Professional Documents
Culture Documents
Lesson Plan For Co T Esp 10
Lesson Plan For Co T Esp 10
A. PAMAMARAAN
1. Panalangin
2. Pagsasaayos ng upuan
3. Attendance
C. PAGGANYAK
Ngayon naman ay magkakaroon tayo ng laro kung saan masusubok
ang bilis ng inyong mata at isip. Ang larong ito ay tinatawag na
WORD HUNT. Hahatiin ko kayo sa tatlong (3) pangkat. Bawat
pangkat ay bibigyan ko nang chart na kung saan ay hahanapin niyo
ang 15 salitang sa loob ng tatlong pong segundo(30 seconds) may
kaugnayan sa pananalig at pagmamahal sa Diyos.
Ilan sa mga ito ay pahalang, pababa at pahilis (diagonal). Ang pangkat
na unang matapos ay dadagdagan ko ng puntos ang bilang ng mga
nakuhang salita. 5 puntos ang idadagdag sa unang mkatapos, 3 puntos
sa pangalawa at 1 puntos sa huli.
(Simula ng Gawain)
(Pagtatama ng Gawain)
Base sa mga salitang inyong nahanap, mahalaga ba sa iyo ang mga ito?
Opo maam,
(Pagbasa ng Layunin)
Ang ilan sa mga salitang inyong nahanap ay ang mga dapat gawin ng
tao upang mapangalagaan ang ugnayan ng tao sa Diyos.
IV. PAGPAPALALIM
A. GAWAIN (Activity)
Upang lalong mapalalim ang inyong pag-intindi sa mga iyon ay
magkakaroon tayo ng isang gawain. Ang inyong pangkat ay mayroon
kayong babasahing kwento at tiyakin na maintindihan ninyo ito sapagkat
may sasagutan kayong tanong pagkatapos at ibabahagi niyo ito sa klase.
B. Analysis
Base sa kwentong inyong binasa, sagutan ang mga tanong na sumusunod:
a. Sa paanong paraan ipinakita ng lalaki ang kanyang pananampalataya sa Diyos?
b.Paano siya natulungan ng kanyang pananampalataya?
c. Anong mga pangyayari sa iyong buhay kung saan nakatulong ang pagmamahal ng Diyos?
Ang inyong gawain ay bibigyan ng puntos base sa rubrik na ito:
(Simula ng Gawain)
(Pag-uulat sa Klase)
C. PAGBUBUOD (Abstraction)
Ano nga uli ang anim( 6 ) na bagay na dapat gawin ng tao upang lalong
mapalalim ang kanyang ugnayan sa Diyos?
Ako po maam.
Pakinggan natin ang ideya ni Charish.
Panalangin, Pagninilay,
pagsamba, Pag-aaral ng
salita ng Diyos ,
pagmamahal sa kapwa at
pagbasa ng mga aklat
tungkol sa espiritwalidad.
Magaling, Charish.
Mula sa iba’t ibang paraan, napapalalim ng tao ang kaniyang
ugnayan sa Diyos. Kaya’t dito ay makikita ng tao na hindi maaaring
ihiwalay ang espiritwalidad sa pananampalataya. Ang espiritwalidad
ng tao ang pinaghuhugutan ng pananampalataya at ang pananampalataya
naman ang siyang nagpapataas ng espiritwalidad ng tao. Dito ay
nagkakaroon nang malalim na ugnayan ang Diyos at ang tao.
Tumatanda ka na, marami ka pang mararanasan sa buhay, mahalagang sa
edad mong iyan ay simulan mo ng paunlarin ang iyong pananampalataya
sapagkat ito ang iyong magiging kalasag sa pag-unlad.
D. Aplikasyon (Application)
Martes
Miyerkules
Huwebes
Biyernes
Sabado
Linggo
V.PAGSASAGAWA/PAGTATAYA
Panuto: Subukin mong sukatin ang iyong kaalaman sa paksang tinalakay. Isulat ang TAMA kung wasto
ang pahayag at MALI kung hindi.
_______1. Walang dapat asahan ang tao kung hindi ang kanyang sarili upang umunlad sa buhay.
_______2. Ang guhit ng tadhana ang dapat maging pamantayan ng tao sa pagharap sa buhay.
_______3. Pananalig sa Diyos ang kalasag ng tao sa mga hamon ng pang-araw-araw ng pamumuhay.
_______4. Katangi-tanging pagpapahalaga ng mga Pilipino ang pananalig sa Diyos.
_______5. Kapag may pananampalataya sa Diyos, hindi na kailangan ng taong kumilos at magtrabaho pa.
_______6. Nakikipag-usap ang Diyos sa tao sa pamamagitan ng pagtulong sa mga nangangailangan.
_______7. Ang pagbabasa ng Banal na Aklat o Koran ng relihiyong kinabibilangan ay nagsisilbing gabay
sa buhay.
_______8. Puno ng pag-asa ang mga taong may mahinang pananampalataya.
_______ 9. Ang ispiritwalidad ay tumutukoy sa mga bagay na nakikita at nahahawakan.
_______10. Walang pinipiling kalagayan sa buhay ang pagkakaroon ng matatag ng buhay ispiritwal.
GENELYN C. LOPEZ
SUBJECT TEACHER
I. MGA LAYUNIN: Nakaktapos ang mag aaral ng isang gawain o produkto na may kalidad sa paggawa.
1. Natutukoy ang mga indikasyon na may kalidad o kagalingan sa paggawa ng isang gawain o produkto at ang wastong
paggamit ng oras.
2. Nakabubuo ng mga hakbang upang magkaroon ng kalidad o kagalingan sa paggawa ng isang gawain o produkto kasama na
ang pamamahala sa oras na ginugol dito
3. Naipaliliwanag na kailangan ang kagalingan sa paggawa at paglilingkod na may wastong pamamahala sa oras upang
maiangat ang sarili, mapaunlad ang ekonomiya ng bansa, at mapasalamatan ang Diyos sa mga talentong Kaniyang kaloob
4. Nakapagtatapos ng isang gawain o produkto na mayroong kalidad o kagalingan sa paggawa at wastong pamamahala sa
oras
A. PAMAMARAAN
1. Panalangin
2. Pagsasaayos ng upuan
3. Attendance
C. PAGGANYAK
Ngayon naman ay magkakaroon tayo ng laro kung saan masusubok
ang bilis ng inyong mata at isip. Ang larong ito ay tinatawag na
LARAWAN KO ,HULAAN MO. May ipakita akong larawan at Buuin
ang litra sa larawan at hulaan.Hahatiin ko kayo sa tatlong (3) pangkat.
Ang unag pangkat na mkasasgot ay bibigyan ko ng puntos.
(3)puntos ang ibibigay sa nakauna
(2)puntos sa pangalawa
(1)puntos sa huli
Naintindihan ba ang panuto?
Opo maam.
V__D___OPH___N____ V___ ____EOC__M____RA
V___DE___K____
Base sa mga salitang inyong nahulaan, mahalaga ba sa iyo ang mga ito?
Opo maam,
May ipakita akong bidyu tungkol sa mga taong may kagalingan sa paggawa.
( Bidyu suri)
Anu kaya ang indikasyon na may kalidad ang isang Gawain o produkto?
Joseph
Ang Indikasyon ay maging
Dorabli o matibay para ito
Ay may quality o kalidad
Ang isang produkto,at ito ay
Nakapsa sa standard,ito ay
Ligtas at kapakipakinabang
Higit sa lahat masiyahan
Ang customer sa paggamit
Nito.
(Pagbasa ng Layunin)
(Diskusyon ng guro ukol sa mg katangioan at upang maisabuhay ang kagalingan sa paggawa)
May ipakita akong bidyu tungkol sa proyktong bayan para sa mga kabataan
(Bidyu Suri)
Tama,magaling.
IV. PAGPAPALALIM
E. GAWAIN (Activity)
Upang lalong mapalalim ang inyong pag-intindi sa mga iyon ay
magkakaroon tayo ng isang gawain.Sa inyong pangkat ,gumawa
kayo ng anekdota.Sumulat ng dalawa o o tatlong pangungusap
tungkol sa sa inyong hindi malilimutang karanasan ng iyong
nararnasan sa paggawa na produkto pagkatapos at ibabahagi ninyo ito sa klase.
F.Analysis
Base sa inyong karanasan, sagutan ang mga tanong na sumusunod:
(Simula ng Gawain)
(Pag-uulat sa Klase)
F. PAGBUBUOD (Abstraction)
Aplikasyon (Application)
1. Gumawa ng isang liham ng pasasalamat sa Diyos sa mga talento, kakayahan, at biyayang ipinagkaloob Niya sa iyo na
makatutulong upang magtagumpay ka sa buhay para sa iyong sarili, pamilya at sa bansa.
2. Isulat ito sa isang short bond paper na may desinyo ang margin at ipasa sa iyong guro pagkatapos ng aralin
.
3. Pagkatapos maibalik ng guro sa iyo ang liham na ito, idikit ito sa lugar ng bahay kung saan lagi mo itong makikita at
mababasa bilang panalangin mo bago ka matulog sa gabi.
V.PAGSASAGAWA/PAGTATAYA
1. Ang sumusunod ay mga katangian na dapat taglayin ng isang tao upang maisabuhay ang kagalingan sa paggawa maliban
sa:
A. Pagpupuri at pagpapasalamat sa Diyos
B. Pagsasabuhay ng mga pagpapahalaga
C. Pagtataglay ng positibong kakayahan
D. Pagkakaroon ng pambihirang lakas
2. Sino ang isang bulag ang matagumpay sa pagsasakatuparan ng kaniyang mithiin sa
buhay?
A. Roselle Ambubuyog B. Leonardo da Vinci C. Roselle Nava D. Aristotle
3. Pangarap mong umangat ang iyong estado sa buhay. Ano ang dapat mong gawin upang
maabot ito?
A. Magkaroon ng kakayahang kontrolin ang sarili sa lahat ng pagkakataon
B. Magkaroon ng kaalaman sa paghawak ng pera at paraan ng paggastos
C. Maging matalino, marunong magdala ng damit, at magaling makipag-usap
D. Maging masipag, mapagpunyagi, at magkaroon ng disiplina sa pagamit ng oras
4. Bakit mahalaga ang kalidad o kagalingan sa paggawa na may kasamang wastong
pamamahala sa paggamit ng oras?
A. Dahil sa pagsasagawa maisasabuhay ang layunin ng tao
B. Dahil sa pagsasagawa mapatunayan ang natatanging halaga ng tao
C. Dahil sa paglikha ng produkto nangangailangan ng maraming oras upang masanay at magkaroon ng kahusayan
D. Dahil dito naisakatuparan ng tao ang kaniyang tungkulin sa sarili, kapuwa at sa Diyos gamit ang oras na ipinagkatiwala sa
kaniya
5. Maganda ang pagkagawa ng pamilya ni Suzanne sa mga bag na yari sa tetra pack ng
juice. Mabili ang mga ito lalo na ang may iba’t ibang kulay at disenyo. Ano ang ipinakikita
ng sitwasiyong ito?
A. Nagkakaroon ng kadahilanan ang tao upang mabuhay
B. Nagiging malikhain ang tao sa paggamit ng kaniyang mga kakayahan
C. Nakagagawa ng paraan ang tao upang iangat ang kaniyang pamumuhay
D. Nagkakaroon ng pagkakataon ang tao na magsama-samang tuparin ang mithiin ng lipuna
ANSWER
1.D
2.A
3.D
4.D
5.B
I. Proyekto:
GENELYN C. LOPEZ
SUBJECT TEACHER