0% found this document useful (0 votes)
13 views7 pages

ESP DLL Week 2

Ang dokumento ay isang Daily Lesson Log para sa asignaturang ESP sa Baitang 5 sa Pulilan Central School. Nakatuon ito sa pagpapalawak ng kaalaman ng mga mag-aaral tungkol sa mapanuring pag-iisip at tamang pag-uugali sa paggamit ng iba't ibang uri ng media. Ang mga layunin, nilalaman, at pamamaraan ng pagtuturo ay detalyado upang matulungan ang mga mag-aaral na suriin ang mabuti at di-mabuting epekto ng media sa kanilang buhay.
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
13 views7 pages

ESP DLL Week 2

Ang dokumento ay isang Daily Lesson Log para sa asignaturang ESP sa Baitang 5 sa Pulilan Central School. Nakatuon ito sa pagpapalawak ng kaalaman ng mga mag-aaral tungkol sa mapanuring pag-iisip at tamang pag-uugali sa paggamit ng iba't ibang uri ng media. Ang mga layunin, nilalaman, at pamamaraan ng pagtuturo ay detalyado upang matulungan ang mga mag-aaral na suriin ang mabuti at di-mabuting epekto ng media sa kanilang buhay.
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd

Paaralan: Pulilan Central School Antas: Baitang 5

GRADES 1 to 12 Guro: Bianca Rosa P. Quimpo Asignatura: ESP

DAILY LESSON LOG Petsa/Oras: Agosto 5-8, 202 (Ikalawang Linggo) Markahan: Unang Markahan

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipapamalas ang pang-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng mapanuring pag-iisip sa pagpapahayag at pagganap ng anumang Gawain na may kinalaman sa
Pangnilalaman sarili at sa pamilyang kinabibilangan
B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang pagkakaroon ng tamang pag-uugali sa pagpapahayag at pagganap ng anumang gawain
pagganap
C. Mga Kasanayan sa Nakasusuri ng mabuti at di-mabuting maidudulot sa sarili at
Pagkatuto miyembro ng pamilya ng anumang babasahin, napapakinggan at
Isulat ang code ng bawat napapanood sa mga sumusunod na uri ng media dyaryo, magasin,
kasanayan radyo, telebisyon, pelikula at internet.

Nakabubuo ng ideya tungkol sa mabuti at di-mabuting epekto ng


paggamit ng media.

Makabubuo ng journal tungkol sa tamang pag-uugali gamit ang iba’t


ibang uri ng media.

EsP5PKP-lb-28

II. Nilalaman
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian ESP Quarter 1 Module 2 ESP Quarter 1 Module 2 ESP Quarter 1 Module 2 ESP Quarter 1 Module 2 ESP Quarter 1 Module 2
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pahina 1-2 Pahina 3-5 Pahina 5-8
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang PPT, Tarpapel PPT, Tarpapel, larawan ng PPT, Tarpapel PPT, Tarpapel PPT, Tarpapel
Panturo iba’t ibang uri ng midya
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Magtanong tungkol sa Paglalahad ng sagot sa naging Ano ang naidudulot ng iba’t [Link] sa mga mag-aaral Balikan ang tulang binasa
aralin at/o pagsisimula ng nakaraang aralin. (mabuting takdang-aralin. ibang balita na lumalabas mula ang tula n pinamagatang kahapon.
bagong aralin naidudulot ng pagkakaroon ng sa dyaryo, “Mga Pinagkukunang
mapanurning pag-iisip) radyo, magasin, telebisyon at Impormasyon: Ating Suriin”.
internet? Ihandaang mag-aaral sa
pamantayan sa tamang
pagbabasa..
B. Paghahabi sa layunin ng Pasagutan sa mga mag-aaral Pasagutan sa mga mag-aaral Pasagutan sa mga mag-aaral Ipasagot sa mga mag-aaral AVAM: Paano natin
aralin ang Subukin sa pah 1-2. Isulat ang Tuklasin sa pah 3. ang Isaisip sa pah 5 ang sumusunod na tanong: maipaapakita ang
ang Tama sa bilang na a. Tungkol saan ang tulang pagmamahal sa bansa?
tumutugon sa mapanuring inyong binasa?
pag-iisip batay sa b. Anu-ano ang
balitang napakinggan sa pinagkukunang impormasyong
radyo, nabasa sa pahayagan o nabanggit sa tula?
internet at Mali kung hindi c. Anu-ano ang mga buting
mo ito nabigyan ng dulot ang mga ito sa atin? Di-
mapanuring pag-iisip. mabuting dulot?
1. Naipaliliwanag ko nang
maayos at may kumpletong
detalye ang balita ukol
sa lindol.
2. Nababasa ko ang isang
balitang tungkol sa ekonomiya
ng Pilipinas.
3. Naikokompara ko ang tama
at mali sa aking nabasa sa
pahayagan o internet.
4. Naiisa-isa ko ang mga
tuntunin sa pakikinig sa radyo.
5. Naisasagawa ko ang sunud-
sunod na pamantayan sa
pagbasa ng balita.
C. Pag-uugnay ng mga Suriin ang mga sagot ng mag- Tanungin ang mga mag-aaral, Sagutan ang Isagawa A. sa Paano mo masasabi na ikaw
halimbawa sa bagong aralin aaral “Ano ang dapat gawin sa mga pah, 5 ay nagiging mapanuri sa maga
nababasa galing sa iba’t ibang balitang naririnig mo
babasahin? Lahat sa radio o telebisyon at
ba ng nababasa ay nababasa mo sa pahayagan?
nakapagdudulot ng mabuti sa Ipaliwanag.
sarili at sa sa iba pang
miyembro
ng pamilya?”.
D. Pagtatalakay ng bagong Talakayin ang mabuti at Pagtakay ng “Suriin” sa pah 4 Talakayin ang sagot ng mga Itala ang iyong mga napanood Anu-ano ang mga
konsepto at paglalahad ng masamang naidudulot ng mga mag-aaral. sa telebisyon o internete. pinagkukunang impormasyong
bagong kasanayan #1 babasahin, napakinggan o Paano ito nakaaapekto sa nabanggit
napanood sa social media. iyong kaisipan at damdamin? sa tula?
Ipaliwanag.

E. Pagtalakay ng bagong Pasagutan sa mga mag-aaral Ano anong impormasyon ang Ipagawa ang Gawain B sa pah 1. Ipagawa sa kwaderno ng Ipabasa sa mga mag-aaral
konsepto at paglalahad ng ang Balikan sa pah 2. makakatulong sa atin upang 6 mga mag-aaral ang Gawain 1 TANDAAN NATIN
bagong kasanayan #2 mapalawak ang ating sa Isagawa Natin sa
kaalaman? Kagamitan ng Mag-aaral. Ngunit dapat din nating
Ipasulat sa loob ng kahon ang pakaisipin na nararapat
mga balitang kanilang lamang
napakinggan sa radio at na gamitin natin ito nang tama.
telebisyon o nabasa sa Huwag nating hayaan na
pahayagan. Ikategorya ito sa abusuhin ang ating sarili ng
Magandang Balita at teknolohiya na maaring
Mapanghamong Balita. makapagdulot sa atin ng
Ipaliwanag muna sa kanila ang negatibong epekto kapag hindi
kahulugan ng Mabuti at ginamit sa tamang paraan.
Mapanghamong Balita.
Maging mapanuri at
mapagsiyasat sa mga bagay
na
nakagugulo dala ng mga ito
para na rin

Sa ating kapakanan at n gating


pamilya.
F. Paglinang sa Kabihasnan Ipasuri sa mga mag-aaral ang Bakit hindi dapat ikalat agad Tumawag ng mag-aaral na Gawain 2, pangkatin ang mga
(Tungo sa Formative kanilang sagot sa gawain. ang masamang balitang gustong magbahagi ng bata sa apat (4) na grupo.
Assessment) naririnig, nabasa o napanood? nagawa nilang tula Magpatala ng mga
impormasyon na napanood ng
mga mag-aaral gamit ang
template na nasa
Kagamitan ng [Link]
unang kolum, itatala ng mga
mag-aaral ang mga
programang kanilang
pinapanood. Iproseso ito king
ang kanilang napanood ay
may positibo at negatibong
aspekto.
Isulat sa ikalawang kolum ang
aral na maari nilang
makuha sa programang
kanilang pinapanood at ang
hamon sa ikatlong kolum.
Bigyan ang bawat pangkat ng
limang minute para mapunuan
ang mga kolum at
tatlong minute para sa
presentasyon. Gawing
magaan sa mag-aaral ang
pag-uulat
sa unahan. Masusing pag-
aralan ang mga sagot na
itinala ng mga mag-aaral
upang
mapagtalakayan pa ito ng
lubos.
G. Paglalapat ng aralin sa Nakaaapekto ba ang midya sa Pasagutan sa mga mag-aaral Batay sa iyong karanasan, Itanong sa mag-aaral, sa Ako si
pang-araw-araw na buhay pang-araw-araw mong gawain ang Pagyamanin sa pah 4-5 dapat bang nainiwala agad paggamit ng mga ________________________
at pagpapasya? Paano? tayo sa mga impormasyong impormasyon, sa anong lebel ___ ay nangangako at
ating nakikita o nababasa sa ninyo naniniwalang
social media? maikakategorya ang inyong mahalagang pag-Iisipan at
sarili sa paggamit ng mga susuriin ang mga
sinasabing pinagkukunan ng impormasyong nababasa,
mga impormasyon: naririnig, at napapanood mula
Kategorya: sa iba’t-ibang media at ilang
4 – Palagian (6-8 oras makabagong
na paggmit) teknolohiya upang hindi ito
3 – Madalas (4-5 oras magdulot ng masamang
na paggamit) epekto sa aking sarili,
2 – Katamtaman (1-3 lalo’t higit sa aking pamilya.
oras na paggamit) Ilalayo ko ang aking mga mata
1 – Hindi (walang oras sa tukso ng
sa paggamit ng mga malalaswang panoorin,
pinagkukunang impormasyon) gayundin sa mga larong
Gabayan ang mga bata na maaring makpinsala sa akin.
maging matapat sa pagbibigay Magiging modelo ako sa
ng hatol sa kanilang lebel tamang paggamit ng mga
sa paggamit ng mga impormasyong ito
pinagkukunang impormasyon. upang maitaguyod ang
4. Ipaskil ang ginawa ng mga katotohanan para sa
mag-aaral sa pisara bilang pagkakaroon ng maayos na
lunsaran, pamantayan o pamayanan.
paalalang kaisipan sa klase.
Bigyang papuri at bukas na Gabayan nawa ako ng
talakayan hinggil sa Panginoon.
mabuting epekto at di- ________________________
mabuting epekto ng paggamit _
ng mga babasahin, radio,
telebisyon at internet Lagda
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo nasasabi na ikaw Ano ang natutunan sa Bakit mahalaga ang May mga panoorin sa 1. Anu- ano ang mga balitang
ay nagiging mapanuri sa mga talakayan? mapanuring pag-iisip sa telebisyon at mga site sa napanood,
palabas na napapanood sa paggamit ng midya? internet na malalaswa at napakinggan at nabasa ang
telebisyon? mapangahas. Paano mo masasabi
magagawa bilang mag-aaral mong
na kahit walang nakatingin
sa iyo ay kaya mo itong Magandang Balita?
iwasan at mapaglabanan? Mapnaghamon o
Negatibong Balita?

2. Paano mo nasabi na ang


mga ito ay
maganda o negatibong balita?
I. Pagtataya ng Aralin Sagutan ang Tayahin III sa Lagyan ng salitang
pah 8 NAKABUBUTI ang mga
gawaing nagpapakita ng
magandang dulot ng paggamit
ng media at internet. HINDI
NAKABUBUTI naman kung ito
ay nakasasama. Isulat ang
inyong sagot
sa kalahating papel.

_______ 1. Nakapagsasaliksik
sa agham at teknolohiya para
sa
takdang-aralin.
_______ 2. Nakapaglalaro sa
internet ng barilan at patayan
ng mga
zombies.

_______ 3. Nakukumpara ko
ang tama at mali sa nabasa sa
pahayagan.

_______ 4. Napipili ang mga


pelikula at programang hatid
ay kaalaman
at aral sa buhay.

_______ 5. Nakakapag-chat
ng malalaswang salita sa
skype.

J. Karagdagang Gawain para Manood ng isang teleserye at Gumawa ng isang poster


sa takdang- aralin at sabihin kung ano ang hinggil sa mabuti at di-
remediation kabutihang napupulot dito. mabuting epekto ng paggamit
ng
media.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY .
A. Bilang ng mag-aaral na _____PEARL _____PEARL _____PEARL _____PEARL _____PEARL
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang POWERPOINT POWERPOINT POWERPOINT POWERPOINT POWERPOINT
aking nadibuho na nais kong PRESENTATION, TARPAPEL PRESENTATION, TARPAPEL PRESENTATION, TARPAPEL PRESENTATION, TARPAPEL PRESENTATION, TARPAPEL
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like