You are on page 1of 13

Department of Education

Region VI - Western Visayas


Schools Division of Iloilo City
District V
M.V. HECHANOVA MEMORIAL SCHOOL
Buhang, Jaro, Iloilo City

LESSON PLAN IN ARALAING PANLIPUNAN 4


2ND CLASS OBSERVATION
4th Quarter 3rd Week

A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN • Nauunawaan at naipakikita ang pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng paggalang,


pagtanggap at pagmamahal sa mga likha
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP • Naisasabuhay ang pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng paggalang, pagtanggap at
pagmamahal sa mga likha
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto • Napahahalagahan ang lahat ng mga likha: may buhay at mga material na bagay Sarili at
kapwa tao: paggalang sa kapwa tao. (EsP4PD-IVa-c-10 13.1.2)

I. LAYUNIN: (Contextualized) A. Knowledge:


• Natutukoy ang iba’t-ibang paraan ng paggalang sa kapwa tao.
B. Skill:
• Naipapakita ang kaugaliang pagkamagalang sa kapwa tao.
C. Attitude:.
• Naisasabuhay ang pagiging magalang sa kapwa sa pamamagitan ng paglinang ng
kaugaliang pagkamagalang.

II. NILALAMAN:
PAKSANG ARALIN Pagpapahalaga sa lahat ng Likha: Paggalang sa Kapwa Tao
KAGAMITANG PANTURO
A.SANGGUNIAN 1. TG at CG
· Edukasyon sa Pagpapakatao , pp. 289 - 297
https://www.youtube.com/
watchfbclid=IwAR002FjSujZhTcUbQHn4ACPIcMIrwkbWkQiTD2awhdUep1Bp
2fnnP3_Bfmc&v=Gmz5zgnpUIE&feature=youtu.be
https://www.youtube.com/watch?v=AzHG2H6j0DU
IBA PANG KAGAMITANG
PANTURO
· Pamamaraan: Explicit Teaching, Role Playing, Collaborative Group Activity

III. PAMAMARAAN
Noong nakaraang linggo ay tinalakay natin ang tungkol sa Pagpapahalaga sa Kapwa,
A. Balik-aral Pagmamahal sa Maylikha. Upang malaman ko ang inyong kasanayan ay mayroon akong
maikling pagsusulit para sa inyo.
1.1.3 Modeled effective Panuto: Ipakita ang masayang mukha kung ang mga pahayag na nabanggit ay nagpapakita ng
applications of content pagpapahalaga sa kapwa at malungkot na mukha kung hindi.
knowledge within and across 1. nanunukso sa kaklase
2. namimintas sa pananamit ng iba
curriculum 3. nakikinig kapag may nagsasalita
1.5.3 Developed and applied 4. nagtatakip ng aking bibig kapag umuubo, bumabahin, o naghihikab.
effective teaching strategies to 5. nagpapasalamat sa taong pumuri sa aking pagbati sa bago kong kamag-aral.
promote critical and creative
thinking, as well as other higer-
order thinking skills.

B. Pagganyak / Paghahabi ng Layunin ng *GAME: Bring Me


Aralin
• Mula sa mga larawang nasa harap ninyo. Bring Me at idikit sa pisara ang mga larawang
1.5.3 Developed and applied nagmamano.
effective teaching strategies to • Bring Me at idikit sa pisara ang mga larawang nanunukso sa babae.
promote critical and creative • Bring Me at idikit sa pisara ang mga larawang nagpapakita ng paggalang sa kapwa.
thinking, as well as other higer-
order thinking skills.
3.1.3 Worked with colleagues
to share differentiated,
developmentally appropriate
opportunities to address
learners, differences in gender,
needs, strengths, interests and
experiences.
4.1.3 Developed and applied
effective strategies in planning
and management of

developmentally sequenced
teaching and learning process
opportunities to address
learners, differences in gender,
needs, strengths, interests and
experiences.
4.1.3 Developed and applied
effective strategies in planning
and management of

developmentally sequenced
teaching and learning process
to meet curriculum
requirements and varied Mga Gabay na Tanong:
teaching contexts. 1. Mula sa mga larawang inyong nakita, alin dito ang nagpapakita ng paggalang sa kapwa?
2. Bakit nyo naman nasabi na nagpapakita ito ng paggalang sa kapwa? Ano ba ang pinagkaiba
nito sa unang larawan?
3. Alin ba sa dalawang larawang ito maihahambing mo ang iyong sarili?
4.Nais niyo bang malaman kung paano o sa anong paraan natin mapapahalagahan ang likha ng
Diyos at paggalang sa kapwa?

C. .Paglalahad/Pagmomodelo: Modelling
Ngayon mga bata ay manonood tayo ng palabas . (https://www.youtube.com/watch?
1.1.3 Modeled effective fbclid=IwAR002FjSujZhTcUbQHn4ACPIcMIrwkbWkQiTD2awhdUep1Bp2fnnP3_Bfmc&v=Gmz5z
applications of content gnpUIE&feature=youtu.be) Manood at makinig ng mabuti dahil maya-maya ay may mga
knowledge within and across itatanong ako hinggil sa napanood ninyo.
Mga Gabay na Tanong:
curriculum 1. Tungkol saan ang palabas na inyong napanood?
1.5.3 Developed and applied 2. Mula sa palabas na inyong natunghayan, sa anong paraan naipapakita ang paggalang sa
effective teaching strategies to ating kapwa?
promote critical and creative
thinking, as well as other higer-
order thinking skills.

E. Pagtatalakay: Guided Practice


Panuto: Bumunot ng isang papel mula sa kahon, basahin ang pahayag na nakapaloob sa papel
1.1.3 Modeled effective at ipapakita natin ang paggalang sa kapwa.
applications of content ( Hal. Dinalaw kayo ng lolo at lola sa bahay niyo. May matandang nagtatanong ng direksyon.)
knowledge within and across
curriculum
1.5.3 Developed and applied
effective teaching strategies to
promote critical and creative
thinking, as well as other higer-
order thinking skills.
4.1.3 Developed and applied Gabay na Tanong:
effective strategies in planning
and management of 1. Mula sa usapan na inyong natunghayan, nagpapakita ba ito ng paggalang sa ating
developmentally sequenced kapwa?
teaching and learning process to
meet curriculum requirements
and varied teaching contexts.
2. Paano niyo nasabi na naipakita nila ang paggalang sa kapwa mula sa kanilang
nagawang usapan?

F. Pinatnubayang Pagsasanay
Pangkatin ang mga mag – aaral sa tatlong grupo at ipagawa ang mga sumusunod:
(Pangkatan)
PANGKAT 1: It’s Showtime!
Mahuhusay na mag-aaral. Magsulat ng mga pangungusap na pwedeng gamitin na
1.1.3 Modeled effective nagpapakita ng paggalang.
applications of content
knowledge within and across PANGKAT 2. I Can Manage!
Katamtaman na mag-aaral: Mag-isip ng isang simbolo para sa katangiang “magalang” ng mga
curriculum Pilipino. Iguhit at kulayan ang simbolong ito at ipaliwanag sa buong klase.
3.1.3 Worked with colleagues to PANGKAT 3: Ilarawan Mo!
share differentiated, Mga Mag-aaral na Nangangailangan ng Patnubay: : Buuin ang ginupit-gupit na isang
developmentally appropriate larawan. Idikit ito at sabihin ang magagalang na gawi na ipinapakita.
opportunities to address
learners, differences in gender,
needs, strengths, interests and
experiences.
G. Paglalapat: • Mga bata, kapag kayo ay nakikipag-usap sa inyong mga magulang, gumagamit din ba kayo
ng po at opo?
• Bakit kayo gumagamit ng magagalang na salita gaya ng po at opo?
• Mahalaga ba na gumamit tayo ng po at opo sa pakikipag usap sa ating mga magulang at
sinumang nakakatanda?

H. Paglalahat: • Paano niyo nga ulit maipapakita ang paggalang ninyo sa kapwa?

• Bakit mahalaga na igalang natin ang ating kapwa?


4.1.3 Developed and applied
effective strategies in planning
and management of
developmentally sequenced
teaching and learning process to Video tungkol sa iba't ibang paraan
meet curriculum requirements ng paggalang sa kapwa tao.
and varied teaching contexts.

IV. Pagtataya: Panuto: Basahin ng mabuti ang mga pahayag at piliin ang tamang sagot sa pagpipilian.
1. Sumakay ka sa bus at nakakuha ka ng upuan, paglingon mo sa likuran ay may nakita kang
matandang babae na nakatayo lamang. Ano ang gagawin mo?
A. hindi ko sya papansinin C. pauupuin ko si lola
B. tatawanan ko siya D. titingnan ko lang siya
2. Nakita mong maraming dala si Nanay. Anong gagawin mo?
A. magtatago ako C. matutulog ako para hindi mautusan
B. tutulungan ko si nanay sa dalahin niya D. hindi papansinin

3. Dumalo ka sa isang pagsasalo at nakita mo ang iyong mga lolo at lola , ano ang gagawin
mo?
A. magtatago ako sa kanila C. hindi ko papansinin
B. kakain lang ako D. lalapitan ko sila at magmamano
4. “ Rina, halika muna ditto at tulungan mo akong magluto,” tawag sayo ni tatay. Paano mo
siya sasagutin?
A. Teka nga tay.
B. Opo tatay, alin po ba dito ang gagawin ko?
C. Ayoko nga! Nakakapagod kaya magluto
D. ano ka sinuswerte?

5. Hihiram ka ng laruan mula sa iyong kapatid. Paano mo ito sasabihin?


A. Kuya, pwede po bang humiram ng laruan?
B. Hoy! Pahiram ng laruan.
C. Akin na nga iyang laruan mo.
D. Susuntukin kita kapag hindi mo ako pinahiram ng laruan.

Maghanap ng mga larawang nasa magasin, newspaper, at iba pang babasahin na nagpapakita
ng:
a. pagmamahal at paggalang sa pamilya
V. Kasunduan: b. mabuting asal sa kapwa
c. pagpapahalaga sa kapwa

Inihantad ni:

MILA ROSE M. GARBINO


Master Teacher 1

Inobserbahan ni:

HERMINIA M. JACBANG PhD.


Principal I
1.1.3 Modeled effective
applications of content
knowledge within and across
curriculum
1.5.3 Developed and applied
effective teaching strategies to
promote critical and creative
thinking, as well as other higer-
order thinking skills.
3.1.3 Worked with colleagues to
share differentiated,
developmentally appropriate
opportunities to address
learners, differences in gender,
needs, strengths, interests and
experiences.
4.1.3 Developed and applied
effective strategies in planning
and management of
developmentally sequenced
teaching and learning process to
meet curriculum requirements
and varied teaching contexts.

You might also like