You are on page 1of 4

Grade 5 Paaralan Malanday Elementary School Baitang/Antas Ikalima - Jaena

Daily Lesson Log Guro Merly F. Antonio Asignatura Filipino

(Pang-araw-araw na Pagtuturo) Petsa/ oras Hunyo 17-21,2019 Markahan Unang Markahan

1stQ– Ikatatlong Linggo LUNES/Hunyo 17 MARTES/Hunyo 18 MIYERKULES/Hunyo 19 HUWEBES/Hunyo 20 BIYERNES/Hunyo 21


I. LAYUNIN
Naisasagawa ang Naipamamalas ang Naipamamalas ang kakayahan Naipamamalas ang Naipamamalas ang
mapanuring pagbasa sa iba’t kakayahan at tatas sa sa mapanuring pakikinig at kakayahan at tatas sa pagpapahalaga at
A. Pamantayang ibang teksto at napapalawak pagsasalita at pagunawa sa napakinggan pagsasalita at ksanayan sa paggamit ng
Pangnilalaman ang talasalitaan pagpapahayag ng sariling pagpapahayag ng sariling wika sa komunikasyob at
ideya, kaisipan, karanasan at ideya, kaisipan, karanasan at pagbasa ng iba’t ibang uri
damdamin damdamin ng panitikan
Nakapagtatala ng mga Nakasasali sa isang usapan Nakapagbibigay ng sariling Nakasasali sa isang usapan Napahahalagahan ang
kailangang impormasyon o tungkol sa isang paksa pamagat para sa tungkol sa isang paksa wika at panitikan sa
B. Pamantayan sa datos napakinggang kuwento at pamamagiotan ng pagsali
pagsasagawa ng roundtable sa mga usapan at
Pagganap na pag-uusap tungkol sa isyu o talakayan, pagkukuwento,
paksang napakinggan pagsulat ng sariling tula ,
talata o kuwento
Nasasagot ang mga tanong Nagagamit nang wasto ang Naibibigay ang paksa ng Naisasalaysay muli ang Naipagmamalaki ang
C. Mga Kasanayan sa sa binasang teksto (F5PB-Ic- mga pangngalan at napakinggang kuwento/usapan napakinggang teksto sa sariling wika sa
3.2) Naibibigay ang panghalip sa pagtalakay (5PN-Ic-g-7) pamamagitan ng pagsasadula pamamagitan ng paggamit
Pagkatuto (Isulat ang
kahulugan ng salitang tungkol sa sarili,sa mga Nasasagot ang mga tanong sa (F5PS-Ic-f-6.1) nito
code ng bawat pamilyar at di-pamilyar tao,hayop, lugar,bagay at binasang teksto (F5PB-Ic-3.2) (F4PL-0a-j-1)
kasanayan) (F5PT-Ic-1.15) pangyayari sa paligid
(F5WG-Ia-e-2)
Magalang na Anak, Kasarian ng Pangngalan Pagbibigay ng paksa ng Pagsasalaysay muli ang Pagmamalaki ang sariling
Mabuting Mag-aaral Panghalip Panao napakinggang kuwento/usapan napakinggang teksto sa wika sa pamamagitan ng
II. NILALAMAN Pagbibigay Kahulugan ng pamamagitan ng pagsasadula paggamit nito
Salitang Pamilyar at Di-
Pamilyar
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Alab Fil. Manwal ng Guro pp. Alab Fil. Manwal ng Guro pp. Alab Fil. Manwal ng Guro pp. Alab Fil. Manwal ng Guro pp. Alab Fil. Manwal ng Guro
Guro 12 13 13-15 15-16 pp. 16-17
Alab Fil. Batayang Akkat pp. Alab Fil. Batayang Akkat pp. Alab Fil. Batayang Akkat pp. Alab Fil. Batayang Akkat pp. Alab Fil. Batayang Akkat
2. Mga pahina sa Gabay ng 12-13 Aralin 3 Magalang na 14 Aralin 3 Magalang na 15-16 Aralin 3 Magalang na 16 Aralin 3 Magalang na pp. 17 Aralin 3 Magalang
Pang-mag-aaral Anak, Mabuting Mag-aaral Anak, Mabuting Mag-aaral Anak, Mabuting Mag-aaral Anak, Mabuting Mag-aaral na Anak, Mabuting Mag-
aaral
3. Mga pahina Teksbuk
https://www.youtube.com/w
4. Karagdagang Kagamitan atch?v=ykBWRvCZmxo&list
mula sa portal ng =PLsycufPk8QssxlSSBcWWz
Learning Resource RA55v8ukbwKo Si Maria at
ang mahiwagang salamin
B. Iba pang Kagamitang Aklat, powerpoint Aklat, powerpoint Aklat, powerpoint Aklat, powerpoint Aklat, powerpoint/Video
Pangturo
IV. PAMAMARAAN
Buuin ang mga salita: Ano ang kahulugan ng Tukuyin ang kasarian ng Ano ang ibig sabihin ng Anoang inyong natutuhan sa
PAGMASASAHAN sanggang-dikit? Pangngalan pangunahing diwa ng talata? mga ipinakitang
KAPAGISAKA Bakit mahalaga ang may Saan ito maaring makita? pagsasadula kahapon?
S U N P A G K A D O KA pagkakasunduan sa pamilya? Pakinggang ang talatang
Ano ang magandang babasahin ng guro. Ibigay
A. Balik –Aral sa nakaraang naidudlot ng isang mabuting ang paksa o diwa nito
mag-aaral? Unti-unting nauubos ang mga
aralin at/o pagsisimula
puno sa gubat. Sinisisi nila ito
ng bagong aralin sa mga illegal loggers. Ang
pagkasira ng mga gubat sy
isang malaking suliuranin ng
bansa. Naaapektuhan nito ang
ating mga industriyang
pangkabuhayan.
Bigyan kahulugan ang Tumawag ng mga mag- Ano ang ipinakikita ng Tumawag ng grupo na Magpanood ng isang
larawan aaral, at ipatukoy ang larawan? magsasalaysay na muli sa maikling video clip “Maria
kasarian ng mga nasa tekstong napakinggan sa at ang mahiwagang
B. Paghahabi ng layunin ng larawan pamamagitan ng salamin”
pagsasadula.
aralin

Ano ang katangian ng isang Talakayin sa mga mag-aaral Nasubukan na ba ninyo ang Naisagawa ba nang wasto Ano ang magandang
C. Pag-uugnay ng mga mabuting pamilya? Ano ang ang kasarian ng pangngalan sumama sa isang prusisyon? Ano ang pagsasadula? kaugalian ng bata sa
magandang naidudulot ng at magbigay ng iba’t ibang ang inyong naramdaman? kuwento?
halimbawa sa bagong
isang batang magalang? halimbawa ng mga ito Ipabasa ang teksto: Ph 15
aralin Panlalaki Pambabae “SIMBAHAN”
Di-tiyak Walang kasarian
Ipabasa ang “Sanggang- Balikan ang tekstong binasa Ano ang kaugnayan ng Ano ang dapat tandaan sa Ano ang natutuhan ninyo sa
Dikit” sa mga pahina 12-13 kahapon. simbahan sa usapan ng pagsali sa isang dula-dulaan? kuwento?
D. Pagtalakay ng bagong ng batayang aklat. Ano-ano ang panghalip na dalawang magkaibigian?
konsepto at paglalahad ginamit sa teksto? Alin ang Bakit gusto nilang makarating
ng bagong kasanayan # 1 tumutukoy ng bawat isa? sa Bicol?
Ano ang Panghalip Panao? Ano ang pinakapaksa ng
teksto?
E. Pagtalakay ng bagong Paano mo ipinapakita ang Pangkatan Gawain: Sagutin ang sumusunod ayon sa Bumuo ng limang pangkat . Tumawag ng maaring
konsepto at paglalahad ng pagiging mabuting anak? Ang bawat pangkat ay iyong pag-unawa sa Basahing muli ang tekstong magbahagi ng karanasang
bagong kasanayan # 2 magbibigay ng Kasarian ng napakinggang uasapan. Gawin pinamagatang “Simbahan.” katulad kina Maria at Mira.
Pangngalan ito sa iyong kuwaderno. Isalaysay itong muli sa
Pangkat 1 – Panlalaki 1.Sino-sino ang nag-uusap? pamamagitan ng pagsasadula
Pangkat 2 – Pambbabae 2.Ano ang kanilang relasyon sa nito. Tayahin ang pagsasadula
Pangkat 3 – Di-Tiyak isa’t isa? sa pamantayang Rubrik para
Pangkat 4 – Walang 3. Ano ang kanilang pinag- sa pagsasadula.
Kasarian uusapan? Gawain ph 16 D
4.Saan papunta ang
magkaibigan?
5. Bakit nasasabik na ang
magkaibigan sa pagdating ng
Setyembre?
F. Paglinang sa kabihasnan Talakayin ang Pag-unanawa Gamitin sa pangungusap ang Pakinggang ang babasahing Naging maayos ba ang
(Tungo sa Formative sa Binasa sa batayang aklat mga pangangalang inyong talata ng guro. ibigay ang pagsasadula ng bawat
sa pahina 13. isinulat paksa ng bawat talata. pangkat?
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Ano ang kahalagahan ng Pasagutan ang PAGSIKAPAN Ano ang magandang katangian Ano ang dapat isaisip kapag Paano mo maisasabuhay
isang pagiging magalng na NATIN sa batayang aklat na ipinakita ng magkaibigang kasali ka sa isang ang pagiging mabuting
pang-araw araw na
anak? pahina 14. Ika at Jess? pagtatanghal? bata o mag-aaral?
buhay
Paano mo masasabi na Tandaan: Tandaan: Bakit mahalaga na maikiisa sa Naniniwala ba kayo dito,
kapag magalang ang isang Kasarian ng Pangngalan  Ang Paksang gawain ng bawat pangkat? kapag magalang ang anak
anak ay mabuting mag- 1.Panlalaki – Tumutukoy sa Pangungusap – ay ay isa rin siyang mabuting
aaral? tiyak na ngalan ng lalaki nagsasaad ng mag-aaral? Ipaliwanag ang
2. Pambabae – Tumutukoy sa pangunahing kaisipan inyong sagot.
tiyak na ngalan ng babae o pinakadiwa ng
3. Di-tiyak – Tumutukoy sa talata.
ngalang pambabae o  Kadalasan ito ay ang
H. Paglalahat ng aralin
panlalaki unang pangungusap.
4. Walang Kasarian –
Tumutukoy sa mga
pangngalan na walang
buhay
* Panghalip Panao –
Panghalip na ginagamit para
sa tao lamang
Pasagutan ang Pag-usapan Pagsagot sa “Pagsikapan Basahin ang talata at ibigay Ipagawa ang “Pagtulungan Ipagawa ang “Pag-Alabin
Natin-Talasalitaan Natin” B ph 14 ang paksa o pangunahing diwa Natin” ph 16 Natin” ph 17
Hanapin sa hanay B ang 1. Kilala si Tina sa kanilang
kahulugan ng mga salitang paaralan. lagi siyang
nakasulat nang pahilig sa nangunguna sa kanilang klase.
hanay A. Mula sa kinder hanggang
Hanay A ikalawang baytang. Nagkamit
1. pagkagaling sa paaralan siya ng medalya bilang
2.dalawang taon ang aming Tampok na mag-aara.
pagitan 2. Karapatan ni Isabel ang
3.Sanggang-dikit tayo, Kuya mabuhay na marangal.
4.salitang lagi kong Karapatan niya na mag-aral.
binabanggit Karapatan niyang mahalin,
I. Pagtataya ng aralin
5.ang pangarap niya ay pangalagaan at maging
pangarap ko rin malusog, Karapatan din niyang
6. nakatuon ang oras mabuhay nang payapa at
7.mula kami sa payak na tahimik.
pamilya 3. Tuwang –tuwa ang mag-
Hanay B asawang Pepr at Carmin. Ang
A. isang ambisyon na nais lima nilang anak ay pare-
makamit parehong propesyonal na. Ang
B.magkasundo sa lahat ng bawat isa ay may matatag na
bagay kabuhayan. Matagumpay na
C.sinasabi D. pokus sa silang lahat.
gawain E. agwat F. mula sa
isang lugar G. simple
J. Karagdagan Gawain para
sa takdang aralin at
remediation

V.MGA TALA

VI. PAGNINILAY

You might also like