You are on page 1of 4

SCHOOL Sapinit Elementary School Grade Level Kindergarten

Learning Area M (Mathematics)


TEACHER RUTH O. MATUTO
PANG ARAW- Teaching Date Quarter First
ARAW NA TALA Teaching Time DAYS 2 days (Week 3)
SA
PAGTUTURO

I. LAYUNIN Pagkatapos ng aralin, ang bata ay inaasahang


a.Nakikilala ang ibat ibang mga kulay.
b.Nakakapigbay ng pangalan ng mga bagay ayon sa kanilang
kulay.
c. Nakakaguhit ng mga bagay ayon sa kanilang kulay.

A. Pamantayang Pangnilalaman Pamantayang Pangnilalaman:


Ang bata ay nagkakaroon ng pag-unawa sa:
 sariling kakayahang sumubok gamitin nang maayos
ang kamay upang lumikha/lumimbag
 pagpapahayag ng kaisipan at imahinasyon sa
malikhain at malayang pamamaraan.
 mga bagay na makikita sa kapaligiran na may kanya-
kanyang katangian (hal. Kulay, sukat,hugis, at kanyang
tungkulin) at kung ang bagay ay nahahawakan base sa
kanyang katangian
B. Pamantayan sa Pagganap Pamantayang Pagganap:
Ang bata ay nagpapamalas ng:
 kakayahang gamitin ang kamay at daliri
 kakayahang maipahayag ang kaisipan, damdamin,
saloobin at imahinasyob sa pamamagitan ng
malikhaing pagguhit/pagpinta
 manipulahin ang mga bagay base sa kanyang
katangian
C. Pinakamahalagang Kasanayan Sort and classify objects according to one
sa Pagkatuto (MELC) attribute/property(shape, color,size, function/use.
(Kung mayroon, isulat ang
pinakamahalagang kasanayan sa
pagkatuto o MELC)

D. Pagpapaganang Kasanayan
(Kung mayroon, isulat ang Pagpapaganang
kasanayan)
II. NILALAMAN  Ibat ibang kulay ng mga bagay.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro  Kindergarten Teacher’s Guide pages
b. Mga Pahina sa Kagamitang Pang mag-aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk
d. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Listahan ng mga Kagamitang Panturo para sa mga Modular Learning:
Gawain sa Pagpapaunlad at Pakikipagpalihan  Module Activities
 Blocks
 Mga Larawan
 Workbook/Worksheets
 Video(you tube.com)

IV. PAMAMARAAN
A. Introduction (Panimula) Gamit ang mga blocks na may ibat ibang kulay hayaan ang
bata na pagsama samahin ang magkakaparehong kulay.
B. Development (Pagpapaunlad) A.Ipakilala ang ibat ibang kulay gamit ang mga bagay na
maaring makita sa paligid.
Ipakilala ang kulay pula.
Ang mansanas ay kulay pula.
 Magbigay ng pangalan ng mga bagay na kulay pula?
Ipakilala ang kulay dilaw.
Ang saging ay kulay dilaw.
 Magbigay ng pangalan ng mga bagay na kulay dilaw?
Ipakilala ang kulay asul.
Ang langit ay kulay asul.
 Magbigay ng pangalan ng mga bagay na kulay asul?
Ipakilala ang kulay berde.
Ang dahon ay kulay berde.
 Magbigay ng pangalan ng mga bagay na kulay berde?
Ipakilala ang kulay kahel.
Ang kalabasa ay kulay kahel.
 Magbigay ng pangalan ng mga bagay na kulay kahel?
B.Ipakilala sa mag aaral ang ibat ibang larawan ng mga bagay
na may katangian ayon sa kulay nito.
C. Engagement (Pakikipagpalihan) Gawain 1
Umikot sa paligid at magdala ng mga bagay ayon sa kulay na
katangian nito at sabihin sa harap ng magulang kung anong
kulay ang bagay na ito.
KLP (Kindergarten Learning Package)
Pahina_______

Gawain 2
A.Bilugan ang mga bagay sa larawan na kulay pula?
KLP (Kindergarten Learning Package)
Pahina_______

D. Assimilation (Paglalapat) Gawain 2


A.Bilugan ang mga bagay na kulay pula.
KLP(Kindergarten Learning Package)
Pahina_______
B.kahon ang mga bagay sa larawan na kulay dilaw at bilugan
ang mga bagay na kulay pula.
KLP(Kindergarten Learning Package)
Pahina______
C. Kulayan ang mga bagay sa larawan na kulay kahel.
KLP(Kndergarten Learning Package)
Pahina_____
V. PAGNINILAY Gumuhit ng mga bagay ayon katangiang kulay nito.

SCHOOL Sapinit Elementary School Grade Level Kindergarten


Learning Area KP( Kalusugang Pisikal
TEACHER RUTH O. MATUTO at Pagpapaunlad ng
PANG ARAW- Kakayahang Motor)
ARAW NA TALA Teaching Date Quarter First
SA
Teaching Time DAYS 1 day (week 3)
PAGTUTURO

I. LAYUNIN Pagkatapos ng aralin, ang bata ay inaasahang


a.Nakapagkopya ng ibat ibang strokes ng pagsusulat.
b.Nakakapagbakat ng ibat ibang strokes ng pagsusulat.
c.Nakakapagsulat ng ibat ibang strokes ng pagsusulat.

A. Pamantayang Pangnilalaman Pamantayang Pangnilalaman:


Ang bata ay nagkakaroon ng pag-unawa sa:
 sariling kakayahang sumubok gamitin nang maayos
ang kamay upang lumikha/lumimbag
 pagpapahayag ng kaisipan at imahinasyon sa
malikhain at malayang pamamaraan.

B. Pamantayan sa Pagganap Pamantayang Pagganap:


Ang bata ay nagpapamalas ng:
 kakayahang gamitin ang kamay at daliri
 kakayahang maipahayag ang kaisipan, damdamin,
saloobin at imahinasyob sa pamamagitan ng
malikhaing pagguhit/pagpinta
 manipulahin ang mga bagay base sa kanyang
katangian
C. Pinakamahalagang Kasanayan Trace,copy, and write different strokes:scribbling(free
sa Pagkatuto (MELC) hand),straight lines,slanting lines,combination of straight and
(Kung mayroon, isulat ang curved and zigzag
pinakamahalagang kasanayan sa
pagkatuto o MELC)

D. Pagpapaganang Kasanayan
(Kung mayroon, isulat ang Pagpapaganang
kasanayan)
II. NILALAMAN  Different Strokes
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Mga Sanggunian
e. Mga Pahina sa Gabay ng Guro  Kindergarten Teacher’s Guide pages
f. Mga Pahina sa Kagamitang Pang mag-aaral
g. Mga Pahina sa Teksbuk
h. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Listahan ng mga Kagamitang Modular Learning:
Panturo para sa mga Gawain sa Pagpapaunlad at  Module Activities
Pakikipagpalihan  Workbook/Worksheets

IV. PAMAMARAAN
A. Introduction (Panimula) Maaaring gumawa ng kasanayang ito ay ang mga batang hindi
pa handa o wala pang kakayahan sumulat.Ngunit maari rin
sumabay ang mga batang my kakayahan sa pagsulat ng
magkaroon sila ng higit pang kasanayan sa kakayahang ito.
 Maaaring gumawa ang bata ng scribbling o free hand
activities.

B. Development (Pagpapaunlad) Gumawa ng halimbawa kung paano isulat ang ibat ibang
stroke ng pagsusulat gaya ng:
Straight lines, slanting lines,curves, combination of straight
and curve,zigzag.
 Hawakan ang kamay ng bata sa pagsasanay ng
pagsusulat ng ibat ibang strokes.

C. Engagement (Pakikipagpalihan) Magkaroon ng kasanayan sa pamamagitan ng pagbakat o


pagkopya.

Gawain 1
Bakatin ang ibat ibang srokes sa pagsusulat gaya ng straight
lines,slanting lines,combination of straight and slanting
lines,curves, combination of straight and curved, zigzag.
KLP (Kindergarten Learning Package)
Pahina_______

D. Assimilation (Paglalapat) Gawain 2


Kopyahin ang ibat ibang strokes sa pagsusulat gaya ng straight
lines,slanting lines,curves,combination of straight and
curved,zigzag.
KLP (Kindergarten Learning Package)
Pahina_______
V. PAGNINILAY Maaring magbakat ng mga letra upang magkaroon ng
kasanayan sa pagsusulat.

You might also like