You are on page 1of 6

School: Grade Level: III

DAILY LESSON LOG Teacher: @edumaymay @lauramos @angie Learning Area: MTB-MLE
Teaching Dates and Time: May 22-26, 2023 (WEEK 4) Quarter: IKAAPAT

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates the ability to Demonstrates the ability to Demonstrates the ability to Demonstrates the ability to Summative Test/
formulate ideas following the formulate ideas following the formulate ideas following the formulate ideas following the Weekly Progress Check
conventional format/patterns of conventional format/patterns conventional format/patterns of conventional format/patterns of
written language. of written language. written language. written language.
B. Pamantayan sa Pagganap Uses expanding knowledge and Uses expanding knowledge and Uses expanding knowledge and Uses expanding knowledge and
skills to write clear coherent skills to write clear coherent skills to write clear coherent skills to write clear coherent
sentences, paragraphs, short sentences, paragraphs, short sentences, paragraphs, short sentences, paragraphs, short
stories, letters, and poems from stories, letters, and poems stories, letters, and poems from a stories, letters, and poems from a
a variety of stimulus materials. from a variety of stimulus variety of stimulus materials. variety of stimulus materials.
materials.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Writes a 3-5 step procedural Writes a 3-5 step procedural Writes a 3-5 step procedural Writes a 3-5 step procedural
(Isulat ang code sa bawat Paragraph using signal words Paragraph using signal words Paragraph using signal words Paragraph using signal words
kasanayan) such as first, last, then, and next such as first, last, then, and such as first, last, then, and next such as first, last, then, and next
MT3C-IVa-i-2.7 next MT3C-IVa-i-2.7 MT3C-IVa-i-2.7
MT3C-IVa-i-2.7
Pagsulat Ng Panuto Pagsulat Ng Panuto Pagsulat Ng Panuto Pagsulat Ng Panuto
II. NILALAMAN
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula Modules/Pivot Modules/Pivot Modules/Pivot Modules/Pivot
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio/Visual Presentation Audio/Visual Presentation Audio/Visual Presentation Audio/Visual Presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Ano ang tawag sa mga salitang Natatandaan mo pa ba ang Paano ang wastong paraan ng Ano ang mga hakbang na Summative Test/
o pasimula sa bagong aralin ginagamit upang mapagsunod- hakbang sa paggawa ng paghuhugas ng kamay. Gamiotin gagawin kung magkakaroon ng Weekly Progress Check
(Drill/Review/ Unlocking of sunod ng wasto ang mga facemask? ang mga panadang salita sa lindol?
difficulties) pangyayari? pagpapaliwanag.

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Nasubukan mo na bang gumawa ng Naghuhugas ka ba ng kamay Ano ang gagawin mo kung
(Motivation) face mask? Paano ang gumawa nito mo bago at pagkatapos sakaling magkaroon ng lindol?
gamit ang iyong lumang panyo at kumain?
sintas?
Mahalaga ba ang paghuhugas
ng kamay?
C. Pag- uugnay ng mga Basahin ang paraan ng paggawa Pagmasdan ang mga larawan. Prayoridad ang kaligtasan ng Sundin ang sumusunod na
halimbawa sa bagong aralin ng facemask. Basahin ang mga hakbang sa bawat isa sakaling kailangananin gawain.
(Presentation) Paggawa ng Face mask wastong paghuhugas ng ang paglikas (evacuation) Una, gumuhit ng malaking puso
Mga Kagamitan: kamay. pagkatapos ng lindol. Mahalaga sa coupon bond. Pangalawa,
Makapal na panyo rin na maiwasan ang pagkalat ng iguhit ang larawan ng iyong
Sintas ng sapatos COVID-19 habang nasa pamilya sa gitna. Kasunod nito,
Gunting evacuation area. iguhit ang anghel sa itaas ng
Paalala: kanang bahagi ng papel.
Gumamit ng malinis n panyo Panghuli, isulat nang malalaking
at sintas sapagkat ilalapat ito sa letra ang pamagat na “MAHAL KO
iyong mukha. Maging maingat ANG AKING PAMILYA”.
sa paggamit ng gunting.
Hakbang:
Una, ilatag ang makapal na
panyo sa isang malinis na mesa.
Pangalawa, tiklupin ang
kalahating bahagi papunta sa
gitna. Gawin ito sa magkabilang
dulo. Pangatlo, baligtarin ang
panyo at tiklupin ang kalahating
bahagi papunta sa gitna. Gawin
ito sa magkabilang dulo. Pang-
apat, gupitin ang sintas ng
sapatos ayon sa haba na kasya
sa iyong mukha. Pagkatapos,
itali ito para maging bilog.
Gawin sa magkabilang dulo.
Kasunod nito, tiklupin ang
panyo papunta sa gitna para
matakpan at maipit ang mga
bilog na tali. Panghuli, banatin
at i-adjust ayon sa laki ng iyong
mukha. Pwede mo nang isuot
ang iyong sariling gawang face
mask na hindi kailangang
manahi.

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
D. Pagtatalakay ng bagong Mula sa binasang paraan ng Ano ang gagamitin mong mga Pagtambalin ang mga pahayag sa Nasunod ba ng maayos ang
konsepto at paglalahad ng paggawa ng facemask, sagutin panandang salita upang Hanay B batay sa mga larawang gawain sa pagguhit?
bagong kasanayan No I ang mga sumusunod na makabuo ng wastong hakbang? nakalahad sa Hanay A. Anong mga panandang salita ang
(Modeling) katanungan. HANAY A ginamit?
1. Ano ang mga kailangang
kagamitan sa paggawa ng
sariling face mask?
2. Bakit kailangang magsuot ng
face mask?
3. Ano ang mga hakbang sa
paggawa ng face mask ayon sa
iyong binasa?

HANAY B
A. Maglakad nang mabilis. Huwag
tumakbo.
B. Maging mahinahon. Huwag
magtulakan.
C. Pumunta sa pinakamalapit na
bakanteng lugar. Sundin ang
physical distancing.
D. Mag”Duck, Cover and Hold”
habang may malakas na lindol.
E. Maghintay sa payo ng
pamunuan ng gusali kung ligtas
nang bumalik sa loob.
F. Lumabas ng gusali gamit ang

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
pinakaligtas at pinakamabilis na
daan habang sinusunod ang isang
metro o higit pa na pagitan sa
paglikas ng gusali. Huwag
kalimutang isuot ang face mask
at dalhin ang inyong emergency
bag.
E. Pagtatalakay ng bagong Pansinin ang mga slitang Humanap ng kapareha at Pangkatang Gawain.
konsepto at paglalahad ng nakaitim sa binasang mga sumulat ng panuto sa tamang Hatiin ang klase sa apat na
bagong kasanayan No. 2. hakbang sa paggawa ng face paghuhugas ng kamay. Isulat sa pangkat. Gumawa ng talata gamit
( Guided Practice) mask. anyong talata gamit ang mga ang wastong mga panandang
una pangalawa panandang salita. salita tungkol sa mga hakbang
pangatlo habang may isang malakas na
pang-apat pagkatapos lindol.
kasunod panghuli
Ito ay mga salitang pananda na
nagpapahiwatig ng wastong
mga hakbang sa isang gawain.
Nakatutulong ang mga salitang
ito sa maayos na pagpapahayag
ng mga wastong hakabangin
ayon sa pagkasunod-sunod.
F. Paglilinang sa Kabihasan Presentasyon ng Awtput.
(Tungo sa Formative Assessment
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa pang Mahalaga pa rin ba ang Bakit mahalagang malaman Natutuhan mo ang mga hakbang Paano mo maipapakita ang
araw araw na buhay pagsusuot ng facemask kung ang wastong paraan ng kung ano ang gagawin kapag may pagmamahal mo sa iyong
(Application/Valuing) pupunta sa mga lugar na paghuhugas ng kamay? lindol. Ituturo mo din ba ito sa pamilya?
maraming tao? Bakit? iyong mga magulang o mga
kasama sa inyong bahay? Bakit
oo? Bakit hindi?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang pananda? Ano ang pananda? Ano ang pananda? Ano ang pananda?
(Generalization) Anong mga salita ang ginagamit Anong mga salita ang Anong mga salita ang ginagamit Anong mga salita ang ginagamit
sa pagbibigay pananda sa mga ginagamit sa pagbibigay sa pagbibigay pananda sa mga sa pagbibigay pananda sa mga
pangyayari o mga hakbang. pananda sa mga pangyayari o pangyayari o mga hakbang. pangyayari o mga hakbang.
mga hakbang.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Suriin ang graphic Panuto: Isulat ang mga Panuto: Sumulat ng talatang Panuto: Bumuo ng talata gamit
organizer. Bumuo ng talata pangungusap sa anyo ng talata. binubuo ng limang pangungusap ang sumusunod na pangungusap.
gamit ang mga panandang salita Gamitin ang mga panandang batay sa isang gawain sa inyong Gumamit ng mga salitang
hango sa mga kaisipang salita sa loob ng kahon. Isulat tahanan. Gumamit ng mga nagsasaad ng pagkakasunod-
nakalahad. ang sagot sa sagutang papel. panandang salita. sunod.
Ano ang dapat mong gawin -Maagang gumising si nanay.
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
kung hindi ka sigurado sa -Nagpunta sa palengke si nanay.
kaligtasan ng iyong inuming -Nagpalit siya ng damit.
tubig. Narito ang mga dapat -Kinuha niya ang kaniyang pitaka
mong gawin. at basket.
-Pakuluan ang tubig sa loob ng -Mabilis siyang naghilamos at
5 minuto. nagsipilyo ng ngipin.
–Hinaan ng apoy ang tubig at
pakuluan pa ng 5 minuto.
-Palamigin ang tubig sa ginamit
na kaldero o kaserola.
-Ilagay ang malamig na tubig sa
malinis na lalagyan.
-Palamigin bago inumin.

J. Karagdagang gawain para sa Subukang gumawang facemask Sumulat ng talata tungkol sa Sumulat ng hakbang kung ano
takdang aralin gamit ang paraan ng paggawa wastong paraan ng paliligo. ang ginagawa ng iyong pamilya
(Assignment) na ating natalakay. Gumamit ng mga panandang kung may paparating na bagyo o
salita. kalamidad.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by:
Checked by:

Teacher III
School Principal I

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie

You might also like