You are on page 1of 4

Kagawaran ng Edukasyon

Pambansang Punong Rehiyon


Sangay ng Paaralang Panlunsod
LUNSOD NG LAS PIŇAS
Unang Distrito ng Las Piñas

CAA ELEMENTARY SCHOOL- MAIN

DAILY LESSON LOG


(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Ikalimang Baitang

Unang Checked by:


Quarter
Teacher (Guro): SHEINA P. MAJADAS Markahan
(Markahan):
Markahan

Teaching Date (Araw Week No. (Blg.


OCTOBER O3, 2022
ng Pagtuturo): Ng Linggo): 4

Teaching Date (Araw Araling Panlipunan: V – MALIKHAIN- 4:50-5:30


ng Pagtuturo): 12:00- V – MATIYAGA – 5:30-6:10
6:10 pm

I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay naipamamalas ang mapanuring pag-unawa at kaasanayang
pangheograpiya, ang mga teorya sa pinagmulan ng lahing Pilipino upang mapahalagahan ang
konteksto ng lipunan/pamayanan ng mga sinaunang Pilipino at ang kanilang ambag sa
pagbuo ng kasaysayan ng Pilipinas.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pagmamalaki sa nabuong kabihasnan ng mga
sinaunang Pilipino gamit ang kaalaman sa kasanayang pangheograpikal at mahahalagang
konteksto ng kasaysayan ng lipunan at bansa kabilang ang mga teorya ng pinagmulan at
pagkabuo ng kapuluan ng Pilipinas at ng lahing Pilipino.
C. Pamantayan sa Pagkatuto Nakalilikha ng isang malikhaing sining ukol sa kultura noong Pre kolonyal.
II. Nilalaman
III.Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mg Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula https://drive.google.com/drive/folders/1jtzGKCVzfFIf2nxH2R_elP-HkwDLRPaM
sa portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo Modules, visual aid, chalk
IV. Pamamaraan
A. Balitaan Pagbabalita sa napapanahong isyu.
B. Balik-aral sa nakaraang aralin at/ Iayos ang mga letra upang makabuo ng tamang sagot ayon sa kahulugang ibinigay.
o pagsisimula ng bagong aralin

1.S I P A T - tela na karaniwang ibinabalot sa baywang

2. N G G A A K – isang tsaleko na walang kuwelyo o manggas.

3. N I Y A B B A Y – ang tawag sa alpabetong ginamit ng sinaunang Pilipino

4. A Y S A – tawag sa pang – ibabang kasuotan ng mga sinaunang babaeng Pilipino.

5. N A G A B E N S - isang uri ng gintong pulseras na isinusuot nila sa braso at binti


C. Paghahabi ng Layunin Iguhit sa drill board ang =) kung ang pangungusap ay tama at =( kung mali.

1. Ang Biag ni Lam – Ang ay isnag halimbawa ng panitikan noong sinaunang panahon.

2. Ang gangsa ay isang instrumentong gawa sa sungay ng kalabaw.

3. Koran ang tawag sa banal na aklat ng mga Muslim

4. Laon ang tawag sa Diyos ng mga nasa katagalugan.


5. Darangan ang tawag sa mga pangsulat na panitikan ng mga Maranao.
D. Pag-uugnay ng mga halimbawa Iguhit ang iba’t – ibang baybayin na ginamit ng mga sinaunang Pilipino para sa kanilang
sa bagong aralin sistema ng edukasyon at nagging malaking bahagi ng kultura noong unang panahon sa
Pilipinas.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagpapakita ng video clips tungkol sa masining na pamumuhay ng mga sinaunang Pilipino.
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
https://www.youtube.com/watch?v=-zUTtQDcJ6s
F. Pagtalakay ng bagong konsepto Ang Darangan ng mga Maranao ay kinilala ng UNESCO bilang “masterpiece of the oral anf
at paglalahad ng bagong
tangible heritage of humanity” noong 2005. Itinuturing din itong pinakamahabang naisatitik
kasanayan #2
na tradisyong pagbigkas ng Pilipinas.

G. Paglinang ng kabisahan (tungo


sa formative test #3)

H. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ang mga kasangkapang ginagamit ng mga sinaunang Pilipino upang makalikha
araw-araw na buhay
ng mga iba’t ibang sining?

Paano sila nakakapagsulat? Ano ang gamit ng mga sinaunang Pilipino sa kanilang
edukasyon?

Paano isinalin ng mga sinaunang Pilipno ang kanilang kultura sa mga sumunod na
henerasyon?
I. Paglalahat ng Aralin Ano ang mga instrumenting musika ang ginamit ng mga sinaunang Pilipino?

Ano ang dalawang uri ng panitikan ng mga Sinaunang Pilipino?

Bakit kailangang may sariling sistema ng pagsulat ang mga sinaunang Pilipino?
J. Pagtataya ng Aralin Panuto: Basahin at unawaing mabuti ang bawat tanong at isulat ang titik ng wastong sagot.

1. Ito ang tawag sa isang uri ng awit sa Bangka.

A. talindaw

B. uyati

C. hele

D. tigpasin

2.Ilang titik ang bumubuo sa Baybayin na sinaunang alpabeto ng mga Pilipino?

A. 16

B. 17

C. 18

D. 19

3.Ano ang tawag sa mga espiritung nananahan sa paligid noong unang panahon?

A. tarsila

B. ayeg – klu

C. anito

D. kaleleng
4.Ito ang isang sayaw ng pasasalamat para sa magandang ani ng mga tagabanwa sa Palawan.

A. pagdiwata

B. paganito

C. Tambuli

D. Dallot

5. Ano ang pinahihiwatig ng pagsayaw ng Salidsid ng mga taga Kalinga?

A. pangingisda

B. panliligaw

C. masaganang ani

D. pananampalataya
K. Karagdagang Gawain para sa Gumawa ng isang slogan na nagpapakita ng kahalagahan ng kulturang Pilipino ngayong
Takdang aralin at remidyasyon panahon ng pandemya.
V.MGA TALA ___Lesson carried. Move on to the next objective.
____Lesson not carried.

PAGNINILAY ___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.


___Pupils found difficulties in answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills andinterest
about the lesson.
___Pupils were interested in answering the question asked by the teacher.
___Pupils mastered the lesson despite of limet resources used by the teacher.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finished their work on time due to unnecessary behaviour.
Bilang ng mag-aaral na V-MAPAGPATAWAD _____ Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha  ng 80% sa
nakakuha ng 80% sa Pagtataya
pagtataya. V-MATIPID____ Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa Pagtataya
Bilang ng mag-aaral na V- MAPAGPATAWAD____ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
nangangailangan ng iba pang Gawain para sa pagbibigay ng  lunas(remediation)
pang gawain para sa V-MATIPID _____ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
remediation Gawain para pagbibigay ng lunas (remediation)
A. Nakatulong ba ang V-MAPAGPATWAD V- MATIPID

remedial? Bilang ng mag- Oo


aaral na nakaunawa sa Hindi
aralin Bilang ng mga mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
B. Bilang ng mga mag-aaral na V-MAPAGPATAWAD _____ Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
magpapatuloy sa remediation.
remediation V-MATIPID _____ Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.

C. Alin sa mga istratehiyang V- MAPAGPATAWAD V- MATIPID

pagtuturo na nakatulong ng Duladulaan


lubos? Paano ito Pagtuklas
nakatulong? Panayam
Inobatibo
Paglutas ng suliranin
Iteraktibo
Debate
Talakayan
Bakit? ____________________________________________________
__ Kumpleto ang kagamitan sa pagtuturo __May kooperasyon
__Kagustuhan ng mga bata na matuto __May Audio visual
D.
E. Anong suliranin ang aking V- V-MATIPID
MAPAGPATAWAD
naranasan na solusyunan sa Pambubulas
tulong ng aking punungguro
Pag-uugali
at superbisor?
Sanayang aklat
F.
Kakulangan ng
kagamitang
pangteknolohiya
G. Anong kagamitang panturo V- MAPAGPATAWAD V-MATIPID

ang aking nadibuho na nais Lokalisayon


kong ibahagi sa mga kapwa Kontekstwalisasyon
ko guro? indiginasyon
Panoorin/Video
Musika/laro

You might also like