You are on page 1of 11

GRADES 1 to 12 Paaralan San Pedro National High School Baitang/Antas 8

DAILY LESSON LOG


(Pang-araw-araw na
Guro Jenielyn SA. Aquino Asignatura Filipino
Tala ng Pagtuturo) Petsa/Oras Disyembre 9-13, 2019/ 8:00nu - 2:30nh Markahan Ikatlo
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN Disyembre 9, 2019 Disyembre 10, 2019 Disyembre 11, 2019 Disyembre 12, 2019 Disyembre 13, 2019

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang popular sa kulturang Pilipino

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan sa pamamagitan ng multimedia (social media awareness campaign)

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagsasagawa ng buwanang pagsusulit bilang pagtataya sa


mga natutuhan ng mga mag-aaral sa mga aralin sa buwan ng
Nobyembre School Sports Festival Christmas Party
II. NILALAMAN Buwanang Pagsusulit

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning


Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Sipi ng pagsusulit Sipi ng pagsusulit

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng


bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagbibigay ng ilang paalala at panuto sa mga mag-aaral
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan # 2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at


remediation
IV.MGA TALA

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa


pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

INIHANDA NI: IPINASA KAY: PINAGTIBAY NI:

______________________________________ ______________________________________ _____________________________________

Jenielyn SA. Aquino Gemma A. Mata Felipa DL. Santiago


Guro I sa Filipino 8 Ulong Guro I Punongguro III
GRADES 1 to 12 Paaralan San Pedro National High School Baitang/Antas 8
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Guro Victoria P. De Guzman Asignatura Filipino
Tala ng Pagtuturo) Petsa/Oras Agosto 6-10, 2018/12:40 nt – 6:40 ng Markahan Una
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN Agosto 6, 2018 Agosto 7, 2018 Agosto 8, 2018 Agosto 9, 2018 Agosto 10, 2018
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan sa Panahon ng Katutubo, Espanyol at Hapon.
B. Pamantayan sa Pagganap Nabubuo ang isang makatotohanang proyektong panturismo.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PB-Id-f-23 F8PD-Ig-h-21 Naihahanda ang mga
Nasusuri ang maikling kwento Naiuugnay ang mga kagamitang gagamitin para
batay sa mga elemento nito pangyayaring may sanhi at sa susunod na aralin.
bunga

II. NILALAMAN Aralin: Panitikan: Uhaw ang Aralin: Ugnayang Sanhi at Pagganap: Pagsulat ng Lathalain Paghahanda ng kagamitang
Tigang na Lupa Bunga pampagtuturo

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pp. 177-183 pp. 188-189
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kagamitang biswal Kagamitang biswal, Aklat Kagamitang biswal Kartolina, pentel pen,
pandisenyo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula Tanong: Anu-ano ang elemento Tanong: Ano ang pamagat ng
ng bagong aralin ng maikling kwento? kwentong tinalakay kahapon at
tungkol saan ito?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpaparinig ng isang awit Pagsagot sa Gawain 1.3.2.1
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Tanong: Ano ang mensahe o Tanong: Anong ugnayan ang
nais iparating ng napakinggang inyong napansin sa sinagutan
awit? ninyong gawain?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pagtalakay sa kahulugan ng 1. Paggawa ng visual aids.
ng bagong kasanayan #1 sanhi at bunga 2. Paghahanda ng
ipagagawang pangkatang
gawain at pasasagutang
pagsusulit.
3. Paghahanda ng
pamantayan sa paggawa at
pagmamarka sa inaasahang
produkto.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pagtalakay sa maikling Pag-uugnay ng aralin sa
ng bagong kasanayan # 2 kwentong pinamagatang “Uhaw kwentong tinalakay kahapon
ang Tigang na Lupa” ni Pagbibigay ng mga pangyayari
Liwayway Arceo mula sa kwentong “Uhaw ang
Tigang sa Lupa” na may
ugnayang sanhi at bunga
F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain:
G. (Tungo sa Formative Assessment 3) Pangkat 1: Pagsusuri sa simula Pagbibigay/Pagpapakita ng
ng kwento mga sitwasyon na may
Pangkat 2: Pagsasalaysay ng ugnayang sanhi at bunga
mahahalagang pangyayari gamit Pangkat 1 - Pagsasadula
ang Story Ladder Pangkat 2 - Pagguhit
Pangkat 3: Tableau kaugnay sa Pangkat 3 - Pag-awit
pinakamahalagang pangyayari Pangkat 4 - Pagbabalita
Pangkat 4: Pagbuo ng isang
imahe kaugnay sa paksa
H. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Tanong: Ano ang kahalagahan Tanong: Paano nakakatutulong
buhay ng pagkakaroon ng isang ang pagkakaroon ng pang-
pamilya? unawa sa ugnayang sanhi at
bunga?
I. Paglalahat ng Aralin Sa kabuuan, tungkol saan ang Sa kabuuan, ano ang
maikling kwentong tinalakay? pagkakaiba ng sanhi at bunga?
J. Pagtataya ng Aralin Makling Pagsusulit 1-5 Makling Pagsusulit 1-5 Maikling Pagsusulit 1-10
K. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at
remediation
IV.MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

INIHANDA NI: IPINASA KAY: PINAGTIBAY NI:

______________________________________ ______________________________________ _____________________________________

Alicia N. Del Rosario Gemma A. Mata Felipa DL. Santiago


Guro I sa Filipino 8 Pang-ulong Guro I Punong Guro III
GRADES 1 to 12 Paaralan San Pedro National High School Baitang/Antas 8
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Guro Alicia N. Del Rosario Asignatura Filipino
Tala ng Pagtuturo) Petsa/Oras Agosto 6-10, 2018/6:30 nu – 1:35 nh Markahan Una
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN Agosto 6, 2018 Agosto 7, 2018 Agosto 8, 2018 Agosto 9, 2018 Agosto 10, 2018
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan sa Panahon ng Katutubo, Espanyol at Hapon.
B. Pamantayan sa Pagganap Nabubuo ang isang makatotohanang proyektong panturismo.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PB-Id-f-23 F8PD-Ig-h-21 Naihahanda ang mga
Nasusuri ang maikling kwento Naiuugnay ang mga kagamitang gagamitin para
batay sa mga elemento nito pangyayaring may sanhi at sa susunod na aralin.
bunga

II. NILALAMAN Aralin: Panitikan: Uhaw ang Aralin: Ugnayang Sanhi at Pagganap: Pagsulat ng Lathalain Paghahanda ng kagamitang
Tigang na Lupa Bunga pampagtuturo

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pp. 177-183 pp. 188-189
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kagamitang biswal Kagamitang biswal, Aklat Kagamitang biswal Kartolina, pentel pen,
pandisenyo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula Tanong: Anu-ano ang elemento Tanong: Ano ang pamagat ng
ng bagong aralin ng maikling kwento? kwentong tinalakay kahapon at
tungkol saan ito?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpaparinig ng isang awit Pagsagot sa Gawain 1.3.2.1
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Tanong: Ano ang mensahe o Tanong: Anong ugnayan ang
nais iparating ng napakinggang inyong napansin sa sinagutan
awit? ninyong gawain?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pagtalakay sa kahulugan ng 1. Paggawa ng visual aids.
ng bagong kasanayan #1 sanhi at bunga 2. Paghahanda ng
ipagagawang pangkatang
gawain at pasasagutang
pagsusulit.
3. Paghahanda ng
pamantayan sa paggawa at
pagmamarka sa inaasahang
produkto.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pagtalakay sa maikling Pag-uugnay ng aralin sa
ng bagong kasanayan # 2 kwentong pinamagatang “Uhaw kwentong tinalakay kahapon
ang Tigang na Lupa” ni Pagbibigay ng mga pangyayari
Liwayway Arceo mula sa kwentong “Uhaw ang
Tigang sa Lupa” na may
ugnayang sanhi at bunga
F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain:
G. (Tungo sa Formative Assessment 3) Pangkat 1: Pagsusuri sa simula Pagbibigay/Pagpapakita ng
ng kwento mga sitwasyon na may
Pangkat 2: Pagsasalaysay ng ugnayang sanhi at bunga
mahahalagang pangyayari gamit Pangkat 1 - Pagsasadula
ang Story Ladder Pangkat 2 - Pagguhit
Pangkat 3: Tableau kaugnay sa Pangkat 3 - Pag-awit
pinakamahalagang pangyayari Pangkat 4 - Pagbabalita
Pangkat 4: Pagbuo ng isang
imahe kaugnay sa paksa
H. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Tanong: Ano ang kahalagahan Tanong: Paano nakakatutulong
buhay ng pagkakaroon ng isang ang pagkakaroon ng pang-
pamilya? unawa sa ugnayang sanhi at
bunga?
I. Paglalahat ng Aralin Sa kabuuan, tungkol saan ang Sa kabuuan, ano ang
maikling kwentong tinalakay? pagkakaiba ng sanhi at bunga?
J. Pagtataya ng Aralin Makling Pagsusulit 1-5 Makling Pagsusulit 1-5 Maikling Pagsusulit 1-10
K. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at
remediation
IV.MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

INIHANDA NI: IPINASA KAY: PINAGTIBAY NI:

______________________________________ ______________________________________ _____________________________________

Alicia N. Del Rosario Gemma A. Mata Felipa DL. Santiago


Guro I sa Filipino 8 Pang-ulong Guro I Punong Guro III

GRADES 1 to 12 Paaralan San Pedro National High School Baitang/Antas 8


DAILY LESSON LOG Guro Asignatura Filipino
(Pang-araw-araw na
Bernardita S. Cruz
Tala ng Pagtuturo) Petsa/Oras Agosto 6-10, 2018/6:30 nu – 12:30 nt Markahan Una
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN Agosto 6, 2018 Agosto 7, 2018 Agosto 8, 2018 Agosto 9, 2018 Agosto 10, 2018
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan sa Panahon ng Katutubo, Espanyol at Hapon.
B. Pamantayan sa Pagganap Nabubuo ang isang makatotohanang proyektong panturismo.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PB-Id-f-23 F8PD-Ig-h-21 Naihahanda ang mga
Nasusuri ang maikling kwento Naiuugnay ang mga kagamitang gagamitin para
batay sa mga elemento nito pangyayaring may sanhi at sa susunod na aralin.
bunga

II. NILALAMAN Aralin: Panitikan: Uhaw ang Aralin: Ugnayang Sanhi at Pagganap: Pagsulat ng Lathalain Paghahanda ng kagamitang
Tigang na Lupa Bunga pampagtuturo

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pp. 177-183 pp. 188-189
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kagamitang biswal Kagamitang biswal, Aklat Kagamitang biswal Kartolina, pentel pen,
pandisenyo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula Tanong: Anu-ano ang elemento Tanong: Ano ang pamagat ng
ng bagong aralin ng maikling kwento? kwentong tinalakay kahapon at
tungkol saan ito?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpaparinig ng isang awit Pagsagot sa Gawain 1.3.2.1
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Tanong: Ano ang mensahe o Tanong: Anong ugnayan ang
nais iparating ng napakinggang inyong napansin sa sinagutan
awit? ninyong gawain?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pagtalakay sa kahulugan ng 1. Paggawa ng visual aids.
ng bagong kasanayan #1 sanhi at bunga 2. Paghahanda ng
ipagagawang pangkatang
gawain at pasasagutang
pagsusulit.
3. Paghahanda ng
pamantayan sa paggawa at
pagmamarka sa inaasahang
produkto.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pagtalakay sa maikling Pag-uugnay ng aralin sa
ng bagong kasanayan # 2 kwentong pinamagatang “Uhaw kwentong tinalakay kahapon
ang Tigang na Lupa” ni Pagbibigay ng mga pangyayari
Liwayway Arceo mula sa kwentong “Uhaw ang
Tigang sa Lupa” na may
ugnayang sanhi at bunga
F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain:
G. (Tungo sa Formative Assessment 3) Pangkat 1: Pagsusuri sa simula Pagbibigay/Pagpapakita ng
ng kwento mga sitwasyon na may
Pangkat 2: Pagsasalaysay ng ugnayang sanhi at bunga
mahahalagang pangyayari gamit Pangkat 1 - Pagsasadula
ang Story Ladder Pangkat 2 - Pagguhit
Pangkat 3: Tableau kaugnay sa Pangkat 3 - Pag-awit
pinakamahalagang pangyayari Pangkat 4 - Pagbabalita
Pangkat 4: Pagbuo ng isang
imahe kaugnay sa paksa
H. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Tanong: Ano ang kahalagahan Tanong: Paano nakakatutulong
buhay ng pagkakaroon ng isang ang pagkakaroon ng pang-
pamilya? unawa sa ugnayang sanhi at
bunga?
I. Paglalahat ng Aralin Sa kabuuan, tungkol saan ang Sa kabuuan, ano ang
maikling kwentong tinalakay? pagkakaiba ng sanhi at bunga?
J. Pagtataya ng Aralin Makling Pagsusulit 1-5 Makling Pagsusulit 1-5 Maikling Pagsusulit 1-10
K. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at
remediation
IV.MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

INIHANDA NI: IPINASA KAY: PINAGTIBAY NI:

______________________________________ ______________________________________ _____________________________________


Bernardita S. Cruz Gemma A. Mata Felipa DL. Santiago
Guro I sa Filipino 8 Pang-ulong Guro I Punong Guro III

You might also like