You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF RIZAL
TAYTYA SUB-OFFICE
DOLORES ELEMENTARY SCHOOL

WEEKLY LEARNING PLAN


Teacher: JENNILYN C. MIANO Quarter: 1ST Quarter
Week: 3 Grade Level: TWO
Petsa: Setyembre 19-23, 2022 Learning Area: EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO

I. Layunin II. Paksang - III. Paglalahad Home-Based Activities


Aralin Classroom-Based Activities
1 Naisasakilos ang sariling Pagsasakilos ng Mag Gawain sa Silid Aralan: Magpa video sa magulang sa bahay ng iyong
Lunes kakayahan sa iba’t ibang Kakayahang Taglay a. Panalangin natatanging kakayahan. Isend ito sa gurong
12:10-12:40 pamamaraan. b. Paalala sa mga Protocol Pang kalusugan at Kaligtasan taga payo.
sa loob ng silid-aralan.
A. Naipamamalas ang
pag-unawa sa c. Checking of attendance
kahalagahan ng d. Mabilis na “kumustahan”
pagkilala sa sarili at A.Panimulang Gawain:
pagkakaroon ng A.1 Paganyak:
disiplina tungo sa Kanta “ Ako ay may kakayahan”
pagkakabuklod-
buklod o pagkakaisa A.2 Balik-aral:
ng mga kasapi ng Muling balikan ang mga larawan ng ibat-ibang kakayahan.
tahanan at paaralan a. Pag-awit
B. Naisasagawa nang b. Pag-sayaw
buong husay ang c. Pag- guhit
anumang kakayahan
o potensyal at B. Teaching /Modeling (Teaching It) I DO
napaglalabanan ang Natutuhan mo sa nakaraang aralin na ang bawat bata
anumang kahinaan ay nagtataglay ng iba’t ibang kakayahan. Binanggit mo ang
C. Naisakikilos ang mga ito at maging ang wala ka ngunit nais mong aralin.
sariling kakayahan Kaya mong mas pahusayin pa ang mga ito. May paraan din
sa iba’t ibang upang matuto pa ng ibang kakayahan. Para saan nga ba ang
pamamaraan: mga ito? Ano ano ba ang dapat mong gawin dito? Sa
1.1. pag-awit pagtatapos ng araling ito, inaasahang napahahalagahan mo
1.2. pagguhit ang saya o tuwang dulot ng pagbabahagi ng anomang
1.3. pagsayaw kakayahan o talento.
1.4. pakikipagtalastasan
1.5. at iba pa B.1 Paglalahad:
A. EsP2PKP- Ia-b – 2 Strategy: Pictologics
Kaya mo na bang tukuyin kung ano ano ang mga kakayahang
mayroon ka at ang ibang batang tulad mo?

C. Pagtalakay sa Konsepto ng Aralin


Napansin mo ba ang mukha ng bawat bata sa mga larawan?

Ano anong emosyon ang ipinakikita?

Tama bang maging ganito ang damdaming ipakita ng batang


tulad mo sa pagsasakilos ng mga kakayahan?

2 A. Guided Practice (Teaching IT) WE DO Iguhit ang iyong sarili na taglay ang
Martes kakayahang maipag mamalaki mo. Kulayan
12:10-12:40 D.1 Engagement Activities/Pagpapayamang ito kasabay sina nanay at tatay.
Gawain:

Gawain sa Pagkatuto Bilang 2:


Tukuyin ang emosyong ipinakita ng bata sa bawat larawan
sa nakaraang gawain. Isulat ang iyong pasya sa ikatlong
hanay kung Tama ba o Mali na ito ang ipakitang
damdamin sa pagsasakilos ng kakayahan.
E. Paglalahat
Ano ang talent o kakayahan?
-Ito ay biyaya mula sa Panginoon na nagiging dahilan upang
maisagawa mo ang mga bagay-bagay. Katulad ng
_____,_______,______......
Ano ang ating gagawin sa ating talento?
Ugaliing lumahok sa mga palabas, upang kakayahan ay
maipamalas.

Taglay mo ang iba’t ibang kakayahan. Laging tatandaan na


dapat mo itong gamitin at linangin. Mahalagang sa paggamit
at paglinang mo nito ay kinakikitaan ka ng saya. Buong puso
at sigla mo itong ibahagi sa ibang tao.

3 Gawain sa Pagkatuto Bilang 5: Sagutin


Miyerkules F. Pagtataya ang sumusunod na katanungan. Isulat
8:20 – 9:00 Gawaing Pagkatuto Bilang 4: Unawain ang bawat ang letra ng tamang sagot.
sitwasyon. Lagyan ng tsek (/) kung ito ay pagpapahalaga
sa kakayahan. Lagyan naman ng ekis (X) kung hindi. 1. Ang nagpapakita ng tama ang
ginagawa sa kaniyang taglay na
_____1. Nag-video si Ricky ng sarili habang umaawit. Ini- kakayahan ay si
upload ito upang maipakita sa iba. A. Jenny na nakasimangot habang
_____2. Sumali sa pagsasanay sa paglangoy si Kenneth. gumuguhit ng larawan
_____3. Tumangging sumayaw si Carla kahit na mahusay B. Carlo na nakangiti habang sumasayaw
siya. C. Maricel na nahihiya habang umaawit

2. Inaya ka ng iyong kaibigang si James


upang mag-aral sumayaw. Marunong ka
na at taglay mo ang kakayahang ito kaya
A. hindi na sasama dahil mahusay ka na
B. sasama at panunoorin mo siya
C. sasama at mag-eensayo upang mas
matuto

You might also like