Professional Documents
Culture Documents
Department of Education
Region X-Northern Mindanao
DIVISION OF OZAMIZ CITY
City of Ozamiz
UNANG ARAW
I. LAYUNIN
C. MGA KAGAMITAN SA
PAGTUTURO
A. Mga Sanggunian
2. Mga pahina ng
kagamitang Edukasyon sa Pagpapakatao Modyul para sa Mag-aaral pahina 162 – 167
PangMag-aaral
3. Textbook pages Mga larawan, TV, Powerpoint presentation Laptop, Dart Board, Meta Cards
4. Karagdagang
kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resources
B. Iba pang Kagamitan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa
nakaraang aralin I. Engagement ( Pakikipag-ugnayan)
at/o pagsisimula ng a. Rebyu (Review)
bagong aralin Pagtuklas ng Dating Kaalaman
Ano-anong pagpapahalaga sa paggawa ang natutuhan mo sa nakaraang aralin?
b. Motibasyon
Ipakita ang larawan ni Juan Tamad at pag-usapan ito.
https://www.google.com/search?q=juan+tamad&source=lnms&tbm=isch&sa=X&ved=2ahUKEwj6moXmm4v-
AhUFMd4KHX-aC6EQ_AUoAXoECAEQAw&biw=1536&bih=754&dpr=1.25#imgrc=Xhb4B_v6p9X7PM
A. Ano kaya ang mangyayari sa ating buhay kung hindi tayo magtataglay ng kaisipagan,
at pagpupunyagi?(gawin sa loob ng 5 minuto) (ReflectiveApproach)
B. Paghahabi ng layunin Gamit ang objective board, ipabasa sa mga ang mga layunin ng aralin. (gawin sa loob ng 1
ng aralin minuto)
Mga tanong:
1. Masipag ka ba? Naitanong mo na ba ito sa iyong sarili?
2. Paano kung ang isang tao ay hindi nagtataglay ng ganitong katangian?
3. Ano kaya ang mangyayari sa kanyang buhay?
Brainstorming:
Bilang isang Pilipino, Ano kaya ang mangyayari sa ating buhay kung hindi tayo nagtataglay
ng kasipagan at pagpupunyagi?
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at II. Exploration - (Pagtuklas)
paglalahad ng
Gawain 1:
bagong kasanayan
Gawain: Tingnan mabuti ang mga larawan . Isalin sa letra ang mga numero para
#1
makabuo ng salita na naglalarawan sa larawan.
1=a 11 = k 9=i 19 = s
16 = p 14 = n 7=g 21 = u
25 = y
1. 2.
11-1-19-9-16-1-7-1-14 16-1-7-16-21-16-21-14-25-1-7-9
https://www.google.com/search?q=kasipagan+pic&source=lnms&tbm=isch&sa=X&ved=2ahUKEwjC-o7l4Iz-
AhXXp1YBHb6CCD4Q_AUoAXoECAIQAw&biw=1536&bih=754&dpr=1.25#imgrc=Dx1MlWGzOV8aZM
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at Gawain 2:
paglalahad ng
bagong kasanayan Pagnilayan natin ang Isang awit ng Orient Pearl na may pamagat na: “PAGSUBOK”
#1
1. Ano ang masasabi mo sa awitin?
2. Kung hihimay-himayin moa ng bawat linya nito ano ang kahulugan nito para sa iyo?
F. Paglinang ng
Kabihasaan tungo sa III. Explanation - (Pagpaliwanag)
Formative A. Kasipagan
Gamit ang powerpoint presentation at meta cards ipabasa ang mga palatandaan ng
Assessment
taong nagtatatglay ng kasipagan LM p. 170. Magkaroon ng maikling talakayan ukol sa binasa.
(gawin ito sa loob ng 5 minuto) (Inquiry-Based/Reflective Approach)
1. Nagbibigay ng buong kakayahan sa Paggawa
2. Ginagawa ang Gawain na may Pagmamahal
3. Hindi umiiwas sa anumang Gawain
B. Pagpupunyagi
F. Paglinang ng
Kabihasaan tungo sa
Formative IV. Elaboration ( Elaborasyon)
Bakit mahalaga sa buhay ng tao ang kasipagan at pagpupunyagi sa mga minimithi sa buhay:
Assessment
Ipakita ang ilustrasyon.
Kasipaga
n Magandang
+ = Buhay sa
Hinaharap
Pagpupun
yagi
G. Paglalahat ng Aralin
H. Paglalapat ng aralin
sa pang-araw-araw INTEGRASYON
na buhay
Sagutin ang sumusunod na katanungan.
(gawin sa loob ng 10 minuto)(Reflective
Approach)
1.Paano nakatutulong sa paggawa ang kasipagan at pagpupunyagi?
2.Bilang kabataan, paano ninyo maipakikitaang kasipagan at pagpupunyagi sa inyong:
a. tahanan
b. paaralan
k. pamayanan
Panuto: Makinig at unawain ang bawat pangungusap. Sagutin ng TAMA kung ang
pangungusap ay wasto at MALI kung ang pangungusap ay di wasto.
V. REMARKS
VI. REFLECTION
A. Bilang na mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiya ng
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyonan sa
tulong ng aking
punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nabuo na nais kong
ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Prepared:
Relyn A. Lanit
Teacher I
Checked:
Approved:
Pat S. Rara
School Principal III