You are on page 1of 12

GRADES 1 to 12 Paaralan San Pedro National High School Baitang/Antas 8

DAILY LESSON LOG


(Pang-araw-araw na
Guro Jenielyn SA. Aquino Asignatura Filipino
Tala ng Pagtuturo) Petsa/Oras Disyembre 2-6, 2019/ 8:00nu - 2:30nh Markahan Ikatlo
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN Disyembre 2, 2019 Disyembre 3, 2019 Disyembre 4, 2019 Disyembre 5, 2019 Disyembre 6, 2019

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang popular sa kulturang Pilipino

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan sa pamamagitan ng multimedia (social media awareness campaign)

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PN-IIIe-f-30 F8WG-IIIe-f-32 Nakasusulat ng dokumentaryong Nakasusulat ng konseptong papel Naihahanda ang mga
Nailalahad sa sariling Nagagamit nang wasto ang pantelebisyon kagamitang gagamitin para
pamamaraan ang mga mga ekspresyong hudyat ng sa susunod na aralin.
napakinggang pahayag o kaugnayang lohikal (dahilan-
mensahe bunga, paraan-resulta)
F8PB-IIIe-f-31
Nahihinuha ang paksa, layon at
tono ng akdang pampanitikan
II. NILALAMAN Mga Programang Pantelebisyon Mga Pahayag na may Pagganap sa Inaasahang Pagsulat ng Konseptong Papel Paghahanda ng kagamitang
Kaugnayang Lohikal Prudukto: Pagsulat ng pampagtuturo
Dokumentaryong Pantelebisyon

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pp. 470-473 pp.443-445 p.474 p.483

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning


Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kagamitang biswal Laptop, telebisyon Laptop, telebisyon, papel at sipi ng Kagamitang biswal Kartolina, pentel pen,
iskrip pandisenyo
III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Tanong: Ano ang Ano-ano ang iba’t ibang Ano ang naitutulong ng Tungkol saan ang isinulat na
bagong aralin dokumentaryong pantelebisyon? programang pantelebisyon? konseptong may kaugnayang dokumentaryong pantelebisyon
lohikal sa pagpapahayag ng kahapon?
impormasyon sa mga
dokumentaryong pantelebisyon?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagbabahagi ng mga Pagpapanood ng video clip Pagpapabasa ng halimbawa ng Pagpapakita ng mga larawan
programang telebisyon na iskrip ng dokumentaryong
pinanonood pantelebisyon
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Pagbibigay-dahilan kung bakit Pagbabahagi ng mga Pagtukoy ng mga konseptong may Pabibigay-kahulugan o katangian sa
pinanonood ang mga nabanggit napansing ginamit na pahayag kaugnayang lohikal sa iskrip na mga larawan
na programang pantelebisyon sa video clip na pinanood binasa
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagtalakay sa mga programang 1. Paggawa ng visual aids.
bagong kasanayan #1 pantelebisyon 2. Paghahanda ng
ipagagawang pangkatang
gawain at pasasagutang
pagsusulit.
3. Paghahanda ng
pamantayan sa paggawa at
pagmamarka sa inaasahang
produkto.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagpapaliwanag ng Pagpapaliwanag ng panuto at Pagpapaliwanag ng panuto at Pagpapaliwanag ng panuto sa
bagong kasanayan # 2 pagkakatulad at pagkakaiba ng pamantayan sa isasagawang pamantayan sa isusulat na iskrip isasagawang konseptong papel
mga tinalakay na programang pangkatan
pantelebisyon
F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang pagpapahayag ng Pagganap sa Inaasahang Pagsulat ng konseptong papel
(Tungo sa Formative Assessment 3) kaisipan sa Gawain 3.2 o Prudukto: Pagsulat ng
Sinematotohanang Kaganapan Dokumentaryong Pantelebisyon
gamit ang mga ugnayang
lohikal
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Tanong: Tanong: Ano ang naitutulong Tanong: Bakit mahalaga ang Tanong: Ano ang maitutulong ng
Ang telebisyon bilang salik ng ng mga ugnayang lohikal sa kasanayan sa pagsulat ng isang broadcast media sa buhay ng tao?
panitikang popular ay pagpapahayag ng kaisipan? Dokumentaryong Pantelebisyon?
maituturing bang
isang malaking impluwensya sa
paghubog ng bagong kabataan?
Pangatuwiranan.
H. Paglalahat ng Aralin Tanong: Tanong:Sa kabuuan, ano ang Tanong: Sa kabuuan, Ano ang Tanong: Sa kabuuan, ano ang
Sa kabuuan, anong gamapanin mga konseptong may mga dapat mabasa o makita sa broadcast media?
ng telebisyon ang ipinakita sa kaugnayang lohikal? isang iskrip ng Dokumentaryong
mga dokumentaryong tinalakay? Pantelebisyon?
I. Pagtataya ng Aralin Makling Pagsusulit 1-5

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at


remediation
IV.MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

INIHANDA NI: IPINASA KAY: PINAGTIBAY NI:

______________________________________ ______________________________________ _____________________________________

Jenielyn SA. Aquino Gemma A. Mata Felipa DL. Santiago


Guro I sa Filipino 8 Ulong Guro I Punongguro III
GRADES 1 to 12 Paaralan San Pedro National High School Baitang/Antas 8
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Guro Victoria P. De Guzman Asignatura Filipino
Tala ng Pagtuturo) Petsa/Oras Agosto 6-10, 2018/12:40 nt – 6:40 ng Markahan Una
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN Agosto 6, 2018 Agosto 7, 2018 Agosto 8, 2018 Agosto 9, 2018 Agosto 10, 2018
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan sa Panahon ng Katutubo, Espanyol at Hapon.
B. Pamantayan sa Pagganap Nabubuo ang isang makatotohanang proyektong panturismo.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PB-Id-f-23 F8PD-Ig-h-21 Naihahanda ang mga
Nasusuri ang maikling kwento Naiuugnay ang mga kagamitang gagamitin para
batay sa mga elemento nito pangyayaring may sanhi at sa susunod na aralin.
bunga

II. NILALAMAN Aralin: Panitikan: Uhaw ang Aralin: Ugnayang Sanhi at Pagganap: Pagsulat ng Lathalain Paghahanda ng kagamitang
Tigang na Lupa Bunga pampagtuturo

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pp. 177-183 pp. 188-189
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kagamitang biswal Kagamitang biswal, Aklat Kagamitang biswal Kartolina, pentel pen,
pandisenyo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula Tanong: Anu-ano ang elemento Tanong: Ano ang pamagat ng
ng bagong aralin ng maikling kwento? kwentong tinalakay kahapon at
tungkol saan ito?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpaparinig ng isang awit Pagsagot sa Gawain 1.3.2.1
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Tanong: Ano ang mensahe o Tanong: Anong ugnayan ang
nais iparating ng napakinggang inyong napansin sa sinagutan
awit? ninyong gawain?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pagtalakay sa kahulugan ng 1. Paggawa ng visual aids.
ng bagong kasanayan #1 sanhi at bunga 2. Paghahanda ng
ipagagawang pangkatang
gawain at pasasagutang
pagsusulit.
3. Paghahanda ng
pamantayan sa paggawa at
pagmamarka sa inaasahang
produkto.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pagtalakay sa maikling Pag-uugnay ng aralin sa
ng bagong kasanayan # 2 kwentong pinamagatang “Uhaw kwentong tinalakay kahapon
ang Tigang na Lupa” ni Pagbibigay ng mga pangyayari
Liwayway Arceo mula sa kwentong “Uhaw ang
Tigang sa Lupa” na may
ugnayang sanhi at bunga
F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain:
G. (Tungo sa Formative Assessment 3) Pangkat 1: Pagsusuri sa simula Pagbibigay/Pagpapakita ng
ng kwento mga sitwasyon na may
Pangkat 2: Pagsasalaysay ng ugnayang sanhi at bunga
mahahalagang pangyayari gamit Pangkat 1 - Pagsasadula
ang Story Ladder Pangkat 2 - Pagguhit
Pangkat 3: Tableau kaugnay sa Pangkat 3 - Pag-awit
pinakamahalagang pangyayari Pangkat 4 - Pagbabalita
Pangkat 4: Pagbuo ng isang
imahe kaugnay sa paksa
H. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Tanong: Ano ang kahalagahan Tanong: Paano nakakatutulong
buhay ng pagkakaroon ng isang ang pagkakaroon ng pang-
pamilya? unawa sa ugnayang sanhi at
bunga?
I. Paglalahat ng Aralin Sa kabuuan, tungkol saan ang Sa kabuuan, ano ang
maikling kwentong tinalakay? pagkakaiba ng sanhi at bunga?
J. Pagtataya ng Aralin Makling Pagsusulit 1-5 Makling Pagsusulit 1-5 Maikling Pagsusulit 1-10
K. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at
remediation
IV.MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

INIHANDA NI: IPINASA KAY: PINAGTIBAY NI:

______________________________________ ______________________________________ _____________________________________

Alicia N. Del Rosario Gemma A. Mata Felipa DL. Santiago


Guro I sa Filipino 8 Pang-ulong Guro I Punong Guro III

GRADES 1 to 12 Paaralan San Pedro National High School Baitang/Antas 8


DAILY LESSON LOG Guro Alicia N. Del Rosario Asignatura Filipino
(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo) Petsa/Oras Agosto 6-10, 2018/6:30 nu – 1:35 nh Markahan Una
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN Agosto 6, 2018 Agosto 7, 2018 Agosto 8, 2018 Agosto 9, 2018 Agosto 10, 2018
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan sa Panahon ng Katutubo, Espanyol at Hapon.
B. Pamantayan sa Pagganap Nabubuo ang isang makatotohanang proyektong panturismo.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PB-Id-f-23 F8PD-Ig-h-21 Naihahanda ang mga
Nasusuri ang maikling kwento Naiuugnay ang mga kagamitang gagamitin para
batay sa mga elemento nito pangyayaring may sanhi at sa susunod na aralin.
bunga

II. NILALAMAN Aralin: Panitikan: Uhaw ang Aralin: Ugnayang Sanhi at Pagganap: Pagsulat ng Lathalain Paghahanda ng kagamitang
Tigang na Lupa Bunga pampagtuturo

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pp. 177-183 pp. 188-189
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kagamitang biswal Kagamitang biswal, Aklat Kagamitang biswal Kartolina, pentel pen,
pandisenyo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula Tanong: Anu-ano ang elemento Tanong: Ano ang pamagat ng
ng bagong aralin ng maikling kwento? kwentong tinalakay kahapon at
tungkol saan ito?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpaparinig ng isang awit Pagsagot sa Gawain 1.3.2.1
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Tanong: Ano ang mensahe o Tanong: Anong ugnayan ang
nais iparating ng napakinggang inyong napansin sa sinagutan
awit? ninyong gawain?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pagtalakay sa kahulugan ng 1. Paggawa ng visual aids.
ng bagong kasanayan #1 sanhi at bunga 2. Paghahanda ng
ipagagawang pangkatang
gawain at pasasagutang
pagsusulit.
3. Paghahanda ng
pamantayan sa paggawa at
pagmamarka sa inaasahang
produkto.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pagtalakay sa maikling Pag-uugnay ng aralin sa
ng bagong kasanayan # 2 kwentong pinamagatang “Uhaw kwentong tinalakay kahapon
ang Tigang na Lupa” ni Pagbibigay ng mga pangyayari
Liwayway Arceo mula sa kwentong “Uhaw ang
Tigang sa Lupa” na may
ugnayang sanhi at bunga
F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain:
G. (Tungo sa Formative Assessment 3) Pangkat 1: Pagsusuri sa simula Pagbibigay/Pagpapakita ng
ng kwento mga sitwasyon na may
Pangkat 2: Pagsasalaysay ng ugnayang sanhi at bunga
mahahalagang pangyayari gamit Pangkat 1 - Pagsasadula
ang Story Ladder Pangkat 2 - Pagguhit
Pangkat 3: Tableau kaugnay sa Pangkat 3 - Pag-awit
pinakamahalagang pangyayari Pangkat 4 - Pagbabalita
Pangkat 4: Pagbuo ng isang
imahe kaugnay sa paksa
H. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Tanong: Ano ang kahalagahan Tanong: Paano nakakatutulong
buhay ng pagkakaroon ng isang ang pagkakaroon ng pang-
pamilya? unawa sa ugnayang sanhi at
bunga?
I. Paglalahat ng Aralin Sa kabuuan, tungkol saan ang Sa kabuuan, ano ang
maikling kwentong tinalakay? pagkakaiba ng sanhi at bunga?
J. Pagtataya ng Aralin Makling Pagsusulit 1-5 Makling Pagsusulit 1-5 Maikling Pagsusulit 1-10
K. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at
remediation
IV.MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
INIHANDA NI: IPINASA KAY: PINAGTIBAY NI:

______________________________________ ______________________________________ _____________________________________

Alicia N. Del Rosario Gemma A. Mata Felipa DL. Santiago


Guro I sa Filipino 8 Pang-ulong Guro I Punong Guro III

GRADES 1 to 12 Paaralan San Pedro National High School Baitang/Antas 8


DAILY LESSON LOG Guro Asignatura Filipino
(Pang-araw-araw na
Bernardita S. Cruz
Tala ng Pagtuturo) Petsa/Oras Agosto 6-10, 2018/6:30 nu – 12:30 nt Markahan Una
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN Agosto 6, 2018 Agosto 7, 2018 Agosto 8, 2018 Agosto 9, 2018 Agosto 10, 2018
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan sa Panahon ng Katutubo, Espanyol at Hapon.
B. Pamantayan sa Pagganap Nabubuo ang isang makatotohanang proyektong panturismo.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PB-Id-f-23 F8PD-Ig-h-21 Naihahanda ang mga
Nasusuri ang maikling kwento Naiuugnay ang mga kagamitang gagamitin para
batay sa mga elemento nito pangyayaring may sanhi at sa susunod na aralin.
bunga

II. NILALAMAN Aralin: Panitikan: Uhaw ang Aralin: Ugnayang Sanhi at Pagganap: Pagsulat ng Lathalain Paghahanda ng kagamitang
Tigang na Lupa Bunga pampagtuturo

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pp. 177-183 pp. 188-189
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kagamitang biswal Kagamitang biswal, Aklat Kagamitang biswal Kartolina, pentel pen,
pandisenyo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula Tanong: Anu-ano ang elemento Tanong: Ano ang pamagat ng
ng bagong aralin ng maikling kwento? kwentong tinalakay kahapon at
tungkol saan ito?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpaparinig ng isang awit Pagsagot sa Gawain 1.3.2.1
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Tanong: Ano ang mensahe o Tanong: Anong ugnayan ang
nais iparating ng napakinggang inyong napansin sa sinagutan
awit? ninyong gawain?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pagtalakay sa kahulugan ng 1. Paggawa ng visual aids.
ng bagong kasanayan #1 sanhi at bunga 2. Paghahanda ng
ipagagawang pangkatang
gawain at pasasagutang
pagsusulit.
3. Paghahanda ng
pamantayan sa paggawa at
pagmamarka sa inaasahang
produkto.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pagtalakay sa maikling Pag-uugnay ng aralin sa
ng bagong kasanayan # 2 kwentong pinamagatang “Uhaw kwentong tinalakay kahapon
ang Tigang na Lupa” ni Pagbibigay ng mga pangyayari
Liwayway Arceo mula sa kwentong “Uhaw ang
Tigang sa Lupa” na may
ugnayang sanhi at bunga
F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain:
G. (Tungo sa Formative Assessment 3) Pangkat 1: Pagsusuri sa simula Pagbibigay/Pagpapakita ng
ng kwento mga sitwasyon na may
Pangkat 2: Pagsasalaysay ng ugnayang sanhi at bunga
mahahalagang pangyayari gamit Pangkat 1 - Pagsasadula
ang Story Ladder Pangkat 2 - Pagguhit
Pangkat 3: Tableau kaugnay sa Pangkat 3 - Pag-awit
pinakamahalagang pangyayari Pangkat 4 - Pagbabalita
Pangkat 4: Pagbuo ng isang
imahe kaugnay sa paksa
H. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Tanong: Ano ang kahalagahan Tanong: Paano nakakatutulong
buhay ng pagkakaroon ng isang ang pagkakaroon ng pang-
pamilya? unawa sa ugnayang sanhi at
bunga?
I. Paglalahat ng Aralin Sa kabuuan, tungkol saan ang Sa kabuuan, ano ang
maikling kwentong tinalakay? pagkakaiba ng sanhi at bunga?
J. Pagtataya ng Aralin Makling Pagsusulit 1-5 Makling Pagsusulit 1-5 Maikling Pagsusulit 1-10
K. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at
remediation
IV.MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

INIHANDA NI: IPINASA KAY: PINAGTIBAY NI:

______________________________________ ______________________________________ _____________________________________

Bernardita S. Cruz Gemma A. Mata Felipa DL. Santiago


Guro I sa Filipino 8 Pang-ulong Guro I Punong Guro III

You might also like