You are on page 1of 4

SCHOOL Sapinit Elementary School Grade Level Kindergarten

Learning Area SE (Pagpapaunlad sa


TEACHER Ruth O. Matuto Kakayahang Sosyo-
PANG ARAW- Emosyunal)
ARAW NA TALA Teaching Date Quarter First
SA
Teaching Time DAYS Week 5 (2 days)
PAGTUTURO

I. LAYUNIN Pagkatapos ng aralin, ang bata ay inaasahang


a.Nakapaglalarawan ng iba’t-ibang emosyon
b.Napapahalagahan ang emosyon ng iba.
c. Nakagagawa ng iba’t-ibang emosyon.

A. Pamantayang Pangnilalaman Ang bata ay nagkakaroon ng pag-unawa sa sariling ugali at


damdamin
B. Pamantayan sa Pagganap Ang bata ay nakapagpapamalas ng
kakayahang kontrolin ang sariling damdamin at pag- uugali,
gumawa ng desisyon at magtagumpay sa kanyang mga Gawain
C. Pinakamahalagang Kasanayan Nakikilala ang mga pangunahing emosyon
sa Pagkatuto (MELC) (tuwa, takot, galit, at lungkot)
(Kung mayroon, isulat ang
pinakamahalagang kasanayan sa
pagkatuto o MELC)
D. Pagpapaganang Kasanayan Nagkakaroon ng kamalayan sa damdamin ng iba
(Kung mayroon, isulat ang Pagpapaganang
kasanayan)
II. NILALAMAN  Mayroon Akong Iba’t-ibang Damdamin
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Mga Sanggunian
 Mga Pahina sa Gabay ng Guro  Kindergarten Teacher’s Guide pages 69-74
 Mga Pahina sa Kagamitang Pang mag-aaral  Mga Kasanayan para sa Kahandaan sa Pagkatuto
Ikalawang Kwarter pahina 1-2
 Mga Pahina sa Teksbuk  Mga Kasanayan para sa Kahandaan sa Pagkatuto
Ikalawang Kwarter pahina 1-2
 Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng  PIVOT 4A Learner’s Material for Kindergarten
Learning Resource pahina 12-13

B. Listahan ng mga Kagamitang Panturo para sa mga Modular Learning:


Gawain sa Pagpapaunlad at Pakikipagpalihan  Module Activities
 LM’s
 Workbook/Worksheets
 Action Song: Kung Ikaw ay Masaya
 Cellphone, laptop (kung may kagamitan)
IV. PAMAMARAAN
A. Introduction (Panimula) Magpatugtog ng Action Song at ipakita ang damdamin na
isinasaad sa awit.

Palitan ibang salita ng:


*malungkot, umiyak
*galit, pumadyak
*nagulat, lumundag
*takot, sumukob

B. Development (Pagpapaunlad) Sa ginawang pag-awit, tanungin ang bata kung anu-ano ang
iba’t-ibang damdamin ang nabanggit at kanyang ginawa.
( Maaaring kuhanan ng larawan ang bata o video kung may
kagamitan)
 Ipaliwanag na ang emosyon o damdamin ay ang
pakiramdam ng isang tao na hindi nagagawa ng pisikal
kundi ng mental at sikolohikal na gawain na makikita
sa kilos, gawa ng isang indibidwal.
 Naipapakita ang emosyon sa iba’t-ibang paraan.
C. Engagement (Pakikipagpalihan) Magpakita ng larawan na may anyo ng iba’t-ibang emosyon,
sasabihin nila ang sagot at gagayahin nila ito.

Gawain 1
Ano ang nararamdaman ng bawat bata sa larawan? Ipakita mo
ang bawat damdaming sasabihin ng guro at ikuwento kung
kailan ka nagiging masaya, malungkot, nagagalit, o natatakot.
Mga Kasanayan para sa Kahandaan sa Pagkatuto
Ikalawang Kwarter - pahina 1

Gawain 2
Anong damdamin ang ipinahihiwatig ng larawan sa kaliwa?
Bilugan ang titk ng tamang anyo ng mukha.
Mga Kasanayan para sa Kahandaan sa Pagkatuto
Ikalawang Kwarter - pahina 2

D. Assimilation (Paglalapat) Gawain 3


Kilalanin ang tawag sa bawat emosyon. Gumawa ng guhit
mula sa salita patungo sa larawan.
Learner’s Material for Kindergarten
pahina 12

Iguhit ang emosyon mo ngayon habang nag-aaral. Kulayan mo


ito.
Learner’s Material for Kindergarten
pahina 12

Bilugan (O) ang mukhang angkop sa damdaming


ipinahihiwatig sa larawang nasa kaliwa.
Learner’s Material for Kindergarten
pahina 13

V. PAGNINILAY Isang araw may nakita kang isang bata na umiiyak sa kalsada
hawak-hawak niya ang kanyang tiyan at umiiyak. Sa palagay
moa no kaya ang kanyang nararamdman?Paano mo ito
pahahalagahan?

SCHOOL Sapinit Elementary School Grade Level Kindergarten


Learning Area LL (Language,
TEACHER Ruth O. Matuto Literacy and
PANG ARAW- Communication)
ARAW NA TALA Teaching Date Quarter First
SA Teaching Time DAYS 3 days
PAGTUTURO

I. LAYUNIN At the end of the lessons the pupil should be able to:
a. Identify the two letters, numbers, or words in a group that
are the same.
b. Show the two letters, numbers, or words in a group that are
the same.
c. Choose the two letters, numbers, or words in a group that are
the same.

A. Pamantayang Pangnilalaman The child demonstrates an understanding of


similarities and differences in what he/she
can see
B. Pamantayan sa Pagganap The child shall be able to critically observes and
makes sense of things around him/her
C. Pinakamahalagang Kasanayan Tell which two letters, numbers, or words in a
sa Pagkatuto (MELC) group are the same
(Kung mayroon, isulat ang
pinakamahalagang kasanayan sa
pagkatuto o MELC)

D. Pagpapaganang Kasanayan
(Kung mayroon, isulat ang Pagpapaganang
kasanayan)
II. NILALAMAN  Understanding similarities
( Naiintindihan ang pagkakatulad )
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Mga Sanggunian
 Mga Pahina sa Gabay ng Guro  Kindergarten Teacher’s Guide page 186
 Mga Pahina sa Kagamitang Pang mag-aaral Mga Kasanayan para sa Kahandaan sa Pagkatuto
Unang Kwarter pahina 7-9
 Mga Pahina sa Teksbuk Mga Kasanayan para sa Kahandaan sa Pagkatuto
Unang Kwarter pahina 7-9
 Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng  PIVOT 4A Learner’s Material for Kindergarten
Learning Resource pahina 23-24
B. Listahan ng mga Kagamitang Modular Learning:
Panturo para sa mga Gawain sa Pagpapaunlad at  Module Activities
Pakikipagpalihan  Workbook/Worksheets

IV. PAMAMARAAN
A. Introduction (Panimula) Gamit ang mga bagay na matatagpuan sa bahay, gaya
ng kutsara, tinidor, krayola, lapis at iba pa. Ilalatag ng
magulang ang mga bagay na merong isang
magkatulad.
 ( Maaaring magsulat ang nanay o nakatatandang
kapatid ng bilang, titik, at salita na magkatulad sa
isang hanay)
B. Development (Pagpapaunlad) Gabayan ang bata sa pagsasagot ng mga
tanong.Tanugin ang bata kung alin sa hanay ang
magkatulad. Gawing ilang beses gamit ang iba pang
mga bagay.

C. Engagement (Pakikipagpalihan) Gawain 1: Magkatulad na Titik sa Pangkat


Kulayan ang dalawang hugis na naglalaman ng dalawang titik
na magkatulad.
Mga Kasanayan para sa Kahandaan sa Pagkatuto
Unang Kwarter - pahina 7

Gawain 2: Magkatulad na Bilang sa Pangkat


Bilugan ang dalawang bilang na magkatulad sa pangkat o
bituin.
Mga Kasanayan para sa Kahandaan sa Pagkatuto
Unang Kwarter - pahina 8

Gawain 3: Magkatulad na Salita sa Pangkat


Bilugan ang dalawang salita na magkatulad sa pangkat o
bituin.
Mga Kasanayan para sa Kahandaan sa Pagkatuto
Unang Kwarter - pahina 9

D. Assimilation (Paglalapat) Gawain 4


Panuto: Bilugan (O) ang katulad na letra, bilang, o salita mula
sa unang kahon.
Learner’s Material for Kindergarten
pahina 23

Bilugan (O) ang dalawang titik na magkatulad sa loob ng


kahon.
Learner’s Material for Kindergarten
pahina 24

V. PAGNINILAY Pagkatapos ng aralin nagawa o nasunod ng mga mag-aaral ang


mga inaasahan para sa kanya.

Kung may pagkakataong hindi naaabot ang inaasahang


pagkatutong leksyon sa MELC na ito magbibigay ng
kinakailangang interbensyon para masusing matutunan ng bata
ang kasanayan sa araling ito.

You might also like