You are on page 1of 4

DAILY LESSON LOG

Pangalan ng Guro: DESIREE JOYCE C. DIMANZANA Paaralan: SAN VICENTE ELEMENTARYPetsa:02-07-24


Baitang: II Pangkat: ROSE Purok: LAUR

Asignatura:MOTHER TONGUE Oras: 8:15-9:05


Asignatura:Edukasyon sa Pagpapakatao Oras: 7:45-8:15 I. Layunin
I. Layunin Demonstrates the ability to formulate ideas into sentences or
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng kamalayan sa longer texts using conventional spelling.
karapatang pantao ng bata, pagkamasunurin tungo sa kaayusan Uses developing knowledge and skills to write clear and
at kapayapaan ng kapaligiran at ng bansang kinabibilangan. coherent sentences, simple paragraphs, and friendly letters
Naisasagawa nang buong pagmamalaki ang pagiging mulat sa from a variety of stimulus materials.
karapatan na maaaring tamasahin. Identify and use action words in simple tenses ( present, past
Nakatutukoy ng mga karapatang maaring ibigay ng pamilya o future ) with the help of time signals MT2GA-IIIa-c-2.3.2
mga kaanak II. Nilalaman
EsP2PPP- IIIa-b – 7
II. Nilalaman A. Paksang Aralin: Pandiwa
B. Sanggunian: MELC p.493 CG.p112 TG p. 91-92 LM p.70-72
A. Paksang Aralin: _ Karapatan ng Bata
C. Kagamitan: Powerpoint Presentation
B. Sanggunian: MELC p.80 CG.p 26
C. Kagamitan: Powerpoint Presentation III. Pamamaraan

III. Pamamaraan A.Pang-araw araw na Gawain:


B. Balik Aral: Basahin ang maikling talata at sagutin ang
A. Pang-araw araw na Gawain: sumusunod na tanong Isulat sa sagutang papel ang letra ng
B. Balik Aral: Kantahin ang kantang nasa ibaba. tamang sagot.
Bawat Bata C. Paglinang ng Aralin: Basahin at pag-aralan ang mga
Mga Tanong: sumusunod na pangungusap
1. Nagustuhan mo ba ang awit? Si Ana ay pumunta sa palengke kahapon.
2. Ano-ano ang karapatan ng bata ayon sa awit? Ang aking kapatid ay kumakain ngayon.
C. Paglinang ng Aralin: Anu-ano ang ipinapakita ng bawat Maglalaba si Nanay bukas.
larawan? 1.Ano ang pandiwa o salitang kilos na ginamit sa unang
Anu-anong karapatang ng bata ang ipinapakita nito? pangngusap? Pangalawang pangungusap? Pangatlong
Tinatamasa nyo rin baa ng mga karapatang ito? pangungusap.
D. Paglalapat: Suriin ang iyong sarili. Alin sa sumusunod na
Pagsasanay 1
karapatan ang tinatamasa mo ngayon. Kulayan ang graph ayon
Salungguhitan ang pandiwang ginamit sa pangungusap. Iguhit
sa antas ng pagtamasa mo dito. Lima (5) ang pinakamataas at isa
ang masayang mukha kung ginawa na at malungkot na mukha
(1) ang pinakamababa.
kung hindi.
E. Paglalahat :Bawat bata ay may mga karapatan na dapat
2. Kailan naganap ang kilos sa bawat pangungusap?
tamasahin. Ang kanyang pamilya ay may tungkuling ibigay sa
kanila ang mga karapatang ito. D. Paglalapat: : Sumulat ng pangungusap gamit ang panahunan
ng pandiwa.
IV. Pagtataya: Lagyan ng / ang patlang kung ang pangungusap
ay nagpapahayag ng pagtamasa ng mga karapatan ng isang bata E. Paglalahat: Pandiwa ang tawag sa mga salitang nagpapakita
at X kung hindi. ng kilos o galaw. Ang pandiwa ay may tatlong panahunan
____1. Si Kiko ay nanlilimos tuwing araw na walang pasok upang May mga pandiwang nagsasaad ng kilos o galaw na gagawin pa
may pang-baon sa eskwela. lamang, ginagawa pa at gagawin pa lng.
____2. Pinapakain ni Aling Beth ang kanyang anak ng Halimbawa:
masusustansyang pagkain. kumain – ginawa na
kumakain – ginagawa
Kakain – gagawin pa lang
IV. Pagtataya: Sumulat ng maikling talata tungkol sa paborito
mong pangyayari sa iyong buhay. Isama ang mga pandiwang
ginawa, ginagawa at gagawin pa lamang at guhitan ang mga ito.
(V. Gawaing Bahay)(Sundin ang DepED Memorandum No, 392, s. 2010)
(V. Gawaing Bahay)(Sundin ang DepED Memorandum No, 392, s. 2010)

(Pagninilay)
(Pagninilay) A.Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
A.Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B:Bilang ng mag-aara na nangangailangan ng iba pang gawain para sa
remediation
B:Bilang ng mag-aara na nangangailangan ng iba pang gawain para sa
remediation

DAILY LESSON
Pangalan ng Guro: DESIREE JOYCE C. DIMANZANA Paaralan:
Baitang: II Pangkat: ROSE Purok: LA
Asignatura:FILIPINO Oras: 9:05-9:55 Subject:English Oras: 10:10-11:00
I. Layunin I. Objectives
Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at Demonstrates understanding of familiar words used to
pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at communicate personal experiences, ideas, thoughts, actions,
damdamin and feelings
Naipahahayag ang ideya/kaisipan/damdamin/reaksy on nang Shares/express personal ideas, thoughts, actions, and feelings
may wastong tono, diin, bilis, antala at intonasyon using familiar word
Nagagamit ang pangngalan nang tama sa pangungusap. Create or expand word clines
II. Nilalaman II. Subject Matter
A. Paksang Aralin: Paggamit ng wasto ng pangngalan sa A. Content: Word Clines
pangungusap B. References: K-12 C.G p 28-29, MELC 2 p.90
B. Sanggunian: MELC p.200 CG.p 23
C. Materials: Powerpoint Presentation
C. Kagamitan: Powerpoint Presentation
III. Procedures
III. Pamamaraan
A. Drill:
A.Pang-araw araw na Gawain
B. Review: Fill in the missing letters to describe the
B. Balik Aral: Magbigay ng limang pangalan ng kaibigan mo sa
pictures below.
ibaba.
C. Paglinang ng Aralin: Sumulat ng limang pangngalan. Gumawa C. Motivation/ Discussion: Go back to the past
ng simpleng pangungusap gamit ang mga ppangngalang ito. activity, have you felt these feelings before? Answer
Basahin ang mga pangalan sa ibaba. the question below.
Which is more intense? Encircle the correct answer
1. Hot or Boiling?
1. Anong mga pangngalan ng tao ang iyong nabasa? 2. Cool or Freezing?
Gamitin ang mga sumusunod na salita sa pangungusap. A Word Cline is a string of words arranged in terms of strength
1. ama or intensity of the word/phrase that represents a certain idea.
2. tahanan Search the differences of the following words:
3. Mang Carding small and big
D. Paglalapat: Sumulat ng 5 pangungusap gamit ang pangngalan. small means
E. Paglalahat: Ano ang pangngalan? ___________________________________
Ang pangngalan ay tumutukoy sa ngalan ng tao, bagay, hayop, o
lugar. while big means
IV. Pagtataya: Gamitin ang mga sumusunod na pangngalan sa ________________________________________
pangungusap. D. Application: Search the differences of the
1.Tatay following words:
2. bola 1. fabulous and awesome
3. palengke fabulous means
__________________________________
E. Generalization: _______________________________
Words can have the same meaning but with different
intensities.
IV. Evaluation : Based on the past activity, arrange the
(V. Gawaing Bahay)(Sundin ang DepED Memorandum No, 392, s. 2010) following words in a word cline where the least intense word
will be placed on the bottom part of the line. Write them
beside the circles.

(Pagninilay) (V. Assignment:)(Refer to DepED Memorandum No, 392, s. 2010)


A.Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B:Bilang ng mag-aara na nangangailangan ng iba pang gawain para sa Reflection:
remediation
A. No. of learners who earned 80% on the formative assessment
B. No. of learners who require additional activities for remediation

DAILY LESSON
Pangalan ng Guro: DESIREE JOYCE C. DIMANZANA Paaralan
Baitang: II Pangkat: ROSE Purok: LA
Asignatura:Araling Panlipunnan Oras: 2:20-3:00
Asignatura:MATHEMATICS Oras: 1:30-2:20 I. Layunin
I. Layunin Naipamamalas ang mabuting paglilingkod ng mga namumuno
Demonstrates understanding of subtraction and multiplication of sa pagsulong ng mga pangunahing hanapbuhay at pagtugon sa
whole numbers up to 1000 including money. pangangailangan ng mga kasapi ng sariling komunidad.
Is able to apply division of whole numbers up to 1000 including
money in mathematical problems and real-life situations. Nakapagpapahayag ng pagpapahalaga sa pagsulong ng
Visualizes division of numbers up to 100 by 2,3,4,5,and 10 mabuting paglilingkod ng mga namumuno sa komunidad tungo
( multiplication table of 2,3,4,5,and 10 ) sa pagtugon sa pangangailangan ng mga kasapi ng sariling
M2NS-IIIb-51.1 komunidad
II. Nilalaman Nailalarawan ang kalagayan at suliraning pangkapaligiran ng
komunidad
A. Paksang Aralin: Dividing Numbers found in the Multiplication II. Nilalaman
Tables of 2, 3, 4, 5, and 10
A. Paksang Aralin: Mga Likas na Yaman sa Aking Komunidad
B. Sanggunian: MELC p.268 CG.p 27 TG p. 206-208 LM p.145-147
B. Sanggunian: MELC p.31 CG.p 46, TG P. 44-46 LM p. 151-156
C. Kagamitan: Powerpoint Presentation
C. Kagamitan: Powerpoint Presentation
III. Pamamaraan
III. Pamamaraan
A.Pang-araw araw na Gawain:
B. Balik Aral: Ipakita ang kalagayan sa ibaba gamit ang alinman sa A.Pang-araw araw na Gawain
napag-aralang pamamaraan. Pagkatapos ay isulat ang kaugnay B. Balik Aral: Isulat ang YL kung yamang lupa at YT kung yamang
na division equation nito tubig.
1. May 9 na laruan. 3 laruan ang natanggap ng bawat bata.
2. 12 abokado, 6 ang natanggap ng bawat bisita. _______ 1. isda ________ 2. palay
C. Paglinang ng Aralin: Subukang sagutin ang mga division _______3. hipon ________4. bulaklak
sentences sa ibaba. _______5. pating
1. 30 ÷ 6 = 4. 81 ÷ 9 = C. Paglinang ng Aralin: Sa araling ito, mailalarawan mo ang
2. 90 ÷ 9 = 5. 100 ÷ 10 = kalagayan at suliraning pangkapaligiran ng komunidad.
3. 14 ÷ 7 = Subuking sagutin ang nasa ibaba.
. Sagutan ang mga sumusunod. Iguhit ang J kung ang sitwasyon sa ibaba ay nagpapakita ng
payapa at maayos na komunidad at L naman kung ito ay
88 ÷
suliranin sa komunidad.
2= 48 ÷ 2 D. Paglalapat: Anong suliranin ang nararanasan mo sa loob ng
=
iyong tahanan?
1. 2. E. Paglalahat: May mga suliraning maaaring kaharapin ang isang
3. 26 ÷ 2 = komunidad kung hindi maayos ang pamamalakad dito at kung
4. 24 ÷ 2 = hindi magtutulungan ang mga tao sa komunidad dito.
5. .70÷ 2 IV. Pagtataya: Sumulat ng limang suliraning nakikita mo sa
D. Paglalapat: : Ibigay ang sagot sa mga sumusunod na kalagayan. loob ng inyong komunidad.
1. Ano ang sagot kapag ang 24 ay hinati sa 4? ____
2. Ang 50 kapag hinati sa 5 ay anong bilang? _____
E. Paglalahat: Dividend is the number to be divided.
The divisor is the number that divides the dividend.
The answer in division is called the quotient. _
IV. Pagtataya: Sagutin ang mga sumusunod.
1. 100 ÷ 2 = (V. Gawaing Bahay)(Sundin ang DepED Memorandum No, 392, s. 2010)
2. 56 ÷ 4 =
3. 70 ÷ 5 =

(Pagninilay)
(V. Gawaing Bahay)(Sundin ang DepED Memorandum No, 392, s. 2010) A.Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B:Bilang ng mag-aara na nangangailangan ng iba pang gawain para sa
remediation

(Pagninilay)
A.Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B:Bilang ng mag-aara na nangangailangan ng iba pang gawain para sa
remediation

DAILY LESSON
Pangalan ng Guro: DESIREE JOYCE C. DIMANZANA Paaralan
Baitang: II Pangkat: ROSE Purok: LA
Asignatura:MAPEH(_Arts_) Oras: 3:00-3:40 Asignatura:_______________ Oras: ________
I. Layunin I. Layunin
Demonstrates understanding of shapes, textures, colors and
repetition of motif, contrast of motif and color from nature and
found objects
Creates prints with repeating, alternating or contrasting color or
size or texture II. Nilalaman
Creates a consistent pattern by making two or three prints that A. Paksang Aralin: ___________________________________
are repeated or alternated in shape or color. A2PL-IIIb B. Sanggunian: ______________________________________
II. Nilalaman C. Kagamitan: _______________________________________
A. Paksang Aralin: Paggawa ng Pattern
III. Pamamaraan
B. Sanggunian: MELC p.368 CG.p 16 LM P. 238-243
C. Kagamitan: Powerpoint Presentation A.Pang-araw araw na Gawain:______________________________
_______________________________________________________
III. Pamamaraan _______________________________________________________
A.Pang-araw araw na Gawain: B. Balik Aral: ____________________________________________
B. Balik Aral: Panuto: Isulat ang letrang L kung likas na bagay at _______________________________________________________
letrang T kung gawa ng tao. Isulat ang iyong sagot sa sagutang _______________________________________________________
papel. _______________________________________________________
______1. bulak C. Paglinang ng Aralin:____________________________________
______2. Palapa ng saging
_________________________________________________________
_________________________________________________________
___________________________________________________
_______________________________________________________
_________________________________________________________
_________________________________________________________
C.Paglinang ng Aralin
___________________________________________________
D. Paglalapat: ___________________________________________
_________________________________________________________
_________________________________________________________
_________________________________________________________
E. Paglalahat:_____________________________________________
D. Paglalapat: Gumawa ka ng sarili mong disenyo gamit ang iba‘t _________________________________________________________
ibang panglimbag. Gawin ito sa iyong isang malinis na papel. _________________________________________________________
E. PaglalahatMakakagawa ng disenyo sa pamamagitan ng _________________________________________________________
pagsusunod-sunod o pagsasalit-salit ng mga hugis at kulay gamit
IV. Pagtataya
ang mga panglimbag

(V. Gawaing Bahay)(Sundin ang DepED Memorandum No, 392, s. 2010)


IV. Pagtataya:

(V. Gawaing Bahay)(Sundin ang DepED Memorandum No, 392, s. 2010)

(Pagninilay)

(Pagninilay)
A.Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya Prepared by:
B:Bilang ng mag-aara na nangangailangan ng iba pang gawain para sa DESIREE JOYCE C. DIMANZANA
remediation Teacher III

Noted:
VILMA S. LULUNAN
Principal I

You might also like