You are on page 1of 2

DETAILED LESSON PLAN

DLP Blg.: 1 Asignatura: ESP Baitang: 9 Markahan: II Oras: 1


Natutukoy ang mga karapatan at tungkulin ng tao EsP9TT-IIa-
5.1
Mga Kasanayan: Nasusuri ang mga paglabag sa karapatang pantao na umiiral sa EsP9TT-IIa-
pamilya, paaralan, baranggay/pamayanan, o lipunan/bansa 5.2

Ang pag-unawa sa mga batas na nakabatay sa likas na batas na moral at magampanan


Susi ng Pag-unawa na
ang mga batas na umiiral, panukala tungkol sa kabataan o tuntunin sa pamilya batay sa
Lilinangin:
pagtugon nito sa kabutihang panlahat.
1. Mga Layunin
Kaalaman Natutukoy ang mga batas na nakaayon sa Likas na Batas Moral.
Kasanayan Nakagagawa ng isang Concept Web sa pagbuo ng mga konsepto sa pagsunod sa Likas
na Batas Moral tungo sa pagkamit sa kaganapan bilang tao.
Kaasalan Napatupad ng may pag-unawa ang mga batas na nakabatay sa Likas na Batas Moral.
Kahalagahan Napahahalagahan ang Likas na Batas Moral bilang isang gabay sa ating pagpapakatao
bilang bahagi ng isang Lipunan.
2. Nilalaman Modyul 5: Mga Batas Na Nakabatay sa Likas na Batas Moral
3. Mga Kagamitang
Pampagtuturo Pangkasanayang Aklat, LM at TG.
4. Pamamaraan
4.1 Panimulang Gawain  Panalangin
(7 minuto)  Checking of Attendance
Para sa paunang Gawain, gamitin ang Kasanayang Aklat at sagutin ang Gawain 1 (pahina
44)para sa pangagaganyak sa panibagong paksa.

Pamprosesong Katanungan:
1. Anu-ano ang mga batas na nabuo sa loob ng inyong pamilya? sa paaralan?sa lipunan?
4.2 Mga Gawain/Estratehiya Role Playing:
(5 minuto) Ang klase ay ipapangkat sa 6 grupo. Ipapakita sa bawat grupo ang mga batas na
nakabatay sa Likas na Batas Moral ayon sa nakatalagang paksa.
Group 1: Ang Mabuti (pahina 71)
Group 2: Ang Tama: Iba sa Mabuti (pahina 72)
Group 3: Ang Kaisaisang Batas: Maging Makatao (pahina 73)
Group 4: Lahat ng Batas: Para sa Tao (pahina 73)
Group 5: Lahat na Batas Moral: Batayan ng mga Batas ng Tao (pahina 74)

Criteria:
 Pagsasabuhay sa Konseptong Natutunan - 20
 Paghahatid ng Mensahe sa Paksa - 15
 Pagganap sa Tungkulin sa Gawain - 15
 Pangkalahatang Impresyon - 5
50 pts.

4.3 Pagsusuri Pamprosesong Katanungan:


(5 minuto) 1. Sa inyong Gawain, paano niyo maipapakita ang Likas na Batas Moral?
2. Bilang isang anak/mag-aaral/ mamamayan, tinutupad mo ba ang batas moral sa bahay?
sa paaralan? sa bayan? Magbigay ng halimbawa at ipaliwanag.
4.4 Pagtatalakay Ang guro ay magbibigay ng mga kalagayan. Isusuri ang mga paglabag sa karapatang
(13 minuto) pantao na umiiral sa pamilya, paaralan o sa bayan.
4.5 Paglalapat Ang guro ay bubuo ng Pamprosesong Katanungan batay sa nagawang mga kalagayan
(5 minuto) sa Pagtatalakay upang mas maunawaan ang mga batayang Konsepto
5. Pagtataya
(10 minuto) Gamit ang Concept Web, bumuo ng mga konsepto sa pagsunod sa Likas na Batas
Moral tungo sa pagkamit sa kaganapan bilang tao. (pahina 75). (Maaring gumamit ng
dyornal)
Gabay na Katanungan:
1. Bakit mahalaga ang pagsunod sa batas na nakabataysa Likas na Batas Moral?
2. Ano ang maitutulong nito tungo sa pagkamit ng iyong kaganapan bilang tao?
 Krayterya:
Kontent ------------------------------------------------ 10
Organisasyon ---------------------------------------- 10
Pagkamalikhain------------------------------------- 10
30 puntos

6. Takdang Aralin
(10 minuto)
Gamit ang Kasanayang Aklat, gawin ang Gawain 2 sa pahina 44-45.

Gagawa ng pagninilay sa kasabihan:


7. Paglalagom/Panapos na
Gawain (5 minuto)
“Ang isip at puso ang gabay para kilatisin kung ano talaga ang mabuti”

Inihanda ni:

Pangalan: Jenie Rose G. Gomez Paaralan: Ubaldo Iway M N H S


Posisyon/Designasyon: Teacher I Sangay: Division of Danao City
gomezjenierose
Contact Number: 0932 3143744 Email address:
@yahoo.com

You might also like