You are on page 1of 2

Paaralan PINAGTONGULAN NATIONAL HIGH SCHOOL Antas 9

DAILY LESSON LOG Guro RECEL LASIN PILASPILAS Asignatura FILIPINO


Petsa at Oras Markahan UNA
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw

I. LAYUNIN 2:25-33:25 ST BENEDICT


3:40-4:40 ST. PAUL
5:10-6:10 ST BENEDICT
6:10- 7:10 ST. CLAIRE
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang Asya

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair ng mga akdang pampanitikan
ng Timog-Silangang Asya
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto 1. F9PS-Ia-b-41 Nasusuri ang maikling kuwento batay sa: Paksa ,Mga tauhan , Pagkakasunod-sunod ng mga
pangyayari , estilo sa pagsulat ng awtor iba pa
2.

II. NILALAMAN
A. Panitikan: Ang Ama
Maikling Kuwento – Singapore
Isinalin sa Filipino ni M. R. Avena

III. KAGAMITANG PANTURO Manila paper Larawan , sagutang papel Video clip
A. Sanggunian Panitikang Asyano
1. Mgapahina sa Gabay ng Guro

2. MgapahinasaKagamitang Pang-Mag-aaral

3. MgaPahinasaTeksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa portal ng
Learning Resources
B. Iba pang kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahambing sa layunin ng aralin Pagbibigay ng dating kaalaman
tungkol sa maikling kuwento
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Pag proseso at pagtalakay sa
mga naging kasagutan
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagpapabasa ng isang
bagong kasanayan #3 halimbawa ng maikling kuwento

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagsasagawa ng


bagong kasanayan #4 GAWAIN 1. Episodic Organizer

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Pag proseso sa mga kasagutan


Assesment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Pagbibigay ng ilang mga
pamatnubay na tanong
I. Pagtataya ngAralin Pagbibigay paliwanag kung
paano nag wakas ang kuwento.

J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at


remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuhang 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloysa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiya ngpagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan sa solusyunan
sa tulong ng aking punong guro at superbisor?
G. Anong kagamitang pangturo ang aking nabuo na
nais kong ibahagi sa mga kapwa guro?

MAY G. FABUL RECEL L. PILASPILAS


OFFICER IN CHARGE OF THE SCHOOL FILIPINO TEACHER

You might also like