You are on page 1of 5

REGINA ANGELORUM SCHOOL OF VILLANUEVA INC.

Poblacion 2, Villanueva Misamis Oriental


S.Y 2018 - 2019

BANGHAY ARALIN

Araling Panlipunan - 9
Quarter 2: Aralin 12
Balangkas ng Pamilihan

Inihanda ni
Francis Adones R. Zaluaga
Guro sa Sekondarya
ARALING PANLIPUNAN - 9
Quarter 2: Aralin 12

PETSA/BAITANG/SEKSYON:

Linggo Blg. 17
Baitang 9-B
Araw Miyerkules Miyerkules Biyernes
Oras 8:40 – 9:40 10:00 – 11:00 11:20 – 12:00
Petsa Setyembre 26 Setyembre 26 Setyembre 28

PAMANTAYAN SA NILALAMAN AT SA PAGGANAP:

 sa mga pangunahing kaalaman sa ugnayan ng pwersa ng demand at


suplay, at sa sistema ng pamilihan bilang batayan ng matalinong
pagdedesisyon ng sambahayan at bahay- kalakal tungo sa pambansang
kaunlaran

 kritikal na nakapagsusuri sa mga pangunahing kaalaman sa ugnayan


ng pwersa ng demand at suplay, at sistema ng pamilihan bilang batayan
ng matalinong pagdedesisyon ng sambahayan at bahay-kalakal tungo sa
pambansang kaunlaran

I. MGA LAYUNIN:

 Matutukoy ang kaibahan ng pangangailangan at panustos


 Masususri ang elestisidad ng pangangailangan at panustos
 Mapahahalagahan ang elastisidad sa pamamagitan ng paggamit
nito sa pang-araw-araw na buhay
 Makagagawa ng re-organisasyon ng pansariling demand at suplay
ayon sa konsepto ng elastisidad.

II. PAKSANG-ARALIN:

 Paksa : Balangkas ng Pamilihan


 Batayan : Ekonomiks: Pagsulong at Pag- unlad,
: Pahina121-131
 Oras : 60 min. bawat sesyon (3 ses./linggo)
 Kagamitan : Laptop at Projector o Chalk at pisara, Aklat

Page 2 of 5
III. PAMAMARAAN:

 Kagawian
 Pagdarasal
 Pasusuri sa mga pumasok at lumiban sa klase

 Balik-aral

 Alamin kung ano ang mga na-aalala ng mga estudyante


tungkol sa mga sumusunod na paksa:

o Kahulugan ng Elastisidad
o Presyong Elastisidad ng pangangailangan
o Mga Uri ng Elastisidad ng Pangangailangan
o Presyong Elastisidad ng Panustos
o Mga Uri ng Elastisidad ng Panustos

 Pag-ganyak

 Itanong sa mga mag-aaral kung sila ay tumatawad sa


kanilang mga binibili sa palengke, pag-usapan ito.

 Pagtalakay

 Tatalakayin at pag-uusapan ang mga sumusunod


na paksa:

 (Sumanguni sa aklat para sa mga detalye)

o Kahulugan ng Pamilihan
o

IV. EBALWASYON:

 Pagsusuri sa Nalalaman

~ Inalam ang kaalaman ng mga estudyante sa simula sa


pamamagitan ng pagtatanong at pag-babalik aral sa
nakaraang aralin.

Page 3 of 5
~ Pinagusapan din ang mga sagot mula sa kanilang
takdang aralin.

 Pagtukoy sa Nalaman

~ Pagsagot sa mga pagsasanay sa aklat: Ekonomiks:


Pagsulong at Pag-unlad
 Isulong Mo: I, II at III, pp. 117-119
 Isapuso Mo: pp. 120
 Pagyamanin mo: pp. 120
 sumangguni sa aklat para sa mga detalye ng
pagsusulit)

 Kabuuhang Kaalaman

~ Gawaing Pangkat: pag diskusyunan sa grupo kung anu-


ano ang mga natutunan sa tinalakay na paksa. Matapos
mag diskusyon ay mag uulat ang bawat grupo, ito ay
maari nilang gawin sa pamamagitan ng sumusunod
depende sa pangangailangan ng sitwasyon:
 Pag-uulat
 Pagsasadula
 Pag-gawa ng video
 Pagpasa ng dokumento.
 Pag-gawa ng proyektong visual

~ Gawaing Indibidwal: bawat session ay may aatasang


magbabalita ng nakalap na impormasyon sa
kasalukuyang panahon. Mag dedepende ang kanyang
ibabalita sa itatalagang kategorya:
 Balitang pampalakasan, entertainment, politika,
lagay ng panahon at lagay ng ekonomiya

Page 4 of 5
V. TAKDAN ARALIN:

 Magsaliksisk at isulat sa kwaderno ang mga sagot sa


sumusunod na mga tanong
o Ano ang Pamilihan?
o Paano inuuri ang pamilihan?
o Ano-anu ang mga sistema ng pamilihan?

 Maghanda sa itinalaga/iniatas na balitang i-uulat sa susunod


na klase.

-------------Tapos na ang Klase!-----------

Hinanda ni:

FRANCIS ADONES R. ZALUAGA, LPT


Guro sa Sekondarya

Sinuri ni:

MR. JOSE M. BACTONG


JHS/SHS Punong Guro

Page 5 of 5

You might also like