You are on page 1of 4

CODE ARTS1Q2W1D1

GRADES 1 to School Grade Level 1 Quarter SECOND


12 DAILY
Teacher Learning Area ARTS
LESSON
PLAN Teaching Date and Time

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrates understanding of colors and shapes, and the principles of
nilalaman harmony, rhythm and balance through painting.
B. Pamantayan ng Creates a harmonious design of natural and man-made objects to express
pagganap ideas using colors and shapes.
C. Mga Kasanayan sa Identifies colors, both in natural and man-made objects, seen in the
Pagkatuto surrounding (A1EL-IIa)
1. Identifies the different colors of objects in the surroundings both
natural and man-made.
2. Creates paintings from cut out pictures of objects, things, plants
around us with the use of water color
3. Instills the importance of respecting others’ opinion by appreciating
one’s choice.

II.NILALAMAN Elements: 1. Colors 1.1 natural colors


III.MGA KAGAMITANG
PANTURO
MGA SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa CG.p.10
Gabay ng Guro Pg. 25-27
2. Mga pahina sa
kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Pahina ng mga
teksbuk
4. Karagdagang
kagamitan mula
sa LR
5. Iba Pang bond paper, water colors, plastic cups, tubig, basahan, lumang t-shirt, brush
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Magpakita ng isang halimbawa ng painting. Ipatukoy kung ano ang nakikita
aralin at/o pagsisimula ng nila rito.Hayaang magbigay ng opinyon ang mga bata tungkol sa painting.
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin Sabihan ang mga bata na tumingin sa kanilang paligid?
ng aralin Itanong:
 Ano ang masasabi ninyo sa ating paligid? (maganda)
 Bakit kaya maganda ang ating paligid? Ano ang nagbibigay ganda
sa mga ito? ( kulay )

Sabihin:
 Ngayong araw na ito ay pag-uusapan natin ang mga kulay sa ating
paligid.
C. Pag-uugnay ng mga Magpabigay ng mga halimbawa ng mga kulay na nakikita nila sa paligid.
halimbawa sa bagong
aralin

D. Pagtatalakay ng Itanong:
bagong konsepto at  Alam ninyo ba kung saan nanggaling ang mga kulay?
paglalahad ng bagong
kasanayan #1 Ipaliwanag na ang mga kulay ay galing sa reflection ng liwanag. Dahil dito
ito ay nakakagawa ng iba’t-ibang kulay.

Talakayin ang natural colors at man-made colors.

Ipaliwanag na ang mga natural colors ay ang mga kulay na makikita sa mga
nilikha o gawa ng Diyos, tulad ng mga halaman at hayop, bundok, ilog atbp.

Magpabigay ng halimbawa ng mga natural colors.

Ipaliwanag naman na ang man-made colors ay ang mga gawa ng tao. Ito ay
ginagawa sa mga factories katulad ng mga gamit sa paaralan at sa bahay.

Magpabigay ng halimbawa nito.

Sabihin:
 Ang mga kulay na ito ay maaari nating gamitin sa pagpipinta.

E. Pagtatalakay ng Ipakita sa mga bata kung paano gamitin ang mga kulay sa pagpipinta.
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong Gumuhit ng isang bagay. Kulayan ito ng water colors.
kasanayan #2
Ipakita sa mga bata ang iyong ginawa. Pag-usapan ito.

Itanong:
 Ano ang aking ipininta?
 Ano ang/ang mga kulay na ginamit ko?
 Ano ang masasabi ninyo sa aking ipininta?
Sabihin:
 Ngayon ay magpipinta kayo, gamit ang iba’t-ibang kulay.
F. Paglinang sa Advance Learners Average Learners
Kabihasaan (Tungo sa
Formative Assessment) Pangkatin ang mga bata sa apat na Pangkatin ang mga bata sa apat na
pangkat. pangkat.

Pangkat 1 at 2 Gabayan ang mga bata sa pagpinta.


Maaaring magpinta at sasabay ang
Magpinta ng isang bagay Gamitan mga bata sa pagpipinta.
ito ng natural colors.

Pangakt 3 at 4 Pangkat 1 at 2

Magpinta ng isang bagay. Gamitan Magpinta ng isang bagay Gamitan


ito ng man-made colors. ito ng natural colors.

Pangakt 3 at 4

Magpinta ng isang bagay. Gamitan


ito ng man-made colors
Ipaski sa pisara ang gawa ng bawat pangkat upang makita ng buong klase.

Itanong:
 Ano ang ipininta ng pangkat na ito?
 Ano-ano ang mga kulay na ginamit nila?
 Anong uri ng sining ang kanilang ipininta? ( natural arts/man-made
arts)
 Bakit mo nasabi na ito ay natural arts/man-made arts?
 Ano ang masasabi ninyo sa gawa ninyo? Ano naman ang masasabi
ninyo sa gawa ng iba?
 Bakit kailangan ninyong ipagmalaki ang inyong gawa?
Values Integration: Bigyan diin ang pagpapahalaga sa sariling gawa.
Ipaliwanag na dapat nilang ipagmalaki ang sariling gawa dahil ito ay
sarili nilang gawang sining.
 Paano ninyo maipapakita ang paghanga sa gawa ng iba?
Values Integration: Bigyan diin ang kahalagahan ng positibong
paghanga sa gawa ng iba. Iwasan ang pagbibigay ng negatibong
komento na maaaring makapanakit sa damdamin ng iba. Kailangang
respetuhin ang gawa ng iba dahil ito ay ang kanyang pinili at
gustong gawin.

BATAYAN NG PAMANTAYAN PUNTOS


1. Nakapagpinta ng mga bagay sa paligid 5
2. Nagamit ng tama ang mga kulay na 5
natural at man-made colors sa pagpipinta.
3. Malinaw at malinis ang pagkakapinta 5
4. Natapos ang pagpipinta sa itinakdang 5
oras.
KABUUANG PUNTOS 20
G. Paglalapat ng aralin sa Kung ikaw ay magpipinta ng tig-isang larawan mula sa natural colors at
pang-araw-araw na buhay man-made colors, ano ang nais mong ipinta?

H. Paglalahat ng Aralin Itanong:


 Ano ang dalawang uri ng kulay ang natutunan ninyo ngayon?
( natural colors at man-made colors)
 Paano ninyo maipapakita ang inyong pagpapahalaga sa inyong
ipininta? ( Ipagmalaki ito. Ipakita sa iba )
 Paano naman ninyo maipapakita ang pagpapahalaga sa ipininta ng
iba? ( Puriin ang gawa ng iba/ iwasan ang pagbibigay ng negatibong
komento. Irespeto ang gawa ng iba. )

I. Pagtataya ng Aralin Magpinta ng isang bagay. Kulayan ito ng natural colors/man-made colors.

Ipaskil ang gawa ng mga bata sa pisara upang makita ng buong klase.

Gamitin ang rubric na ito upang markahan ang gawa ng mga bata.

BATAYAN NG PAMANTAYAN PUNTOS


1. Nakapagpinta ng mga bagay sa paligid 5
2. Nagamit ng tama ang mga kulay na 5
natural at man-made colors sa pagpipinta.
3. Malinaw at malinis ang pagkakapinta 5
4. Natapos ang pagpipinta sa itinakdang 5
oras.
KABUUANG PUNTOS 20
J. Takdang Gumuhit ang isang rainbow. Kulayan ito ng water colors.
Aralin/Karagdagang
Gawain
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by:

JOEY N. NAJERA
T3/Parang Elementary School/Jose Pang. East District

RUBY L. NAGERA
MT-I/Gregorio Pimentel Elementary School/Daet South
District

Reviewed by:
LUTGARDA R. FERRER AMELIA L. UREÑA
Content Editor Language Editor

ROMMIEL APUYA
Content Editor

NELSON R. GOMEZ
EPS MAPEH/CONSULTANT

You might also like