You are on page 1of 3

SCHOOL Sapinit Elementary School Grade Level Kindergarten

Learning Area M(Mathematics)


TEACHER Ruth O. Matuto
Teaching Date Quarter First
Teaching Time DAYS 3 days
PANG ARAW-
ARAW NA TALA
SA
PAGTUTURO

I. LAYUNIN Pagkatapos ng aralin, ang bata ay inaasahang:

a.Natutukoy ang pagkakatulad at pagkakaiba ng mga bagay –


bagay ayon sa pisikal na kaanyuan na kanilang nakikita.

b. Nailalarawan ang konsepto ng pagkakatulad at pagkakaiba ng


mga bagay gamit ang mga karanasan sa pang-araw-araw.

c. Nalalaman ang konsepto ng pagkakatulad at pagkakaiba ayon sa


anyong pisikal na kanilang nakikita.

A. Pamantayang Pangnilalaman The child demonstrates an understanding of similarities and


differences in what he/she can see.

B. Pamantayan sa Pagganap The child shall be able to actively listen to the sounds around
him/her and is attentive to make judgements and respond
accordingly.

C. Pinakamahalagang Kasanayan Identify the letter, number, or word that is different in a group.
sa Pagkatuto (MELC)
(Kung mayroon, isulat ang
pinakamahalagang kasanayan sa
pagkatuto o MELC)

D. Pagpapaganang Kasanayan GAME: “Maiba taya”


(Kung mayroon, isulat ang Pagpapaganang Interactive videos about the concept discussing same and
kasanayan) different:
https://www.youtube.com/watch?v=GdwHRCdnAVE
same and Different for Kids | Compare and Contrast | Learning
Time Fun | Comparison for Kids

https://www.youtube.com/watch?v=oqzWr5ILxDM
Same and Different for Preschool and Kindergarten | Sorting
and Matching Activities

https://www.youtube.com/watch?v=lNGe8lOn3Ec
Match Exactly the Same | Matching & Logic Games for Kids |
Kids Academy

II. NILALAMAN  Natutukoy ko ang konsepto ng magkatulad sa isang grupo


ayon sa aking nakikita.
(Grupo ng mga letra‚ bilang o mga salita.)

 Natutukoy ko ang konsepto ng magkaiba sa isang grupo


ayon sa aking nakikita.
(Grupo ng mga letra‚ bilang o mga salita.)

 Nakakapakinig ako ng wasto at nakakasagot ng tama ayon


sa hinihinging sagot.

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro  Kindergarten Curriculum Guide pages 17-21
b. Mga Pahina sa Kagamitang Pang mag-aaral  Teacher made worksheet pp. 1- 6
c. Mga Pahina sa Teksbuk
d. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng https://www.youtube.com/watch?v=GdwHRCdnAVE
Learning Resource same and Different for Kids | Compare and Contrast | Learning
Time Fun | Comparison for Kids
https://www.youtube.com/watch?v=oqzWr5ILxDM
Same and Different for Preschool and Kindergarten | Sorting and
Matching Activities
https://www.youtube.com/watch?v=oqzWr5ILxDM
Same and Different for Preschool and Kindergarten | Sorting and
Matching Activities
https://www.google.com.ph/imghp?hl=en
google image for pictures and teacher made worksheets

B. Listahan ng mga Kagamitang  Module Activities


Panturo para sa mga Gawain sa Pagpapaunlad at  LM’S
Pakikipagpalihan  Interactive and Educational videos
 Mga Larawan
 Realia
IV. PAMAMARAAN
A. Introduction (Panimula) - Manunuod ng mga videos na tumatalakay sa paksang nais
ipabatid sa mag-aaral. ( Pagkakatulad at Pagkakaiba)

- Mula sa videos na napanuod ay tatanungin ang bata kung


tungkol saan ang kaniyang napanuod.

- Tatanungin ang kung ano ang obserbasyon niya ayon sa


napanuod na mga videos.

B. Development (Pagpapaunlad) - Mula sa mga sagot ng bata, tatalakayin ang mga paksang
pagkakatulad at pagkakaiba gamit ang learning materials a
tulong nila tatay/ nanay at maging ng guro bilang gabay sa
pag-aaral upang maipabatid ang paksang nais maituro.

- Bibigyan ng mga halimbawa ang bata sa paraan ng


pagtalakay na interactive response student- teacher o di
kaya ay student - parent.

- Gagamit ng realia at mga larawan upang mapakita ang


aktuwal na anyong pisikal ng mga bagay na ikukompara
(magkatulad at magkaiba)

-
C. Engagement (Pakikipagpalihan)

Gawain 1
Pagtukoy sa mga bagay na naiiba sa grupo (Gamit para sa
talakayan) interactive response student- teacher o di kaya ay
student – parent( sa pamamagitan ng Learning material pp.1

Panuto: Ekisan(x) ang bagay na naiiba sa grupo ng mga bagay.

Gawain 2

Pagtukoy sa mga bagay na naiiba at magkatulad sa grupo (Gamit


para sa talakayan) interactive response student- teacher o di kaya ay
student – parent( sa pamamagitan ng Learning material pp.2
Panuto: Tsekan(√)ang mga larawan/bagay na magkakatulad isa
isang grupo at Ekisan(x) naman ang larawan/bagay na naiiba sa
grupo na tinutukoy.

- Talakayan mula sa mga halimbawang naibagay at


konseptong naipabatid tatanungin ang mag-aaral ng
kanilang pagkakaintindi sa konsepto ng pagkakaiba at
pagkakatulad( Gabay ay sa pamamagitan ng tulong ng
magulang o guro.
D. Assimilation (Paglalapat) Gawain 3
Panuto: Ekisan(x) ang letra na naiiba sa grupo at tsekan(√) naman
ang magkakatulad na letra.
Learner’s Material pahina___3_____
Gawain 4
Panuto: Ekisan(x) ang bilang na naiiba sa grupo at tsekan(√)
naman ang mga magkakatulad na bilang.
Learner’s Material pahina___4_____
Gawain 5
Panuto: Ekisan(x) ang salita na naiiba sa grupo at tsekan(√) naman
ang mga magkakatulad na salita.

Learner’s Material pahina___5_____

V. PAGNINILAY
Maaari ka bang magbigay ng mga bagay na alam mo na
magkaiba at magkatulad?

Gumuhit sa loob ng kahon ng isang halimbawa ng grupo na


nagpapakita ng pagkakaiba‚ maaaring ito ay
bagay‚ letra‚ bilang o mga salita.

Learning material page _6_


Halimbawa:
1. Ang bola ay naiiba sa grupo ng mga laruan.

You might also like