You are on page 1of 3

Isang Mala-masusing Banghay – Aralin sa ESP 6

Inihanda para sa Silid-aralang Pagmamasid


Ikatlong Markahan
Ikapitong Linggo
I-Layunin
Naipakikita ang pagiging malikhain na paggawa ng anumang proyekto na makatutulong at magsisilbing
inspirasyon tungo sa pagsulong at pag-unlad ng bansa sa pamamagitan ng:
a. Pagsasabi ng mga katangian ng taong malikhain
b. Pagbibigay ng solusyon sa mga suliranin sa malikhaing
pamamaraan at;
c. Pagpapakita kung paanong ang pagkamalihain ay makatutulong
sap ag-unlad ng bansa.
Code: EsP6PPP-IIIh-39
II-Paksa
A.Paksang-aralin Malikhaing Paggawa ng Proyekto mula sa Patapong Bagay
B. Sanggunian EsP6PPP-IIIh-39, online resources, at iba pa
C. Kagamitan Laptop, TV, mga larawan, AVP, charts, at iba pa
D.Pagpapahalaga Pagkamalikhain, pagmamahal sa kapaligiran

III- Pamamaraan
A. Panimulang
Gawain
1. Pamukaw-siglang- Kantahin ang “Kumusta2x”
gawain
2.Balik-aral Aral ko, aral mo, balikan natin ito!

Salita ko, kahulugan mo!


3.Paghahawan ng malawak, malikhain, tagumpay
Balakid
4. Pagganyak Tingnan ang larawan na may kaugnayan sa pagiging “Malikhaing Paggawa ng Proyekto mula sa
Patapong Bagay”
5. Pangganyak na Tanong ko, sagot mo!
Tanong a. Ano-ano ang mga nakikita ninyo sa larawan?
b. May alam ba kayo sa mga nakita ninyo ?Ano-ano ito?
B. Panlinang na
Gawain
1.Paglalahad (Bidyu ko, panoorin mo!)
Maglahad ng bidyung may kaugnayan sa pagiging “Malikhaing Paggawa ng Proyekto mula sa
Patapong Bagay”

2. Pag-unawa Tanungin ang mga mag-aaral gamit ang estratehiyang “ Tanong ko, sagot mo-
sa Teksto Popcorn method”
Mga Pamantayan:
a. Makinig sa tunog ng kawayan.
b. Ang huling tunog na maririnig ay hudyat na maaaring tumayo at sumagot
pasalita ang lahat.
c. Isang kahulugan lamang ang isasagot sa bawat tanong ng guro na maaring
magkatulad o magkaiba ang sagot ng bawat isa.

Mga tanong:
1. Tungkol saan ang bidyu?
2. Ano-ano ang mga nanapansin ninyo?
3. Pagtatalakay Pagtatalakay ukol sa kahalagahan kung paano maging malikhain sa paggawa ng
Proyekto mula sa Patapong Bagay

4.Pangkatang (Galing mo, Ipakita mo!)


gawain a. Ang bawat lider ng pangkat ay kukuha ng sobre na naglalaman ng mga
gawain.
b. Bibigyan ng 1-2 minuto ang mga mag-aaral upang makahanda.
c. Ang bawat pangkat ay magtanghal sa paraang kanilang nabunot na gawain sa
loob ng 1 minuto.
d. Bibigyan ng marka ang bawat pangkat gamit ang rubrik.
5. Paglalahat Tandaan Natin:
a. Ang bawat isa ay masasabing malikhain kung siya ay nagpapakita ng
kakayahang makaisip o makabuo ng ideya, alternatibo o mga posibilidad na
makalutas sa mga problema.
b. Laging isaisip na mahalaga ang pagkakaroon ng malikhain na kaisipan
sapagkat dinadala nito ang tao at ang bansa tungo sa pag-unlad.

C. Pangwakas
na Gawain
1.Pagsasanay Pagtatanong ukol sa kahalagahan kung paano maging malikhain sa paggawa ng
Proyekto mula sa Patapong Bagay
2. Paglalapat
GAWAIN KO, SAGUTIN MO!

Panuto: Iguhit ang puso ( ) kung ang sitwasyon ay naipapakita ang pagiging
malikhain na paggawa ng anumang proyekto na makatutulong at magsisilbing
inspirasyon tungo sa pagsulong at pag-unlad ng bansa at araw ( ) kung hindi.

_______1. Hindi ko ipakikita ang aking talent sa iba dahil nahihiya ako.
_______2. Ipagmamalaki ko bilang Pilipino ang aking mga kakayahan at talento.
_______3. Kailangan ko ang tibay at lakas ng loob upang magtagumpay.
_______4. 4. Hindi ko kailangan ang gabay ng Panginoon sa aking mga gagawin
dahil kaya ko ang lahat.
_______5. Maging masipag upang magtagumpay.

3. Pagpapahalaga Laging isapuso at isaisip na Malaki ang magagawa ng mga tao kung malilinang ang
kanilang pagiging malikhain. Kaya ang mga Kabataan, sa murang gulang pa lamang
ay kailangan nang hikayatin upang maging malikhain. Ito ay biyaya mula sa Diyos.

IV- Pagtataya
V-Takdang-aralin

Inihanda ni:

JOVIL C. GERAM
Guro III

Namasid ni:
GEMMA T. BONJOC
Dalubhasang Guro I

Pinagtibay:

JOENHEL D. SATINITIGAN
Ulong Guro IV

You might also like