You are on page 1of 4

DETAILED LESSON PLAN IN EPP 4 THIRD QUARTER

DLP Blg. 1 Asignatura: EPP Baitang: 4 Markahan: 3 Oras: 50 MINUTO

Mga Kasanayan:  1.1.2 Nagagamit ang dalawang sistemang panukat Code: EPP4IA-Oa-1
( English at Metrik)

Susi sa Pag-
unawa na
Lilinangin: Mga Sistema ng Pagsusukat

1.Mga Layunin

Kaalaman Nakikilala ang dalawang sistema ng pagsusukat

Kasanayan Nagagamit ang dalawang sistema ng pagsusukat sa mga gawaing pang-industriya

Kaasalan Naipapakita ang wastong paggamit ng sistemang panukat

Kahalagahan Napahalagahan ang tamang paggamit ng dalawang sistema ng pagsusukat

2. Nilalaman Mga Sistema ng Pagsusukat

3. Mga
Kagamitang
Pampagtuturo Ruler,tape measure, meter stick, drowing ng kaputol ng ruler at meter stick, laptop, TV.

Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan pp 456 - 458

4. Pamamaraan

4.1 Panimulang Balik - Aral


Gawain
Game “ Show Me Board”

Balik aralan ng guro ang iba’t - ibang uri ng kasangkapang panukat gamit at tukuyin ang
mga ipinapakitang kagamitan ng pagsusukat.

1. Iskwalang Asero……………….

2. Zigzag Rule……………………..

3. Meter Stick……………………

4. . Pull – Push Rule……………


5. Protractor………………………..

4.2 Mga Ipakita sa mga mag-aaral ang isang pinalaki o drowing ng ruler at itanong;
Gawain/Estratehiy  Saan ginagamit ang ruler?
a  Paano ginagamit ang ruler?
 Ano-ano ang ibig sabihin ng mga guhit at linyang makikita?
4.3 Pagsusuri Ipaliwanag sa mga mag-aaral ang bawat bahagi ng ruler at mga yunit na bumubuo nito.

Upang matutong magbasa ng isang ruler marapat lamang na


malaman natin ang iba’t - ibang bahagi nito. Ang karaniwang foot
rule, metric rule or ruler ay may habang isang talamapakan o
labindalawang pulgada

4.4. Pagtatalakay Ipaunawa sa mga mag-aaral ang dalalwang uri ng Sistema at ang kahalagahan nito.
 May dalawang Uri ng Sistema ng Pagsusukat

SISTEMANG INGLES – ito ay ang lumang pamamaraan ng


pagsusukat,

SISTEMANG METRIK – ito naman ay ginagamit sa kasalukuyan

 Ang pag susukat ay isang paraan upang malaman ang angkop na sukat ng
isang bagay.

 Ang mg pamamaraang ito ay mahalaga upang may batayan sa pagkuha ng


sukat at ang yunit na gagamitin lalo na kapag ay may kaukulang bayad.

Sistemang Ingles

 12 pulgada = 1 piye o talampakan


 3 piye = 1 yarda
Sistemang Metric
 10 millimetro = 1 sentimetro
 10 sentimetro = 1 desimetro
 10 desimetro = 1 metro
 100 sentimetro = 1 metro
 10000 metro = 1 kilometro

4.5. Paglalapat Lagyan ng masayang mukha( ☺ ) ang kahon kung ang yunit ng pagsusukat ay
nabibilang sa kolum ng Sistemang English kung ang yunit ay English at sa Sistemang
Metric kung ito ay Metrik

Sistemang Ingles Sistemang Metrik

1. Yarda

2. Sentimetro

3. Pulgada

4. Metro

5. Desimetro

4.6. Pagtataya Gumawa ng linya sa papel na may sumusunod na sukat.gamit ang isang ruler.

1. 1.5 milimetro
2. 3 ½ sentimetro
3. 19 ½ sentimetro
4. 5 ½ pulgada
5. 3 pulgada

4.7. Takdang- Punan ng tamang mga salita ang patlang. Pumili sa mga salitang nakapaloob sa kahon.
aralin
Ingles Yunit Metrik Katumbas Ang

bawat pagsusukat ay nauuri sa dalawang Sistema. Ito ay sistemang 1._____________


at 2._______________. Ang bawat Sistema ng pagsusukat ay may mga
3._____________at ito ay may mga 4.________________ na sukat.

4.8. Paglalagom Ang bawat pagsusukat ay nauuri sa dalawang Sistema, ito ay ang Sistemang Ingles at
Sistemang Metrik. Ang mga batayang panukat sa sistemang Ingles ay pulgada, piye o
talamapakan at yarda, samanatalang sa sistemang metrik ay milimetro, sentimetro,
desimetro, metro at kilometro.

5. Mga Tala

6. Pagninilay

A. No. Learners who earned 80% in the evaluation.

B. No. of learners who require additional activities for remediation.

C. Did the remedial lesson work? No. of learners who have caught up with the lesson.

D. No. of learners who continue to require remediation.


E. Which of the learning strategies worked well? Why did these work?

F. What difficulties did I encounter which my principal or supervisor can help me solve?

G. What innovation or localized materials did I use/discover which I wish to share with other teachers?

Prepared by:

Name: MICHELLE G. MANILA School: CANSUJE ELEMENTARY SCHOOL

Position/Designation: PRACTICE TEACHER Division: CEBU PROVINCE

Contact Number: 09158540741 Email address: michellegeyrozaga.manila@ctu.edu.ph

You might also like