You are on page 1of 3

I.

LAYUNIN
A. Pamantayang Nilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa konsepto ng katarungang panlipunan.

B. Pamantayan sa Pagganap
Natutugunan ng mga mag-aaral ang pangangailangan ng kapwa o pamayanan sa mga
angkop na pagkakataon.

II. Nilalaman
A. Sanggunian
EsP 9 LM p.132-146
Sa Mahal Kong Bayan TG Punzalan et.al p.35
http://lrmds.deped.gov.ph/list/kto12/subject/905
larawan mula sa internet- https://www.google.com.ph/search?q=lipunan
&sa=G&tbm=isch&tbo=u&source=univ&ved=0ahUKEwiH_9psO7PAhWEj5QKHR9YB4wQ
sAQIIA
PowerPoint presentation

III. Pamamaraan
A. Balik-Aral
Pasagutan ang Paunang Pagtataya para sa pagsisimula ng aralin. EsP 9 LM p. 130-131
(gawin sa loob ng 5 minuto)

B. Paghahabi sa layunin ng aralin at pagganyak.


(Picture Analysis) Tingnan ang larawan at bilugan ang nagpapakita ng isang
makatarungang panlipunan (gawin sa loob ng 5 minuto)

1. Ano-ano ang mga larawang nagpapakita ng palatandaan ng isang makatarungang


panlipunan?
2. Paano mo masasabing ito ay palatandaan ng isang makatarungang panlipunan?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin.


Mga Palatandaan ng Katarungang Panlipunan (Pangkatang Gawain)

Mula sa mga nabasa sa diyaryo, napanood sa telebisyon, internet at narinig sa radyo,


ano ang iyong ideya tungkol sa "Katarungang Panlipunan" Magtala ng 5 gamit ang
bubble web. (gawin sa loob ng 5 minuto)
KATARUNGANG
PANLIPUNAN

1. Bakit mo itinuturing na palatandaan ng katarungang panlipunan ang mga isinulat mo sa bubble


web?
2. Mula sa mga palatandaang isinulat, ano sa palagay mo ang ibig sabihin ng katarungang
panlipunan?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1


Pasagutan at talakayin ang tsart ng mga palatandaaan ng pagiging makatarungang tao.
Tunghayan ang Gawain 2 sa LM pahina 133 para sa talahanayan. (gawin sa loob ng 5
minuto)

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2


Tumawag ng 2-3 mag-aaral upang magbahagi ng kanilang ginawang pagtatasa sa sarili
tungkol sa taglay nilang mga palatandaan ng isang makatarungang tao. (gawin sa loob
ng 5 minuto)

F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment)


Sagutin ang sumusunod na katanungan: (gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective
Approach)
1. Ano ang naramdaman mo sa kinalabasan ng iyong pagtatasa? Ipaliwanag.

2. Sa kabuuan, ano-ano ang iyong natuklasan tungkol sa iyong sarili batay sa resulta ng
indibidwal na pagtatasa?
3. Paano ka magiging makatarungang tao upang makapagbahagi sa pagpapairal ng
makatarungang lipunan sa iyong pamilya, paaralan o pamayanan?

G. Paglalapat sa raalin sa pang-araw-araw na buhay


Sa inyong notbuk, gumawa ng isang sanaysay na may pamagat na “Ako Bilang
Makatarungang Tao”. (gawin sa loob ng 10 minuto) (Reflective Approach)

Bubuo ang guro ng rubrik sa pagsulat ng sanaysay.

H. Paglalahat Sa aralin
Ang pagiging makatarungan ay umiiral sa dalawang magkapitbahay, magkaklase o
magkaibigan.

Mahalagang tandaan na ang pangunahing prinsipyo ng katarungan ay ang paggalang sa


karapatan ng bawat nilalang anumang ugnayan mayroon ka sa iyong kapwa. (gawin sa
loob ng 2 minuto)

I. Pagtataya ng Aralin
Punan ang tsart ng mga sitwasyong nagpapakita ng palatandaan ng: (gawin sa loob
ng 10 minuto)
A. Makatarungan Lipunan
1.
2.
3.
4.
5.

B. Di-Makatarungang Lipunan
1.
2.
3.
4.
5.

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation


Kumuha ng mga larawan o artikulo na nagpapakita ng paglabag sa katarungang
panlipunan ng:
a. tagapamahala o namumuno
b. mamamayan o indibidwal

You might also like