You are on page 1of 31

DAILY LESSON LOG(DLL)

DETAILED LESSON PLAN (DLP)


PANUNUMPA NG LINGKOD BAYAN
Magsisikap akong patuloy na maragdagan / 
ang aking kabatiran at kaalaman. / 
Ang bawat sandali ay ituturing kong gintong
butil / na gagawing kapaki-pakinabang. / 
Lagi kong isasaalang-alang / ang interes ng
nakararami / bago ang pansarili kong
kapakanan. /
LAYUNIN
A. Nakapagbibigay ng sariling pananaw
at damdamin tungkol sa DLL at
DLP
B. Natutukoy ang mga bahagi ng DLL
at DLP
C. Nagagamit ang DepEd Order No. 42
s, 2016 sa pagbubuo o pagsulat ng
DLL at DLP
D. Nakasusulat ng DLP
BALANGKAS NG SESYON
 Sino ang susulat ng DLL?
 Ano ang mga dapat isaalang-alang para
makasulat ng DLL?
 Mga Bahagi ng DLL
 Pagsusuri ng Halimbawa ng DLL
 Bakit DLP?
 Sino ang susulat ng DLP?
 Mga Bahagi ng DLP
 Pagsusuri ng Halimbawa ng DLP
 Pagsulat ng DLP
Daily
Lesson
Log

Banghay Aralin Pang-araw-araw na


Tala/Masusing Banghay
ng Pagtuturo

Lesson Detailed
Plan Lesson Plan
 Naisipahiwatig sa atin ng Kautusang
Pangkagawaran Blg. 42, s. 2016 ang
kahalagahan ng pagpaplanong
pangklasrum. Ipinliliwanag nito ang mga
pundasyon at pananaw ng mga teorista
hinggil sa pagpaplano. Bilang guro ng
wika, mahalagang malinaw sa atin ang
mga saligan ng ating mga ginagawa upang
matamo natin ang dakilang layunin ng
ating mga aralin.
PAGTULUNGAN NATIN
Magbahaginan kayo ng mga karanasan sa
paggawa ng DLL o DLP. (10 minuto)

Pumili ng tagapag-ulat at iulat ang inyong


mga naitalang karanasan sa klase sa loob
ng dalawang minuto…
PAGTULUNGAN NATIN
KARANASAN SA EPEKTO NITO SA SOLUSYON DAMDAMIN
PAGGAWA NG INYONG
DLL/DLP PAGTUTURO

5
PAG-USAPAN NATIN

• Ano ang natuklasan ninyo sa inyong


pagbabahaginan?

• Ano ang pagkakatulad at pagkakaiba


ng inyong mga karanasan sa paggawa
ng DLL o DLP?
PAG-USAPAN NATIN

• Nakaapekto ba sa guro at mag-aaral


ang DLL o DLP? Bakit?

• Batay sa mga inilahad ninyong


damdamin, anong kaisipan ang
inyong nabuo at nabatid?
PAGYAMANIN NATIN

“Begin with an end in mind.”


Stephen Covey

o Mahalagang malinaw ang tunguhin ng


iyong plano. Bilang guro, bago ka
magsimula sa iyong aralin, mahalagang
planuhin mo muna nang maayos ito.
PAGYAMANIN NATIN

SINO ANG SUSULAT NG DLL?


 May 1 taong karanasan sa pagtuturo
 Guro mula sa private at sa
kolehiyo/unibersidad
 Mga guro na may kopya ng TG at LM na
ibinigay ng Kagawaran o lesson exemplar
na aprubado ng Kagawaran (RO, DO)
Ano-ano ang DAPAT MAYROON para
makasulat ng DLL?

 TG at LM na aprubado ng Kagawaran
ng Edukasyon
BAHAGI NG DLL
BAHAGI NILALAMAN
I. Layunin • Batayang kasanayan mula
sa CG kasama ang code
nito
II. Nilalaman • Paksang-Aralin
Sanggunian • Pahina ng TG at LM na
pinagkuhaan ng mga
gagamitin para sa aralin
• Iba pang kagamitan mula
sa LRMDS portal
BAHAGI NILALAMAN

III. Pamamaraan a. Balik-aral o Paglalahad ng Bagong Aralin


b. Gawain upang matiyak ang layunin ng
aralin/mga tanong na makakapukaw ng
interes ng mag-aaral
c. Pagbibigay ng mga halimbawa upang mas
maunawaan ang bagong aralin
d. Paglinang ng bagong konsepto para sa
unang formative assessment
e. Pagtalakay muli ng konsepto (pangkatang
gawain) para sa pangalawang formative
assessment
f. Pagtalakay muli (Isahang gawain)
g. Paglalahat
h. Paglalapat
i. Pagtataya
j. Karagdagang Gawain/Remediation
BAHAGI NILALAMAN
IV. Mga Tala
V. Pagninilay A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong ng aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
ginamit/nadiskubre na nais kong ibahagi sa
mga kapuwa ko guro?
BAKIT DLP?

 Walang TG at LM
 Bagong lesson ang ituturo

 Wala sa TG at LM ang aralin


SINO ANG SUSULAT NG DLP?
 Bagong guro na walang karanasan sa pagtuturo
 Demonstration teacher

 Bagong guro na S ang performance rating


BAHAGI NG DLP

BAHAGI NILALAMAN
Layunin Mula sa CG
Isulat din ang code
Batayan ng mga gawain sa pagkatuto at
sa pagtataya
Paksang- Aralin
Aralin
Sanggunian TG at LM
LRMDS portal
Batayang aklat
BAHAGI NILALAMAN
Pamamaraan 1. Balik-aral (a)
2. Pagganyak (b)
3. Paglalahad at Pagtalakay (c )
4. Pinatnubayang Pagsasanay (d-e)
5. Isahang Pagsasanay (f)
6. Paglalahat (g)
7. Paglalapat (h)
Pagtataya MPS (i)
Takdang-Aralin Batayang aklat (j)
Tala Bakit uulitin ang aralin?
Pagninilay Kalakasan
Kahinaan
Mga mag-aaral na nangangailangan ng tulong
(NI)
DLL DLP
BAHAGI
Layunin NG DLL Layunin
Nilalaman Paksang- Aralin
Sanggunian Sanggunian

Pamamaraan Pamamaraan

Pagtataya

Takdang-Aralin

Remarks/Tala Tala

Reflection/Pagninilay Pagninilay
HALIMBAWA NG DLP
 Pangatnig-Sample DLP.docx
PAGTIBAYIN NATIN (APPLICATION)

Bilang takdang aralin, pumili ng


kasanayang pampagkatuto sa Gabay
Pangkurikulum at sumulat ng
pansariling DLP o plano ng aralin.

Isumiteito bukas para sa pagsusuri ng


tagapagsanay.
LAYUNIN
A. Nakapagbibigay ng sariling pananaw
at damdamin tungkol sa DLL at
DLP
B. Natutukoy ang mga bahagi ng DLL
at DLP
C. Nagagamit ang DepEd Order No. 42
s, 2016 sa pagbubuo o pagsulat ng
DLL at DLP
D. Nakasusulat ng DLL o DLP
“Ang lahat ng mag-aaral ay may
kakayahang matuto at magtagumpay,
subalit hindi sa parehong araw at sa
parehong pamamaraan.”
- William G. Spady
“If you fail to plan,
you plan to fail.”
- Adapted
Eduardo D. Ellarma
Lingkod-Bayan

You might also like