mga nakukuha natin sa mga ito?
III. Pamamaraan C. Paglinang ng Aralin: Tingnan ang mga larawan sa ibaba.
A.Pang-araw araw na Gawain: Kilalanin ang mga ito
B. Balik Aral: Alalahanin ang multiplication table at kumpletuhin ang Basahin ang talata sa ibaba.
multiplication sentence sa ibaba.
1. 2 x 3 = 4. 5 x 8 =
2. 3 x 5 = 5. 8 x 9 =
3. 4 x 4 =
C. Paglinang ng Aralin:
1. Ano ang kahulugan ng likas na yaman?
2. Ano ang tawag sa mga bagay na nakukuha sa mga anyong
Pag-aralan ang mga sumusunod: lupa? sa anyong tubig?
A. Division as Separation of Sets into Equal Parts Tukuyin at isulat ang mga yamang makukuha sa tamang hanay
9 na tatsulok hinati sa 3 bahagi nito. Piliin ito sa loob ng kahon.
Ilang tatsulok meron bawat bahagi?
YAMANG YAMANG
B. Division as Equal Sharing NAKUKUHA NAKUKUHA
Kung ipamamahagi mo ang mga bagay sa loob ng kahon ayon sa
SA SSA
paglalarawan, ilan kaya ang matatanggap ng bawat isa?
ANYONG ANYONG
C. Division as Repeated Subtraction
LUPA TUBIG
8 ÷ 2=4
8-2=6
6-2=4 Perlas korales
4-2=2 Mais kalabasa Palay pakwan
2-2=0 Isda table Tahong
D. Division as Equal Jumps on a Number line rambutan
D. Paglalapat: Tapusin ang number line na nagpapakita ng division D. Paglalapat: Gumuhit ng limang yamang nakukuha sa inyong
situations sa ibaba. Gawin ito sa iyong papel.
komunidad.
E. Paglalahat: Sagana sa yamang lupa at yamang tubig ang bawat
E. Paglalahat: Upang maipakita ng maayos ang division Equation maari
nating gamitin ang mga sumusunod: komunidad. May iba-ibang anyong lupa at anyong tubig na
Division as Separation of Sets into Equal Parts pinagkukunang yaman angbawat komunidad.
Division as Equal Sharing
Division as Repeated Subtraction
IV. Pagtataya
Division as Equal Jumps in a Number Line Magbigay ng 3 pakinabang ng kapaligiran/ yamang lupa at
Division as Formation of Equal Groups of Objects yamang tubig sa iyong komunidad.
1.
IV. Pagtataya 2.
Sagutan ang mga sumusunod: Tapusin ang number line na nagpapakita 3.
ng division situations sa ibaba.
(V. Gawaing Bahay)(Sundin ang DepED Memorandum No, 392, s. 2010)
1. Hinati sa 4 ang 28
2. Hinati sa 3 ang 21 Gumupit ng tatlong yamang lupa at yamang tubig. Idikit ito sa
3. Hinati sa 9 ang 54 inyong kuwaderno
(V. Gawaing Bahay)(Sundin ang DepED Memorandum No, 392, s. 2010) (Pagninilay)

(Pagninilay)

DAILY LESSON
Pangalan ng Guro: DESIREE JOYCE C. DIMANZANA Paaralan
Baitang: II Pangkat: ROSE Purok: LA
Asignatura:_______________ Oras: ________
Asignatura:MAPEH (Pysical Education) Oras: 3:00-3:40 I. Layunin
I. Layunin
Demonstrates understanding of movement in relation to time,
force and flow
Performs movement accurately involving time, force and flow
Moves at slow, slower, slowest/fast, faster, fastest pace using II. Nilalaman
light, lighter, lightest/ strong, stronger, strongest force with A. Paksang Aralin: ___________________________________
smoothness PE2BM-IIIc-h-19 B. Sanggunian: ______________________________________
II. Nilalaman C. Kagamitan: _______________________________________
A. Paksang Aralin: TIME, FORCE AND FLOW III. Pamamaraan
B. Sanggunian: MELC p.411 CG.p 18 T.G p 163-166 LM 238-242 A.Pang-araw araw na Gawain:______________________________
C. Kagamitan: _______________________________________
_______________________________________________________
III. Pamamaraan _______________________________________________________
A.Pang-araw araw na Gawain: B. Balik Aral: ____________________________________________
B. Balik Aral: Isulat sa sagutang papel kung anong uri ng kilos ang _______________________________________________________
makikta sa larawan. _______________________________________________________
C. Paglinang ng Aralin: Sa araling ito matutunan mog maisakilos _______________________________________________________
ang galaw ng katawan gamit ang oras at lakas,gaan at bigat ng C. Paglinang ng Aralin:____________________________________
bagay. _________________________________________________________
Basahin ang kwento at sagutin ang sumusunod na tanong: _________________________________________________________
1. Bakit nanguna si Melvin sa ibang manlalaro at nakuha niya ang ___________________________________________________
unang puwesto? _______________________________________________________
2. Sino ang nakakuha ng ikatlong puwesto? Habang isinasagawa _________________________________________________________
nila ang paligsahan ano ang kanyang puwesto? Bakit nakuha niya _________________________________________________________
ang ikatlong puwesto?
___________________________________________________
Magsulat ng 5 hayop na mabilis kumilos at 5 hayop na mabagal
D. Paglalapat: ___________________________________________
kumilos.
MABILIS _________________________________________________________
1. _________________________________________________________
2. _________________________________________________________
MABAGAL E. Paglalahat:_____________________________________________
1. _________________________________________________________
2. _________________________________________________________
D. Paglalapat: Mag-isip ng dalawang bagay na mabigat at magaan _________________________________________________________
na kaya mong buhatin. Iguhit ito sa iyong sagutang papel. IV. Pagtataya
E. Paglalahat: Ano ang bilis, lakas, gaan, bigat…
IV. Pagtataya
Gawin ang sumusunod at hayaan mong bigyan ka ng marka ng
iiyong mga magulang kung magawa mo nang maayos ang bawat
pagkilos. Ikakahon nila ang  kung nagawa mo at  kung hindi.
1. tumakbo nang mabilis
 (V. Gawaing Bahay)(Sundin ang DepED Memorandum No, 392, s. 2010)
2. ipadyak ang paa nang malakas, gawin ito ng tatlong beses

(V. Gawaing Bahay)(Sundin ang DepED Memorandum No, 392, s. 2010)

(Pagninilay)

(Pagninilay)
Prepared by:
DESIREE JOYCE C. DIMANZANA
Teacher III

Noted:
VILMA S. LULUNAN
Principal I

You might also like