You are on page 1of 11

GRADES 1 to 12 Paaralan San Pedro National High School Baitang/Antas 8

DAILY LESSON LOG


(Pang-araw-araw na
Guro Jenielyn SA. Aquino Asignatura Filipino
Tala ng Pagtuturo) Petsa/Oras Enero 13-17, 2019/ 8:00nu - 2:30nh Markahan Ikatlo
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN Enero 13, 2020 Enero 14, 2020 Enero 15, 2020 Enero 16, 2020 Enero 17, 2020

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang popular sa kulturang Pilipino

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan sa pamamagitan ng multimedia (social media awareness campaign)

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8WG-IIIi-j-34 Nakagagawa ng isang video Nakapagbabalik-aral sa mga Nakapagsasagawa ng ikatlong markahang pagsusulit bilang
Naiuugnay ang dokumentaryong clip na naglalaman ng iba’t nakalipas na aralin ng ikatlong pagtataya sa mga natutuhan ng mga mag-aaral sa mga aralin sa
pampelikula sa komunikatibong ibang anggulo o kuha ng markahan ikatlong markahan
paggamit ng mga pahayag o kamera
mga uri ng pagpapahayag
II. NILALAMAN Pangkomunikatibong Pahayag Pagbabalik-aral Ikatlong Markahang Pagsusulit
Paggawa ng video clip

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pp.519-521 p.518 pp.534-540

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning


Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kagamitang biswal Laptop, telebisyon, kamera, Laptop, telebisyon Sipi ng Pagsusulit
mga larawan
III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Ano-ano ang iba’t ibang uri ng Magbibigay ng mga halimbawa Tungkol saan ang isinagawang
bagong aralin kuha/anggulo ng kamera? ng iba’t ibang uri ng proyekto kahapon?
pagpapahayag sa
pamamagitan ng isang laro
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganap ng mga mag-aaral sa Pagpapakita ng mga larawan Pagbasa ng mga pahayag at
senaryong nabunot impormasyon
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Paghula ng mga kamag-aral sa Pagtukoy kung anong Pagtukoy ng kaugnayan ng mga
saloobin, kaisipan, o emosyon anggulo/kuha ng kamera ang binasang pahayag at impormasyon
ng gumaganap ginamit sa larawan sa mga paksang nakadikit sa
pisara
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagkuha ng larawan sa iba’t Pagbibigay ng ilang paalala at panuto sa mga mag-aaral
bagong kasanayan #1 ibang anggulo sa loob at labas
ng silid-aralan
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagpapaliwanag ng panuto at Pagsagot ng mga tanong tungkol
bagong kasanayan # 2 pamantayan sa gagawing sa mga paksang tinalakay ng
video clip ikatlong markahan
F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang pagpapahayag sa Pangkatang gawain:
(Tungo sa Formative Assessment 3) paraang pasulat gamit ang Paggawa ng isang video clip
komunikatibong pahayag ng ng mga larawang kinuhanan ng
mga saloobin kaugnay ng iba’t ibang anggulo. Susundin
bahagi ng video na napanood ng bawat pangkat ang mga
sumusunod na tema ng video
clip
Pangkat 1 – Pagkakaibigan
Pangkat 2 – Pamilya
Pangkat 3 – Pag-ibig
Pangkat 4 – Pag-aaral

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Bakit mahalagang matutuhan Paano makatutulong ang Paano mo magagamit sa pang-
ang wastong paggamit ng mga kaalaman sa iba’t ibang araw-araw na buhay ang mga
pangkomunikatibong pahayag? anggulo ng kamera sa tunay na paksang tinalakay sa ikatlong
buhay? markahan?
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga Ano-ano ang mga karaniwang Ano-ano ang mga paksang
pangkomunikatibong pahayag? anggulo/kuha ng kamera? tinalakay sa buong markahan?
I. Pagtataya ng Aralin Maikling pagsusulit blg. 1-10

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at Pag-eedit ng video sa bahay


remediation
IV.MGA TALA

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa


pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

INIHANDA NI: IPINASA KAY: PINAGTIBAY NI:

______________________________________ ______________________________________ _____________________________________

Jenielyn SA. Aquino Gemma A. Mata Felipa DL. Santiago


Guro I sa Filipino 8 Ulong Guro I Punongguro III
GRADES 1 to 12 Paaralan San Pedro National High School Baitang/Antas 8
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Guro Victoria P. De Guzman Asignatura Filipino
Tala ng Pagtuturo) Petsa/Oras Agosto 6-10, 2018/12:40 nt – 6:40 ng Markahan Una
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN Agosto 6, 2018 Agosto 7, 2018 Agosto 8, 2018 Agosto 9, 2018 Agosto 10, 2018
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan sa Panahon ng Katutubo, Espanyol at Hapon.
B. Pamantayan sa Pagganap Nabubuo ang isang makatotohanang proyektong panturismo.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PB-Id-f-23 F8PD-Ig-h-21 Naihahanda ang mga
Nasusuri ang maikling kwento Naiuugnay ang mga kagamitang gagamitin para
batay sa mga elemento nito pangyayaring may sanhi at sa susunod na aralin.
bunga

II. NILALAMAN Aralin: Panitikan: Uhaw ang Aralin: Ugnayang Sanhi at Pagganap: Pagsulat ng Lathalain Paghahanda ng kagamitang
Tigang na Lupa Bunga pampagtuturo

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pp. 177-183 pp. 188-189
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kagamitang biswal Kagamitang biswal, Aklat Kagamitang biswal Kartolina, pentel pen,
pandisenyo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula Tanong: Anu-ano ang elemento Tanong: Ano ang pamagat ng
ng bagong aralin ng maikling kwento? kwentong tinalakay kahapon at
tungkol saan ito?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpaparinig ng isang awit Pagsagot sa Gawain 1.3.2.1
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Tanong: Ano ang mensahe o Tanong: Anong ugnayan ang
nais iparating ng napakinggang inyong napansin sa sinagutan
awit? ninyong gawain?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pagtalakay sa kahulugan ng 1. Paggawa ng visual aids.
ng bagong kasanayan #1 sanhi at bunga 2. Paghahanda ng
ipagagawang pangkatang
gawain at pasasagutang
pagsusulit.
3. Paghahanda ng
pamantayan sa paggawa at
pagmamarka sa inaasahang
produkto.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pagtalakay sa maikling Pag-uugnay ng aralin sa
ng bagong kasanayan # 2 kwentong pinamagatang “Uhaw kwentong tinalakay kahapon
ang Tigang na Lupa” ni Pagbibigay ng mga pangyayari
Liwayway Arceo mula sa kwentong “Uhaw ang
Tigang sa Lupa” na may
ugnayang sanhi at bunga
F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain:
G. (Tungo sa Formative Assessment 3) Pangkat 1: Pagsusuri sa simula Pagbibigay/Pagpapakita ng
ng kwento mga sitwasyon na may
Pangkat 2: Pagsasalaysay ng ugnayang sanhi at bunga
mahahalagang pangyayari gamit Pangkat 1 - Pagsasadula
ang Story Ladder Pangkat 2 - Pagguhit
Pangkat 3: Tableau kaugnay sa Pangkat 3 - Pag-awit
pinakamahalagang pangyayari Pangkat 4 - Pagbabalita
Pangkat 4: Pagbuo ng isang
imahe kaugnay sa paksa
H. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Tanong: Ano ang kahalagahan Tanong: Paano nakakatutulong
buhay ng pagkakaroon ng isang ang pagkakaroon ng pang-
pamilya? unawa sa ugnayang sanhi at
bunga?
I. Paglalahat ng Aralin Sa kabuuan, tungkol saan ang Sa kabuuan, ano ang
maikling kwentong tinalakay? pagkakaiba ng sanhi at bunga?
J. Pagtataya ng Aralin Makling Pagsusulit 1-5 Makling Pagsusulit 1-5 Maikling Pagsusulit 1-10
K. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at
remediation
IV.MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

INIHANDA NI: IPINASA KAY: PINAGTIBAY NI:

______________________________________ ______________________________________ _____________________________________

Alicia N. Del Rosario Gemma A. Mata Felipa DL. Santiago


Guro I sa Filipino 8 Pang-ulong Guro I Punong Guro III

GRADES 1 to 12 Paaralan San Pedro National High School Baitang/Antas 8


DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Guro Alicia N. Del Rosario Asignatura Filipino
Tala ng Pagtuturo) Petsa/Oras Agosto 6-10, 2018/6:30 nu – 1:35 nh Markahan Una
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN Agosto 6, 2018 Agosto 7, 2018 Agosto 8, 2018 Agosto 9, 2018 Agosto 10, 2018
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan sa Panahon ng Katutubo, Espanyol at Hapon.
B. Pamantayan sa Pagganap Nabubuo ang isang makatotohanang proyektong panturismo.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PB-Id-f-23 F8PD-Ig-h-21 Naihahanda ang mga
Nasusuri ang maikling kwento Naiuugnay ang mga kagamitang gagamitin para
batay sa mga elemento nito pangyayaring may sanhi at sa susunod na aralin.
bunga

II. NILALAMAN Aralin: Panitikan: Uhaw ang Aralin: Ugnayang Sanhi at Pagganap: Pagsulat ng Lathalain Paghahanda ng kagamitang
Tigang na Lupa Bunga pampagtuturo

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pp. 177-183 pp. 188-189
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kagamitang biswal Kagamitang biswal, Aklat Kagamitang biswal Kartolina, pentel pen,
pandisenyo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula Tanong: Anu-ano ang elemento Tanong: Ano ang pamagat ng
ng bagong aralin ng maikling kwento? kwentong tinalakay kahapon at
tungkol saan ito?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpaparinig ng isang awit Pagsagot sa Gawain 1.3.2.1
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Tanong: Ano ang mensahe o Tanong: Anong ugnayan ang
nais iparating ng napakinggang inyong napansin sa sinagutan
awit? ninyong gawain?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pagtalakay sa kahulugan ng 1. Paggawa ng visual aids.
ng bagong kasanayan #1 sanhi at bunga 2. Paghahanda ng
ipagagawang pangkatang
gawain at pasasagutang
pagsusulit.
3. Paghahanda ng
pamantayan sa paggawa at
pagmamarka sa inaasahang
produkto.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pagtalakay sa maikling Pag-uugnay ng aralin sa
ng bagong kasanayan # 2 kwentong pinamagatang “Uhaw kwentong tinalakay kahapon
ang Tigang na Lupa” ni Pagbibigay ng mga pangyayari
Liwayway Arceo mula sa kwentong “Uhaw ang
Tigang sa Lupa” na may
ugnayang sanhi at bunga
F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain:
G. (Tungo sa Formative Assessment 3) Pangkat 1: Pagsusuri sa simula Pagbibigay/Pagpapakita ng
ng kwento mga sitwasyon na may
Pangkat 2: Pagsasalaysay ng ugnayang sanhi at bunga
mahahalagang pangyayari gamit Pangkat 1 - Pagsasadula
ang Story Ladder Pangkat 2 - Pagguhit
Pangkat 3: Tableau kaugnay sa Pangkat 3 - Pag-awit
pinakamahalagang pangyayari Pangkat 4 - Pagbabalita
Pangkat 4: Pagbuo ng isang
imahe kaugnay sa paksa
H. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Tanong: Ano ang kahalagahan Tanong: Paano nakakatutulong
buhay ng pagkakaroon ng isang ang pagkakaroon ng pang-
pamilya? unawa sa ugnayang sanhi at
bunga?
I. Paglalahat ng Aralin Sa kabuuan, tungkol saan ang Sa kabuuan, ano ang
maikling kwentong tinalakay? pagkakaiba ng sanhi at bunga?
J. Pagtataya ng Aralin Makling Pagsusulit 1-5 Makling Pagsusulit 1-5 Maikling Pagsusulit 1-10
K. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at
remediation
IV.MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

INIHANDA NI: IPINASA KAY: PINAGTIBAY NI:

______________________________________ ______________________________________ _____________________________________

Alicia N. Del Rosario Gemma A. Mata Felipa DL. Santiago


Guro I sa Filipino 8 Pang-ulong Guro I Punong Guro III
GRADES 1 to 12 Paaralan San Pedro National High School Baitang/Antas 8
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Guro Bernardita S. Cruz Asignatura Filipino
Tala ng Pagtuturo) Petsa/Oras Agosto 6-10, 2018/6:30 nu – 12:30 nt Markahan Una
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN Agosto 6, 2018 Agosto 7, 2018 Agosto 8, 2018 Agosto 9, 2018 Agosto 10, 2018
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan sa Panahon ng Katutubo, Espanyol at Hapon.
B. Pamantayan sa Pagganap Nabubuo ang isang makatotohanang proyektong panturismo.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PB-Id-f-23 F8PD-Ig-h-21 Naihahanda ang mga
Nasusuri ang maikling kwento Naiuugnay ang mga kagamitang gagamitin para
batay sa mga elemento nito pangyayaring may sanhi at sa susunod na aralin.
bunga

II. NILALAMAN Aralin: Panitikan: Uhaw ang Aralin: Ugnayang Sanhi at Pagganap: Pagsulat ng Lathalain Paghahanda ng kagamitang
Tigang na Lupa Bunga pampagtuturo

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pp. 177-183 pp. 188-189
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kagamitang biswal Kagamitang biswal, Aklat Kagamitang biswal Kartolina, pentel pen,
pandisenyo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula Tanong: Anu-ano ang elemento Tanong: Ano ang pamagat ng
ng bagong aralin ng maikling kwento? kwentong tinalakay kahapon at
tungkol saan ito?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpaparinig ng isang awit Pagsagot sa Gawain 1.3.2.1
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Tanong: Ano ang mensahe o Tanong: Anong ugnayan ang
nais iparating ng napakinggang inyong napansin sa sinagutan
awit? ninyong gawain?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pagtalakay sa kahulugan ng 1. Paggawa ng visual aids.
ng bagong kasanayan #1 sanhi at bunga 2. Paghahanda ng
ipagagawang pangkatang
gawain at pasasagutang
pagsusulit.
3. Paghahanda ng
pamantayan sa paggawa at
pagmamarka sa inaasahang
produkto.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pagtalakay sa maikling Pag-uugnay ng aralin sa
ng bagong kasanayan # 2 kwentong pinamagatang “Uhaw kwentong tinalakay kahapon
ang Tigang na Lupa” ni Pagbibigay ng mga pangyayari
Liwayway Arceo mula sa kwentong “Uhaw ang
Tigang sa Lupa” na may
ugnayang sanhi at bunga
F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain:
G. (Tungo sa Formative Assessment 3) Pangkat 1: Pagsusuri sa simula Pagbibigay/Pagpapakita ng
ng kwento mga sitwasyon na may
Pangkat 2: Pagsasalaysay ng ugnayang sanhi at bunga
mahahalagang pangyayari gamit Pangkat 1 - Pagsasadula
ang Story Ladder Pangkat 2 - Pagguhit
Pangkat 3: Tableau kaugnay sa Pangkat 3 - Pag-awit
pinakamahalagang pangyayari Pangkat 4 - Pagbabalita
Pangkat 4: Pagbuo ng isang
imahe kaugnay sa paksa
H. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Tanong: Ano ang kahalagahan Tanong: Paano nakakatutulong
buhay ng pagkakaroon ng isang ang pagkakaroon ng pang-
pamilya? unawa sa ugnayang sanhi at
bunga?
I. Paglalahat ng Aralin Sa kabuuan, tungkol saan ang Sa kabuuan, ano ang
maikling kwentong tinalakay? pagkakaiba ng sanhi at bunga?
J. Pagtataya ng Aralin Makling Pagsusulit 1-5 Makling Pagsusulit 1-5 Maikling Pagsusulit 1-10
K. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at
remediation
IV.MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

INIHANDA NI: IPINASA KAY: PINAGTIBAY NI:

______________________________________ ______________________________________ _____________________________________

Bernardita S. Cruz Gemma A. Mata Felipa DL. Santiago


Guro I sa Filipino 8 Pang-ulong Guro I Punong Guro III

You might also like