You are on page 1of 4

SCHOOL Sapinit Elementary School Grade Level Kindergarten

Learning Area M(Mathematics)


TEACHER Ruth O. Matuto
Teaching Date Quarter First
Teaching Time DAYS 3days
PANG ARAW-
ARAW NA TALA
SA
PAGTUTURO

I. LAYUNIN Pagkatapos ng aralin, ang bata ay inaasahang:

a.Natutukoy ang 2(two)dimensional at 3 (three) dimensional na mga bagay


gamit ang mga nakikita sa kanilang paligid bilang halimbawa.

b. Naisasagawa ang kalaaman sa konsepto ng sa 2(two) dimensional at


3(three dimensional na mga hugis bilang isang karanasan sa pagkatuto.

c.Nalalaman ang pagkakaiba ng 2(two) dimensional at 3 (three)


dimensional na mga hugis at naipapakita ito sa makabuluhang karanasan
sa pamamagitan ng paggamit nito sa pang-araw -araw na buhay.

A. Pamantayang Pangnilalaman The child demonstrates an understanding of objects can be 2(two)


dimensional or 3(three) dimensional.

B. Pamantayan sa Pagganap The child shall be able to compare and describe


2(two) dimensional or 3(three) dimensional objects.

C. Pinakamahalagang Kasanayan Recognize symmetry (own body basic shapes)


sa Pagkatuto (MELC)
(Kung mayroon, isulat ang
pinakamahalagang kasanayan sa
pagkatuto o MELC)

D. Pagpapaganang Kasanayan Mga educational videos na tumatalakay sa paksa:


(Kung mayroon, isulat ang Pagpapaganang Eksplorasyon at pagdiskubre ng paksang tatalakayin sa (3 tatlong araw
kasanayan) na paksa)

https://www.youtube.com/watch?v=mAE79M9lCbg
Shapes Song - 31 Kids Songs and Videos | CoComelon Nursery
Rhymes & Kids Songs

https://www.youtube.com/watch?v=o-6OKWU99Co
Shapes | Shapes learning for kids

https://www.youtube.com/watch?v=CiqzRrTqRA8
Shawna's 3D Shapes" by ABCmouse.com

https://www.youtube.com/watch?v=9H1fm-z6No0
Shapes for Kids (Tagalog Version) | Mga Hugis

TDz9HSNOM&list=TLPQMjcwNzIwMjAXP7Zmh7Qzvw&index=1
Shapes for Kids | 2D Shapes | Shapes Song | Shape Up| Jack Hartmann

https://www.youtube.com/watch?v=SJlhywRfvh8
Symmetry Song for Kids | A Day at Symmetry Land | Lines of
Symmetry
II. NILALAMAN  Nalalaman ko ang konsepto ng mga sumusunod:
- 2 dimensional na mga hugis
- 3 dimensional na mga hugis
- Body symmetry shape

 Natutukoy ko ang pagkakaiba ng 2 dimensional shapes at 3


dimensional shapes.

 Naipapakita/nailalarawan ko ang pagkakaiba ng 2 dimensional


shapes at 3 dimensional shapes.

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro  Kindergarten Curriculum Guide pages 17-21
b. Mga Pahina sa Kagamitang Pang  Techer made worksheets pp. 1-14
mag-aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk
d. Karagdagang Kagamitan mula sa  Teacher made instructional materials( para sa parent – student
Portal ng Learning Resource interaction) o (teacher – student interaction)
Talakayan sa paksang tatalakayin.
https://www.google.com.ph/imghp?hl=en
google image( bilang resources)

 www.youtube.com (educational videos)


https://www.youtube.com/watch?v=DCfEiDF5YgM&t=26s
SHAPES "A Bear Hug" (Jon Brooks Music)(kwento)
 Chalk piko shapes game
B. Listahan ng mga Kagamitang  Module Activities
Panturo para sa mga Gawain sa  LM’S
Pagpapaunlad at  Educational videos
Pakikipagpalihan  Mga Larawan
 Teacher made test and instructional materials
IV. PAMAMARAAN
A. Introduction (Panimula) - Manunuod ang mga mag-aaral ng educational videos na
tumatalakay sa paksa (2 dimensional shapes, 3 dimensional
shapes at symmetry own basic body shapes)
- Ang magulang ay gagabayan ang mag-aaral sa panunuod para
sa lesson discoveries and exploration.
- Mula sa panunuod tatanungin ang mag-aaral kung tungkol
saan ang kanilang napanuod‚ anu-ano ang kanilang
napansin‚ Nakita at natutunan sa mga educational videos na
kanilang pinanuod.
-
- Gamit ang worksheet tatalakayin ng magulang o guro ang mga
sumusunod na paksa:
- 1. 2 dimensional shapes
- 2. 3 dimensional shapes
- 3. Symmetry
- Talakayang Gawain 1:
- Ang magulang/guro ay bibigyan ng “Cut Out Activity” ang
mag-aaral upang masaha ang kaalaman nito sa 2 dimensional
objects at malinang ang kakayahang motor.
- Learner’s Material pahina___1_____
- Gupitin at idikit ang mga larawan ng 2d na mga bagay na
nasa ibaba ayon sa kaparehas nito na ipinapakita sa itaas
na bahagi ng gawain. Kulayan ito bago idikit.
-
- Talakayang Gawain 2:
- Ang magulang/guro ay bibigyan ng “Cut Out Activity” ang
mag-aaral upang masaha ang kaalaman nito sa 3 dimensional
objects at malinang ang kakayahang motor.
Gupitin at idikit ang mga larawan ng 2d na mga bagay na nasa ibaba
ayon sa kaparehas nito na ipinapakita sa itaas na bahagi ng gawain.
Kulayan ito bago idikit.

Talakayang Gawain 3:

Panuto: Iguhit ang nawawalang bahagi ng mukha ayon sa konsepto ng


SYMMETRY.
Learner’s Material pahina____3____

B. Development (Pagpapaunlad) Gawain 1


Paglalaro ng piko shape games

Sa tulong at gabay ng maguland at guro maglalaro ang mag-aaral ng


nasabing laro.

Tutuyin ng mag-aaral kung anong hugis ang kanilang tinatapakan

Gawain 2
Panunuod ng kwento ?
https://www.youtube.com/watch?v=DCfEiDF5YgM&t=26s
SHAPES "A Bear Hug"

C. Engagement (Pakikipagpalihan)
O kaya ay pagsasagot ng pagsasanay na gawain upang malinang ang
kaalaman sa mga hugis at symmetry.
Mga pagsasanay na gawain sa gabay at tulong ng magulang o guro.

Pagsasanay 1
Kulayan ng kulay asulang kaparehas na hugis na ipinakikita sa
unang hilera/row.
Learner’s Material pahina____4____

Pagsasanay 2 Kulayan ang kaparehas na hugis (2 dimensional


shapes) na ipinakikita sa unang hilera o row.
Learner’s Material pahina____5____

Pagsasanay 3
Panuto: Gumuhit ng linya para idikit ang magkaparehas na hugis(2
dimensional)
Learner’s Material pahina____6___

Pagsasanay 4
Iguhit o kompyahin ang mga hugis sa kabilang bahagi ng pakpak ng paru-
paro ayon sa konsepto ng SYMMETRY. Kulayan ito pagkatapos idikit.
Learner’s Material pahina___ 7_

D. Assimilation (Paglalapat) Gabay/ tulong ay galling sa guro o magulang.

Gawain 3
Markahan ng tsek √ ang loob ng kahon kung ito ang tinutukoy na hugis at
ekisan (x) ang loob ng kahon ng mga hugis na hindi tinutukoy ng tanong.
Learner’s Material pahina____7___

Gawain 4
Bilugan ang tinutukoy na hugis ayon sa hinihingi ng tanong ayon sa
konsepto ng 3 dimensional shapes.
Learner’s Material pahina____8___

Gawain 5
Bilugan ang tamang hugis na tinutukoy ayon sa konsepto ng (2
dimentional at 3 dimentional)
Learner’s Material pahina____9____
Gawain 6
Hanapin sa kabilang bahagi ng iyong katawan pagdugtungin ito ng guhit.
Learner’s Material pahina____10____

V. PAGNINILAY Maaari ka bang magbigay ng mga bagay na alam mo na nabibilang sa


2 dimensional shapes?

Maaari ka bang magbigay ng mga bagay na alam mo na nabibilang sa


3 dimensional shapes?

Malayang Paggawa;
Gamit ang clay gumawa ng iba-ibang hulmang hugis (kahit ilan ang
magawa) ayon sa konsepto ng mga sumusunod at idikit ito sa loob ng
kahon bilang output.

Iguhit ang iyong sarili o mga bahagi iyong ng katawan sa isang buong
papel sa pamamagitan ng paggamit ng 2dimensional at 3 dimensional
shapes gamit ang konsepto ng symmetry o pagwawangis ng iyong
pisikal na kaanyuan.

You might also like