You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
Region IX
Schools Division of Zamboanga del Sur
Aurora West District

BANGHAY ARALIN para sa CLASSROOM OBSERVATION


sa Kindergarten
School MONTE ALEGRE ELEMENTARY Grade Kindergarten
SCHOOL Level
BA Learning PAGPAPAUNLAD SA
NGHAY Teacher JOHN HERBERT NAVALTA Area KAKAYAHANG
ARALI SOSYO-EMOSYUNAL (PSE)
N Date: Quarter 1 – Week 5

I. LAYUNIN Annotation
A. Pamantayang Ang bata ay nagkakaroon ng pagunawa sa sariling ugali at
Pangnilalaman damdamin
Ang bata ay nakapagpapamalas ng kakayahang kontrolin ang
B. Pamantayan sa Pagganap
sariling damdamin at pag-uugali, gumawa ng desisyon at
magtagumpay sa
kanyang mga Gawain.
C. Mga Kasanayan sa -Nakikilala ang mga pangunahing emosyon (tuwa,
Pagkakatuto takot, galit, at lungkot) (SEKPSE-00-11)
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
Knowledge
- Nakikilala ang mga pangunahing emosyon (tuwa,
takot, galit, at lungkot).
Skills
-Maiguhit ang ibat-ibang emosyon gaya ng tuwa, takot, galit
at lungkot.
Attitude - Aktibong makibahagi sa gawain ng grupo tungkol sa ibat-
ibang emosyon gaya ng tuwa, takot, galit at lungkot.
Values -Mabigyang halaga ang damdamin ng iba,

Ibat-ibang Emosyon
II. NILALAMAN
(tuwa,takot, galit, at lungkot)
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay Most Essential Learning Competencies for Kindergarten
ng Guro – page 8
Curriculum Guide for Kindergarten – page 10
2. Mga Pahina sa Modules 5
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang TV, laptop, pictures, posters, fishing rod, box
Panturo
Stratehiya Fishing game
Group work - Differentiated Activity,
Individual Activity.
Integration ESP, Health
Pagpapahalaga Pagbigay halaga sa damdamin na iba.
IV. PAMAMARAAN
Panimulang Gawain Kumustahan, Pagdasal,
Pambansang Awit, Ehersisyo, COT Indicator 5 Established
Checking of Attendance safe and secure learning
environments to enhance learning
Pagbibigay ng pamantayan
through the consistent
Mga bata bago magsimula ang klase gusto kong implementation of policies,
ipaalala sa inyo ang mga dapat at di-dapat gawin. guidelines and procedure.
Una, makinig sa guro kung nagsasalita sa harap.
Hindi mag-ingay para hindi makadisturbo ng klase.
Ipataas ang kamay kung sasagot sa mga tanong at
sumali sa pangkatang gawain.

Hindi mag-aaway, huwag magtakbo-tabko sa loob ng


klassrum para makaiwas sa disgrasya.
A. Balik-aral sa nakaraang Mga bata ating balikan ang napag aralan nating aralin INDICATOR 4
aralin at/o pagsisimula noong nakaraang araw. Displayed proficient use of Mother
ng bagong aralin Naalala pa ba ninyo ninyo ito? Tongue, Filipino, and English to
facilitate teaching and learning.
Ito ay ang mga letra, numero at salita na iba sa grupo

Powerpoint presentation

B. Paghahabi sa layunin Ngayong araw ay may bago tayong pag-aralang leksyon


ng aralin pero bago yan panoorin nyo muna ang video na ito.
(Motivation) (video song – Mga Emosyon)
C. Pag-uugnay ng mga Game (Fishing game)
halimbawa sa bagong Sino ang gustong maglaro?
aralin Tatawagin ko ang pangalan at kukuha nga larawan sa
(Activities) kahon gamit ang bingwit.

D. Pagtalakay ng bagong Ngayon tingnan natin ang mga larawan na nakuha Ninyo sa
konsepto at paglalahad pamimingwit. COT-
ng bagong kasanayan Isa-isahin ang mga larawan. INDICATOR 3
#1
-Ano ang ipinakita sa larawan?
(Analysis)
-Naranasan na ba Ninyo maging masaya?
-Bakit ka masaya?

-Ano naman ang ipinakita sa larawang ito?


-Sino ang nakaranas na na magalit? Short & Tell Strategy
-Paano ka magalit?
-Ano ang iyong ginawa?
-Maganda ba ang damdaming nagagalit?
-Kung tayo ay magalit iwsan nating manakit sa ating kapwa
dahi masama yon.

Sino naman ang nakaranas na natakOt?


Ano ang kinakatakutan mo?
Ano ang iyong ginawa?

-Ano naman ang ipinakita ng larawan ito?


Naranasan nyo din bang maging malungkot?
Bakit ka nagging malungkot?

E. Pagtalakay ng bagong Ngayon base sa mga larawan,


konsepto at paglalahad Masasabi ba ninyo ang ating leksyong ngayon.
ng bagong kasanayan Ito ay tungkol sa ibat-ibang emosyon o pagpapakita ng
#2 damdamin gaya ng tuwa, galit, takot at lungkot. COT-INDICATOR 1
(Abstraction)
Pag-aralan pa natin ang tungkol dito. Apply knowledge of content within
Powerpoint presentation on different emotion and reason of and across curriculum teaching
emotion. areas

Halimbawa.
Si Nina binigyan ng regalo.
-Ano kaya ang kanyang mararamdaman? Mabuti ba ang
pakiramdam na natutuwa?

Kinuha ang baon ni Lito.


Ano kaya ang kanyang araramdaman?
Kung tayo ba ay nagagalit manuntok tayo?
Hindi, dahil masama ito.
Ano ang gagawin kung tayo ay galit?
Normal lang na minsan tayo ay nagagalit pero dahil masama
ang manuntok dapat pakalmahin natin ang ating sarili kung
tayo ay galit. (Health)
Kung kinuha ang baon, sabihin na lang sa teacher para
mapagsabihan ang nanguha.

Ang tuwa ay isa mabuting pakiramdam, kaya gumawa tayo ng


mga gawain na makapagpasaya sa iba. (ESP)

And so on..
F. Paglinang sa Pangkatang Gawain (Differentiated activity) (Differentiated activity)
kabihasnan
Ngayon ay igrupo ko kayo dahil magkakaroon tayo ng pangkatang INDICATOR 6 Maintained
gawain. Sa pangkatang gawain dapat learning environments that promotes
tumulong sa inyong grupo, kailangan ninyong makiisa para mas dali fairness, respect and care to encourage
itong matapos at para matutunan ninyo itong gawain. Hinaan lang learning. (PPST Indicator 2.2.2)
ang boses at irespeto ang bawat isa. Iwasan ang pagtatalo at huwag
mag-away.

Ibigay bawat grupo ang mga gawain


Group 1 – Cut and Put in popsicle stick
Iguhit ang mukha na masaya at galit tapos gupitin at
ipikit sa popsicle stick (demo on how to do it)

Group 2 – Gupitin ang mga mata at bibig upang mapakita ang


ibat-ibang emosyon.

Group 3- Tingnan ang mga larawan at kulayan ang


emosyong pinapakita sa baba.

-Ipikit sa board ang mga nagawa


G. Pag-uugnay sa pang Activity 1 – Board Activity
araw-araw na buhay Ipikit sa poster ang mukha na nararamdaman. Ipataas ang
(Application) kamay sa gustong sumagot.
H. Paglalahat ng Aralin Mayroong ibat-ibang emosyon. Ito ay ang tuwa,takot,
galit, at lungkot. May mga rason kung bakit natin ito
nararamdaman. Kung galit ka o takot, dapat na INDICATOR 2 Use a range
of teaching strategies that
pakalmahin natin ang ating sarili para hindi tayo enhance learners achievement in
makapanakit sa iba. At kailangan din nating isa-alang- literacy and numeracy skills.
alang ang nararamdaman ng iba. Ang tuwa ay isa
mabuting pakiramdam, kaya gumawa tayo ng mga
gawain na makapagpasaya sa iba.

Visualization Strategy

I. Pagtataya ng Aralin Tingnan ang larawan. Kilalanin ang kanyang


nararamdaman sa pagkulay ng dilaw sa mukha.

J. Karagdagang gawain Iguhit ang iyong nararamdaman ngayon.


para sa takdang aralin
at remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A.Bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B.Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C.Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mga mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D.Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking nararanasan
na nasulusyunan sa tulong ng punong
guro at superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa kapwa
ko guro?

Inihanda ni:

JOHN HERBERT NAVALTA


Teacher

You might also like