You are on page 1of 2

GRADES 1 to 12 LAS PIÑAS ELEMENTARY Baitang

Paaralan IKA-5
DAILY LESSON LOG SCHOOL CENTRAL
(Pang-araw-araw na Guro SOLOMON O. OBOGNE Asignatura AP
Tala sa Pagtuturo) November 8, 2019 Ikatlong
Petsa
Markahan
1:40 – 2:20 Pearl
2:50 – 3:30 Diamond
Oras at 3:30 – 4:10 Ruby
Pangkat 4:20 – 5:00 Amethyst
5:00 – 5:40 Sapphire
5:40 – 6:20 Onyx

I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mapanuring pag-unawa sa mga pagbabago sa
lipunan ng sinaunang Pilipino kabilang ang pagpupunyagi ng ilang
pangkat na mapanatili ang kalayaan sa Kolonyalismong Espanyol
B. Pamantayan sa Pagganap Nakakapagpakita ng pagpapahalaga at pagmamalaki sa pagpupunyagi
ng mga Pilipino sa panahon ng kolonyalismong Espanyol
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat Nasusuri ang mga tradisyunal at di-tradisyunal na papel ng mga
ang code ng bawat kasanayan) kababaihan sa lipunan
AP5KPKIIIb-2
II. Nilalaman Tradisyunal at Di-tradisyunal na Papel ng Babae sa Lipunan ng
Sinaunang Pilipino at sa Panahon ng Kolonyalismo
III. Kagamitang Panturo ICT/ Power Point Presentation, larawan, tsart
A. Sanggunian Araling panlipunan, Pilipinas Bilang Isang Bansa 5
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Ph. 58 - 62
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk pp. 96, 197 - 198
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Teksbuk, plaskard, ICT

IV. Pamamaraan
A. Balitaan Napapanahong balita.
B. Pagsasanay Gob. -Hen. Luis Perez Dasmariñas Haring Philip II
Bahay na bato Bajo de campana
Kabisera Visita
C. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Kalagayan ng mga unang Pilipino sa panahon ng Espanyol.
pagsisimula ng bagong aralin
D. Paghahabi sa layunin ng aralin

E. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa - Alin ang naglalarawan sa mga kababaihan sa panahon ng unang Pilipino?
bagong aralin Sa panahon ng Espanyol? Mayroon bang pagbabago? Ano iyon?
F. Pagtatalakay ng bagong konsepto Muling pag-usapan ang kalagayan ng mga kababaihan sa panahon ng
at paglalahad ng bagong kasanayan #1 sinaunang Pilipino at sa panahon ng Espanyol. Suriin ang kanilang kalagayan.
Bawat pangkat ay magbibigay ng kanilang opinion o pahayag kaugnay sa
paksa. Isusulat ito sa tsart.
G. Pagtatalakay ng bagong konsepto Pangkatang pag-uulat.
at paglalahad ng bagong kasanayan #2
H. Paglinang sa Kabihasaan Pagtalakay ng guro at pagbibigay ng karagdagang kaalaman.
(Tungo sa Formative Assessment)
I. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Aling kalagayan ng kababaihan sa panahon ng Espanyol ang iyong
araw na buhay nagustuhan o di-nagustuhan? Bakit?
Integrasyon sa ESP: Ano ang iyong suhestiyon upang mapaunlad
ang kalagayan ng kababaihan sa panahon ng Espanyol?
J. Paglalahat ng Arallin Ano ang inyong natutuhan sa aralin ngayon?
K. Pagtataya ng Aralin Isulat ang Tama kung ang isinasaad ng pangungusap ay wasto at Mali
naman kung di-wasto.
1. Sa panahon ng sinaunang Pilipino ang ama ang sentro ng pamilya
samantalang sa panahon ng Espanyol ay napunta sa ina ang haligi
ng tahanan.
2. Ang mahalagang desisiyon ay nagmumula sa ama sa panahon ng
Espanyol kaysa sa ina.
3. Sa panahon ng unang Pilipino ang babae ang namumuno sa
gawaing espiritwal samanatalang sa panhon ng Espanyol ay nasa
mga lalaki sa katauhan ng mga pari.
4. Sa panahon ng unang Pilipino nabigyan ang mgaq babae ng
mataasna katungkulan sa lipunan samantalang sa panahon ng
Espanyol ay hindi.
5. Mas malaki ang nagging karapatan ng mga kababaihan sa
panahon ng Espanyol kaysa sa panahon ng mga unang Pilipino.
L. Karagdagang gawain para sa Magtanong sa mga nakatatanda kung anong mga karapatan ang tinatamasa
takdang-aralin at remediation ng mga kababaihan sa kasalukuyang panahon.
V. Mga Tala Pearl
Diamond
Ruby
Amethyst
Sapphire
Onyx
VI. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha Pearl


ng 80% sa pagtataya. Diamond
Ruby
Amethyst
Sapphire
Onyx
B. Bilang ng mag-aaral na Pearl
nangangailangan ng iba pang gawain Diamond
para sa remediation. Ruby
Amethyst
Sapphire
Onyx
C. Nakatulong ba ang remedial? _____ Oo _____ Hindi
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa Pearl
aralin. Diamond
Ruby
Amethyst
Sapphire
Onyx
D. Bilang ng mga mag-aaral na Pearl
magpapatuloy sa remediation Diamond
Ruby
Amethyst
Sapphire
Onyx
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo _____ Inobatibo ______ Dula-dulaan
nakatulong ng lubos? Paano ito _____ Interaktibo ______ Talakayan
nakatulong? ______ Pagtuklas ______ Debate
_____ Paglutas ng Suliranin _____ Panayam
Bakit?____________________________________________
F. Anong suliranin ang aking naranasan _____ Pambubulas _____ Pag-uugali ______ Sanayang Aklat
na solusyunan sa tulong ng aking _____ Kakulangan ng kagamitang panteknolohiya
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang _____ Lokalisasyon / Kontekstwalisasyon na panoorin / Musika / Laro
aking nadibuho na nais kong ibahagi sa _____ Indigenosasyon
mga kapwa ko guro?
H. Ang wastong paghugas ng kamay at
pagsisipilyo ay nasunod at naisagawa
ba nang maayos?

You might also like