You are on page 1of 4

GRADES 1 TO 12 School TUBAJON CENTRAL ELEMENTARY SCHOOL Grade Gr.

IV
DAILY LESSON LOG Teacher Subject EPP
Date/Time Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa pagtatanim ng halamang orna-
Pangnilalaman Mental bilang isang gawaing pagkakakitaan.
B. Pamantayan sa Naisasagawa ang pagtatanim, pag-aani, at pagsasapamilihan ng halamang ornamental sa masistemang pamamaraan.
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa 1.1 Naisasagawa ang mga kasanayan at kaalaman sa pagtatanim ng halamang ornamental Lingguhang
Pagkatuto EPP4AG-0a1
Isulat ang code ng bawat 1.2 Natatalakay ang pakinabang sa pagtatanim ng halamang ornamental, para sa pamilya at sa pamayanan.
Pagsusulit
kasanayan EPP4AG-0a-2
1.2.1 Nakikilala ang mga halamang ornamental sa pamayanan.
1.2.2 Nakapagtanim ng halamang ornamental sa isang recycled materials.
1.2.3 Nabigyang halaga ang pagtatanim ng mga halamang ornamental.
II. NILALAMAN Pagtatanim ng Halamang Ornamental
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pahina 320-322
Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Graphic organizer, Totoong halamang ornamental at larawan ng halamang ornamental
Panturo mga patapong bagay na maaring pagtamnan.
IV. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa nakaraang Magpakita ng halimbawa ng halamang ornamental. (Maaring totoo o larawan)
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin Itanong sa mga bata kung ang pagkakaroon ng mga ornamental na halaman ay nagbibigay kagandahan ba sa loob ng
paaralan at tahanan? Pag-usapan ang mga kasagutan ng mga bata.
B. Paghahabi sa layunin ng Ihayag sa mga mag-aaral ang mga kasanayan sa pagkatuto.
aralin 1.1 Naisasagawa ang mga kasanayan at kaalaman sa pagtatanim ng halamang ornamental
1.2 Natatalakay ang pakinabang sa pagtatanim ng halamang ornamental, para sa pamilya at sa pamayanan.
1.2.1 Nakikilala ang mga halamang ornamental sa pamayanan.
1.2.2 Nakapagtanim ng halamang ornamental sa isang recycled materials.
1.2.3 Nabigyang halaga ang pagtatanim ng mga halamang ornamental.
C. Pag-uugnay ng mga Laro
halimbawa sa bagong aralin 1. Ang mga bata ay bumuo ng bilog.
2. Umawit ng isang awitin sa paghinto nito ang nakahawak ng halaman ang siyang magbigay ng pangalan.
3. Gawin ito hanggang ang lahat ng mga halamang inihanda ay nabigyan ng pangalan.

D. Pagtatalakay ng bagong Pangkatang gawain:


konsepto at 1. Pangkatin ang mga bata sa apat. Pumili ng taga ulat sa bawat pangkat.
paglalahad ng bagong 2. Punan ng mga sagot ang semantic web. Bigyan ng 10 minuto.
kasanayan #1

Pakinabang ng Halamang
Ornamental

Isulat sa meta card ang mga sagot at idikit sa semantic web.


3. Iulat ang mga sagot.
E. Pagtalakay ng bagong Ang guro ay magbigay ng puna o karagdagang kaalaman tungkol sa mga pakinabang ng halamang ornamental.
konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan 1. Pabalikin ang mga bata sa nakaraang pangkat.
(Tungo sa Formative
Assessment) Bakit tayo nagtatanim ng mga halamang ornamental?
Sagutin ang tanong sa pamamagitan ng isang yell o kanta. Bigyan ng 10 minuto ang bawat pangkat upang makagawa
ng simpleng yell. Ilahad ang Rubrics sa paggawa ng yell bago pa ang gawain simulan
G. Paglalapat ng aralin sa Paano makatutulong sa pagsugpo ng polusyon ang pagtatanim ng mga halamang ornamental?
pang-araw-araw na buhay Ano ang dapat nating gawin sa mga halamang ito?
Ano ang maaring pakinabang din ng pagtatanim ng mga halamang ornamental sa mga patapong bagay?

H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga pakinabang sa pagtatanim ng mga halamang ornamental para sa pamilya? Para sa pamayanan?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Ipasagot kung TAMA o MALI ang sumusunod na tanong:
1. Ang pagtatanim ng mga halamang ornamental ay nakatutulong sa pagbibigay ng malinis na hangin.
2. Ang mga halamang ornamental ay walang naidududlot na mabuti sa pamilya at ibang tao sa pamayanan.
3. Maaaring ipagbili ang mga itatanim na halamang ornamental
4. Nakapagbibigay kasiyahan sa pamilya at pamayanan ang pagtatanim ng mga halamang ornamental.
5. Nakapagbibigay polusyon ang pagtatanim ng mga halamang ornamental.
J. Karagdagang Gawain para Project Making
sa takdang-aralin at 1. Ihanda ng mga bata ang pinadalang mga kagamitan sa pagtanim ng halamang ornamental.
remediation 2. Ihayag ang rubrics.
3. Pagtanim ng halamang ornamental sa patapong bagay
3. Output display
4. Hikayatin ang mga bata na magbigay ng mga natutunan nila mula sa ginawa.

V- Mga Tala
VI- Takdang Aralin 1. Magdala ng patapon na bagay na maaring pagtaniman at mga halamang ornamental na itatanim.

2. Magbigay ng sampung mga halamang ornamental na makikita sa pamayanan na hindi natalakay.


VII- Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral


na magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitan ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like