You are on page 1of 5

Gawaing Guro Gawaing Mag-aaral

A. Introduksyon
( Mga Panimula)

Magandang umaga klas! Magandang umaga po titser! GOV. ALFONSO D. TAN COLLEGE
Maloro, Tangub City

INSTITUTE OF TEACHER EDUCATION


Bago tayo magsimula ay magsitayo muna ang
lahat para sa ating panalangin.
LESSON PLAN FOR (Course)
(bidyo) Amen!
I. INFORMATION
Paksa: Palakas ng Simbahang Katoliko
Baitang:
Bago kayo magsi-upo pakipulot8muna sa basura Time Allotment: 50 minutes
naGuro:
makikita sa inyung ilalim at ayusin ang iyung
Riegellemae T. Pasaje
mga upuan
Pamantayangsa hanay, sa bilang ko ng lima(5)
Naipamalas ang pag-unawa sa kasaysayan, politika, ekonomiya, kultura, at lipunan ng daigdig.
dapat kayo ay tapos na.
Pangnilalaman:

Pamantayan sa Pagganap: Ang mga mag-aaral ay naisasabuhay ang pag-unawa sa mga salik sa paglakas ng simbahang Katoliko at mga mahalagang papel na ginagampanan noong
gitnang panahon.
Tapos na ba klas?
Opo titser!
Kasanayan sa Pagkatuto: Nasusuri ang mga dahilan sa paglaks ng simbahang katoliko bilang isang institusyon noong gitnang panahon.
Maaari na kayong umupo.

May
Mgalumiban
Layunin:ba sa klase ngayona.nakapapaliwanag
klas? sa mga salik sa paglakas ng Simbahang Katoliko;
b.nakaprepresenta sa Wala po titser!
mga salik ng paglakas ng Simbahang Katoliko sa pamamagitan ng talumpati; at
c.nakapapakita ng paggalang at pag-unawa sa pananampalataya ng iba.
Magaling! Akoy nagagalak sapagkat kayong lahat
aySanggunian:
nandito ngayon. https://pdfcoffee.com/araling-panlipunan-module-8-paglakas-ng-simbahang-katoliko-at-ang-mga-krusadadocx-pdf-free.html

Bago natin simulant ang ating pormal


Kagamitan: na kagamitang biswal, bidyo, larawan, kagamitan sa pagkatuto
PowerPoint,
talakayan ay mayroon akong mga paalala na
kailangan niyung taandaan para mas maging
matiwasay
Kasanayan: ang daloy na ating klase.
Values:
1. Respetuhin ang guro at kaklase.
Pamamaraan: 3I’s Method
2. Maging aktibo sa buong klase.
3. Huwag makipagdal-dalan sa katabi.

Maliwang ba klas? Ko
Opo titser
I. Ebalwasyon

Panuto: Sagutan at ipaliwang ang mga katanungan sa abot ng inyong makakaya.

1. Ano ang papel ng Simbahang Katoliko sa edukasyon noong Gitnang Panahon?


2. Ano ang mga epekto ng paglakas ng Simbahang Katoliko noong Gitnang Panahon sa kasalukuyang panahon? Magbigay ng dalawa.
3. Paano naging epektibo ang organisasyon ng Simbahang Katoliko sa pagpapalakas ng kanilang kapangyarihan?
4. Paano nag-ambag ang pamumuno ng Simbahang Katoliko sa kanilang paglakas noong Gitnang Panahon?

Kriterya:

Nilalaman -5
Koneksyon sa paksa -5
Organisayon -5
Kabuuang Puntos – 15 puntos

II. Takdang Aralin

Panuto: Gumawa ng isang poster/slogan patungkol sa isa sa mahalagang kontirubusyon ng paglakas ng simbahang katoliko.

Kriterya:
Organisasyon -10
Pagkamalikhain - 10
kaangkupan sa paksa -5
Kabuuang puntos – 25 puntos

GAWAING PAMPISARA

“Mga Salik sa Paglakas ng Simbahang Katoliko”

I. Mga Layunin:
a.nakapapaliwanag sa mga salik sa paglakas ng Simbahang Katoliko;
b.nakaprepresenta sa mga salik ng paglakas ng Simbahang Katoliko sa pamamagitan ng talumpati; at
c.nakapapakita ng paggalang at pag-unawa sa pananampalataya ng iba.

II. Gawain 1: Roundup Trip!

III. Ilustrasyon:

1. Pagbibigay Kanlungan at Edukasyon sa mga Tao

2. Matatag at Mabisang Organisasyon ng Simbahan

Presbyter Obispo Arsobispo Pari Papa


3. Pamumuno ng Simbahan

CONSTANTINE THE PAPA LEO THE GREAT PAPA GREGORY I


GREAT

PAPA GREGORY VII

IV. Gawain 2: A Job for Me!


Panuto: Sa pamamagitan ng talumpati, ipakita sa buong klase ang isa sa mga salik sa paglakas ng simbahang katoliko.

V. Ebalwasyon
Panuto: Sagutan at ipaliwang ang mga katanungan sa abot ng inyong makakaya.

VI. Takdang Aralin


Panuto: Gumawa ng isang poster/slogan patungkol sa mga salik sa paglakas ng simbahang katoliko.
Inihanda ni:

Riegellemae T. Pasaje
Demonstrator

You might also like