You are on page 1of 14

Unang Lagumang Pagsusulit

Araling Panlipunan 2

Unang Markahan

Talaan ng Espisipikasyon

Layunin Bilang
ng araw Pag-aanalisa ng Aytem
MELCS: Cognitive Bilang ng Kinalalagyan
AP2KOM-la-1 ng
Naipaliliwanag ang konsepto
Dimensions aytem ng aytem
pagtutur
ng komunidad o Katamtama
Madali Mahirap
n

I. Maipaliliwanag ang
payak na kahulugan ng Pag-unawa 1 5 1-5 1,2,3,4,5,
komunidad.

II.Matutukoy ang 6,7,8,9,10,


Pag-alala/pag-
kinaroroonan ng mga 1 5 6-10 11,12,13,1
aanalisa
komunidad. 4,15

III.Masusuri ang mga


11,12,13,
bumubuo sa Pag-unawa 1 5 11-15
14,15
komunidad

IV. Mapahahalagahan
16,17,18,1
ang kinabibilangang 1 5 16-20
Paglalapat 9,20
komunidad

I.Panuto: Bilugan ang titik ng tamang sagot.


1. Ano ang kahulugan ng komunidad?
a. Ang komunidad ay binubuo ng mga puno, halaman at mga hayop.
b. Ang bumubuo sa isang komunidad ay ang mga pulo, lalawigan at lungsod.
c. Ang komunidad ay binubuo ng pangkat ng mga tao na naninirahan sa isang pook na magkatulad ang kapaligiran
at pisikal na kalagayan.
d. Ang mga pamilihan, sambahan, pook libangan, sentrong pangkalusugan at panahanan ay magkakaibang
komunidad.
2. Alin ang hindi kabilang sa komunidad?
a. pamilihan b. kusina c. simbahan d. paaralan
3. Kung ikaw ay malapit sa sakahan ng mga palay, saang komunidad ka nabibilang?
a. kapatagan b. lungsod c. tabing ilog d. talampas
4. Bilang mag-aaral, paano mo pahahalagahan ang iyong komunidad?
a. Sumunod sa mga alitununin ng aking komunidad.
b. Panatilihing maayos ang kapaligiran ng komunidad
c. Tumulong sa mga gawaing pangka-ayusan ng komunidad.
d. Lahat ng nabanggit.
5. Ano ang gagawin mo kapag nakita mo ang iyong kaibigan na nagtatapon ng basura kahit saan?
a. Pagtatawan ko ang aking kaibigan na nagtapon ng basura.
b. Pagsasabihan ko ang aking kaibigan na huwag magtapon ng
basura sa kahit saang lugar.
c. Gagayahin ko ang aking kaibigan.
d. Lahat ng nabanggit.
II.Panuto: Isulat sa loob ng kahon ang mga lugar na kung saan maaaring makita ang isang komunidad at
kulayan ng dilaw angiyong kinabibilangang komunidad.

III.Panuto:Suriin ang mga larawan sa ibaba.Itambal ang mga larawan na nasa Hanay A sa mga salita na
nasa Hanay B. Isulat ang titik ng tamang sagot.
Hanay A Hanay B

1. A.Pamilihan

2. B.Simbahan

3. C.Paaralan

4. D.Pook-libangan

5. E.Health Center

Panuto: Iguhit ang bituin kung ang larawan ay nagpapakita ng pagpapahalaga sa kapaligiran at buwan
naman kung hindi.

1._______ 2. ________ 3. ________


https://images.app.goo.gl
/U1X3i6yNkYL1ECG5A 4. https://images.app.goo.gl
____________
/35cSDLBRjS7oMYFh6 5. ________
https://images.app.goo.gl
/PPVMoXd5qVXYSoKNA

1st SUMMATIVE TEST


English 2
1st Quarter

Objectives Cognitive No. of No. of Item Test Item Analysis


MELCS-Classify / Categorize sounds Process days Items Place
heard (animals, mechanical, objects,
musical instrument, environment, Dimensions taught ment Easy Average Difficult
speech) EN2PA-la-c-1.1
I. Classify / Categorize
sounds heard Understanding 1 5 1-5 1,2,3,4,5
II. Identify pictures with
Understanding 1 5 6-10 6,7,8,9,10
sounds

11,12,13,14,
III. Identify the correct Understanding 1 5 11-15
15
sound of the picture
16,17,18,
IV. Write the sounds heard Remembering 1 5 15-20 19,20

Table of Specification

1.Classify/categorized the pictures and the sounds they make, as to the following: animal, machine, object, musical
instrument, nature or speech.

Tick-tock
a. animal b. object c. speech

meow-meow
a. animal b. nature c. object

klang-klang

a. animal b. musical instrument c. nature

lalalala
a. musical instrument b. nature c. speech

ka-booom
a.machine b. nature c. speech

II. Direction: Which of the following picture have sound? Encircle the correct answer.
DIRECTIONS: Choose inside the box the correct sound of each picture. Write the answers on the lines
below.
a. kring-kring b. pit-pat c. huhuhu d.aw-aw e. quack-quack f. tsug-tsug

Write down the sounds you hear right now. Check (√) if it is loud and/soft or high/low.

Sounds Around You Loud Soft High Low


1.

2.
3.

4.
5.

Unang Lagumang Pagsusulit

Edukasyon sa Pagpapakatao 2
Unang Markahan

Talaan ng Espisipikasyon

Layunin Bilang
Naisasakilos ang sariling ng araw Pag-aanalisa ng Aytem
Cognitive Bilang ng Kinalalagyan
kakayahan sa iba’t ibang ng
Dimensions aytem ng aytem
pamamaraan: ( EsP2- pagtutur
PKP-la-b-2 ) o Katamtama
Madali Mahirap
n
I.Naisasakilos ang
sariling kakayahan sa
iba’t ibang
pamamaraan:
1.1 pag-awit
1.2 pagguhit Pag-unawa/
1.3 pagsayaw 1 10 1-10 1,2,3,4,5, 6,7,8,9,10
paglalapat
1.4
pakikipagtalastasan
1.1 pag-awit 1.3
pagsayaw
pa1.2 pagguhit
pakikipagtalastasan
II.Napapahalagahan
ang kasiyahang
naidudulot ng 11,12,
13,14,15,
pagpapamalas ng Pag-alala 1 10 11-20
16,17,18,
kakayahan. 19,20

I.A.Panuto:Isulat ang TAMA kung wasto ang pahayag sa bawat bilang at MALI kung hindi wasto ang
pahayag.
________1. Ang bata ay dapat sa bahay lang lagi.
________2. Ang mga kakayahan ay dapat paunlarin.
________3. Iisa ang kakayahan ng bawat bata.
________4. Masayahin ang batang palakaibigan.
________5. Ang pagsali sa mga paligsahan ay isang paraan para mahasa ang kakayahan.
B.Panuto: Basahin ang sitwasyon at sagutin ang tanong. Isulat sa iyong sagutang papel ang letra ng iyong
napiling sagot.
6.Mayroon kang natatanging kakayahan sa pag- awit. Nais mong sumali sa paligsahan. Ano ang dapat
mong gawin?
a.Magsanay sa pag-awit.
b.Sasali nang di nagsasanay.
c.Maging kampanti sa lahat ng oras.
7.Marunong kang sumayaw. Gusto mo itong ipakita sa mga kamag-aral mo. Ano ang dapat mong gawin?
a.Hindi ako sasayaw.
b.Magsasanay akong mabuti.
c.Mahihiya akong ipakita ito.
8.Nalaman mong may paligsahan sa pagguhit sa paaralan. May ganito kang kakayahan. Dapat ka bang
sumali?
a.Opo. Sapagkat magsasanay pa akong mabuti. b.Hindi. Sapagkat nahihiya ako.
c.Pwede. kasi di pa ako gaanong bihasa sa pagguhit.

9.Mabilis kang tumakbo, may paligsahan sa takbuhan sa iyong lugar. Ano ang dapat mong dapat gawin?
a.Hindi ko ipapaalam na mabilis akong tumakbo.
b.Kakausapin ko ang aking guro na ako ay sasali.
c.Sasali ako at sasabihin kong mabilis akong tumakbo.
10.May palatuntunan sa paaralan. Sinabi ng guro mo na bibigkas ka ng tula. Ano ang iyang dapat isagot sa guro?
a. “Opo at magsasanay ako.”
b. “Ayoko. Nahihiya po ako.
c. “Huwag na po ako,iba na lang po ang iyong isali.”

II.Panuto:Umisip ng 5 paraan kung paano mo pahahalagahan ang iyong kakayahan.Isulat ang sagot sa loob ng
kahon.Kulayan ito pagkatapos.Pumili ng kulay na gusto nyo. (2-puntos bawat isa)

11-12.

13-14.

15-16.

17-18.

19-20.

Unang Lagumang Pagsusulit


MTB II

Unang Markahan

Talaan ng Espisipikasyon

Cognitive Bilang ng Kinalalagy Pag-aanalisa ng Aytem


Bilang ng
Layunin Dimension araw ng an ng
aytem
s pagtuturo aytem
Katamtama
Madali Mahirap
n
I.Nababaybay ang mga
salitang may Pag-
maramihang pantig unawa/ 1 5 1-5 1,2,3,4,5
MT2PWR-Ia-b- paglalapat
7.3
II.Nakasasagot sa mga
tanong ukol sa kuwento
sa pamamagitan ng Pag-
pagbibigay saloobin unawa/ 1 5 6-10 6,7,8,9,10
gamit ang kumpletong paglalapat
pangungusap. -
MT2OL-Ia-6.2.1
11,12,13
III.Nagagamit ang Pag-
,14,15,1
pangngalan sa unawa/ 1 10 11-20
pangungusap paglalapat 6,17,18,
19,20

I.Piliin sa baba ang mga slitang may tamang babay ng mga sumusunod na mga salita.

1. a. uniporme b.onipormi c.onipurme

2. a. transpurtasyon b.transportasyon c.transpurtasyun

3. a. alituntunin b.aletuntonin c. alitontunin

4. a. tongkolin b. tongkulin c.tungkulin

5. a. masunurin b.masonorin c.masonurin

Panuto: Basahin ang kwento sa ibaba.Ilahad ang iyong saloobin tungkol sa binasang kuwento. Sa pagsagot ng
tanong ay gumamit ng kompletong pangungusap.

Pasukan Na Naman

Inihahanda nina Carlito at Anita ang kanilang mga sarili sa pagpasok sa paaralan. Maaga silang gumising at
dumiretso sa banyo at naligo bago kumain ng agahan. Nagsuklay ng buhok si Anita at naglinis ng kaniyang
sapatos. Samantalang si Carlito naman ay nagsipilyo ng ngipin at naglinis ng kuko. Malinis na ang katawan ko!
Malinis din ang damit ko! wika ni Carlito. Si Anita naman ay suot na ang malinis at bagong plantsang uniporme.
Handang-handa na sila sa pagpasok sa paaralan. Nakakabit na rin sa kanang dibdib ang kanilang mga ID.
Uliran silang mag-aaral na Pilipino. Nagtataglay sila ng mga katangian ng isang tunay na Pilipino. Sila ay
maagap, malinis at handa sa anumang bagay. Maya-maya nariyan na ang bus na maghahatid kay Carlito at Anita
sa paaralan.“Naku heto na ang sasakyan natin,” wika ni Carlito. Humalik na sila sa pisngi ng kanilang ina at
sumakay ang magkapatid patungong paaralan.

1.Ano-ano ang paghahandang ginawa ng magkapatid sa pagpasok sa paaralan?

2.Nasiyahan ka ba sa ginawang paghahanda ng magkapatid sa pagpasok sa paaralan? Bakit?

____________________________________________________________________________________________
3. Masasabi mo ba sila ay isang ulirang mag-aaral na Pilipino? Bakit?

___________________________________________________________________________________________
4.Bilang isang mag-aaral na pilipino ano ang iyong gagawin paghahanda sa pagpasok sa paaralan?

___________________________________________________________________________________________
5.Ano ang katangiang dapat taglayin ng isang mag- aaral upang maging handa sa pagpasok sa paaralan? Bakit?

__________________________________________________________________
III. Gamitin sa pangungusap ang pangngalan. (2 puntos bawat pangngusap)

1. - paaralan

Pangungusap-___________________________________________

2. uniporme

Pangungusap_____________________________________________

3. kaarawan

Pangungusap____________________________________________

4. aso

Pangungusap____________________________________________

5. kaklase

Pangungusap____________________________________________

Unang Lagumang Pagsusulit


Filipino II

Unang Markahan

Talaan ng Espisipikasyon

Bilang ng Kinalalag Pag-aanalisa ng Aytem


Cognitive Bilang ng
Layunin araw ng yan ng
Dimensions aytem
pagtuturo aytem
Katamtama
Madali Mahirap
n
I.Naiuugnay sa sariling
karanasan ang
Pag-unawa 1 5 1-5 1,2,3,4,5,6
nabasang
teksto (F2PB-Ii-1)
II. Nakasasagot sa
mga tanong tungkol sa
6,7,8,9,10,
nabasang Paglalapat 1 5 6-10
11
teksto (F2PB-IIa-b-
3.1.1)
III. Naibabahagi ang
karanasan sa pagbasa
upang makahikayat ng Pag-unawa
1 10 11-20 11-20
pagmamahal sa Paglalapat
pagbasa (F2PL-
Oa-j-7)

Si Tina at Tonet
Akda nina Leslie R. Sedentario at Ma.Angelica C. Arboleda

Magkapatid si Tina at Tonet. Ngunit magkaibang – magkaiba ang kanilang pag-uugali. Si Tina ay pabalang sumagot
at hindi sumusunod sa utos ng kanilang mga magulang. Samantala si Tonet ay mabait at sumusunod sa kanilang
mga magulang. Isang araw ay naiwan ang magkapatid sa kanilang tahanan. Ang kanilang ina ay pumunta sa
palengke upang bumili ng ulam para sa kanilang tanghalian. Naglaro ng posporo si Tina at hindi sinasadyang
masindihan ito at dumikit sa kurtina. Dali-dali niyang tinawag si Tonet upang humingi ng tulong. Agad namang
dumating si Tonet at naapula ang apoy. Pinagsabihan ni Tonet ang kapatid. Na nagsisisi sa kaniyang nagawa.
Simula noon ay naging magkasundo na ang magkapatid.

Mga Tanong:
____1. Paano nagkaiba sa pag- uugali ang magkapatid na Tina at Tonet?
a.Si Tina ay pabalang kung sumagot at si Tonet ay mabait at masunurin.
b.Si Tonet ay sakitin samantalang si Tina ay masigla at malusog.
c.Si Tina ay tahimik at si Tonet ay palakaibigan.
____2. Ano ang ginawa ng kanilang ina sa palengke?
a.Bumili ng mga bagong kasangkapan
b.Nagtinda ng gulay at prutas
c.Bumili ng kanilang ulam
____3. Ano ang nangyari nang sindihan ni Tina ang posporo?
a.Dumikit ito sa kurtina at muntik nang magkasunog
b.Lumaki ang apoy dahil sa kapabayaan ni Tina
c.Nasunog ang kanilang bahay
____4. Paano naapula ang apoy?
a.Tinawag ni Tina si Tonet at agad niyang pinatay ang apoy
b.Tumakbo palabas si Tina at tumawag ng bumbero
c.Pinabayaan ni Tina at tonet na lumaki ang apoy
____5. Bakit nagkasundo sa bandang huli ang magkapatid?
a.Dahil naisip ni Tina na mali ang kanyang ginawa ngunit hindi siya pinabayaan ni Tonet
b.Dahil inilihim nila sa kanilang nanay ang nangyari
c.Dahil nagsinungaling si Tina kay Tonet

II.Basahin mo ang kuwento tungkol sa isang batang madasalin. At sagutan ang mga tanong sa ibaba.

Ang Batang Madasalin


Akda nina Leslie R. Sedentario at Ma.Angelica C. Arboleda

Ang batang si Israel ay nasa Ikalawang Baitang. Siya ay pitong taong gulang. Mabait at palakaibigan si Israel
ngunit mayroon siyang ugali na labis na kinatutuwaan ng marami at iyon ay ang pagiging madasalin. Araw-araw
siyang nagdarasal upang gabayan siya at ang kaniyang buong pamilya ng Poong Maykapal. Paggising pa lamang sa
umaga ay nagdarasal na si Israel. Nagdarasal din siya bago kumain, bago pumasok sa paaralan at bago matulog.
Sadyang kinaaaliwan siya ng mga taong nakapaligid sa kaniya dahil sa kaniyang pagiging madasalin.
Linggo ang paboritong araw ni Israel sapagkat masayang nagtutungo ang kanilang pamilya sa simbahan upang
magpasalamat sa mga biyayang natatanggap nila sa araw-araw. Kaya naman masaya ang kaniyang mga magulang
sa magandang katangiang taglay ng kanilang anak.

Basahin ang sumusunod na tanong. Piliin ang letra ng tamang sagot.


____6. Sino ang batang madasalin?
a.Ruben b.Alex c.Israel
____7. Anong katangian ang taglay ni Israel?
a.Matipid b.Madasalin c.Masipag
____8. Bakit paboritong araw ni Israel ang Linggo?
a.Sapagkat masaya silang nagtutungo ng kanyang pamilya sa simbahan upang magpasalamat sa Diyos.
b.Sapagkat walang pasok sa paaralan kapag araw ng Linggo.
c.sapagkat namamasyal sila ng kanyang pamilya sa araw na ito.
____9. Paano magdasal si Israel?
a. Dalawang beses sa isang linggo b.Araw-araw nagdarasal si Israel c.Isang beses sa isang linggo
____10. Bakit masaya ang mga magulang ni Israel?
a.Dahil araw- araw ay nagpupunta si Israel sa simbahan b.Dahil may magandang katangiang taglay si Israel
c.Dahil masunuring bata si Israel

III.Mayroon ka bang karanasan na hindi mo malilimutan tungkol sa paggawa mo ng kabutihan? Sige ikuwento mo at
isulat ito sa loob ng kahon(10 puntos).

1st SUMMATIVE TEST


Mathematics 2
1st Quarter
Objectives Cognitive No. of No. of Item Test Item Analysis
MELCS-Classify / Categorize sounds Process days Items Place
heard (animals, mechanical, objects,
musical instrument, environment, Dimensions taught ment Easy Average Difficult
speech) EN2PA-la-c-1.1
I.Visualizes and represents
numbers from 0 – 1000 1,2,3,4,5,6
with emphasis on numbers Applying 1 ,7,8,9,10
101 – 1 000 using a variety 10 1-10
of materials. (M2NS-Ia-
1.2)
II. Gives the place value
and finds the value of a Understanding 11,12,13,14, 16,17,18,1
digit in three digit numbers. 1 10 11-20 15, 9,20
(M2NS-Ib-10.2)

Table of Specification
I.Bilangin ang mga nakalarawang bagay at isulat ang sagot sa

1.

2.

4.
6.

7.

8.

9.

10.

II.Sagutan ang mga sumusunod. Isulat ang titik ng tamang sagot.

11.Ano ang place value ng 9 sa bilang na 954?


A.isahan (ones) C. sandaanan (hundreds)
B,sampuan (tens) D. 900
12.Ano ang halaga ng 5 sa bilang na 752?
A.5 B.500 C.sampuan (tens) D.50
13.Ang numerong 7 ay nasa sampuan (tens) place maliban sa isa, tukuyin ito.
A.738 B.470 C.379 D.275
14.Mayroon 643 popsicle sticks. Bawat 100 sticks ay nakapangkat at nakatali ng goma. Ilang tali ng popsicle sticks
ang nagawa?
A.4 B.3 C.7 D.6
15.Sino ako? Ang sandaanan (hundreds) digit ko ay higit sa 6, ang sampuan (tens) digit ay even number at ang
isahan (ones) digit ay 8.

B.Isulat sa patlang ang place value at value ng digit na may guhit sa bawat bilang.
Place value Value

16.517 ______________________ ______________________

17.517 - ______________________ ______________________

18.876- ______________________ ______________________

19.344 - ______________________ _______________________

20.980 - ______________________ _______________________


1st SUMMATIVE TEST
MAPEH 2
1st Quarter

Objectives Cognitive No. of No. of Item Test Item Analysis


Process days Items Place
Dimensions taught ment Easy Average Difficult
I.Relates visual images to
sound and silence using
quarter note,beamed Analyzing 5
eighth notes and quarter 1 1-5
rest Code: MU2RH-1b-2 1,2,3,4,5

II. Describes the different


styles of Filipino artists
when they create portraits Understanding 5 6-10
and still life (Different lines 1 6,7,8,9,10
and colors Code: A2EL-la

III.Creates body shapes


and actions Code: G2-P.E- Applying 1 5 11-15 11,12,13,14,
W1 15

IV. States that children


have the right to nutrition
(Right of the child to Remembering 1 16,17,18,1
5 16-20
nutrition Article 24 of the
9,20
UN Rights of the Child)
Code H2N-la-5
Table of Specification

I.Panuto:Tingnan ang rhythmic pattern ng mga sumusunod na larawan. Isulat sa patlang ang rhythm ayon sa
larawan.Sundan ang mga gabay na tanong sa ibaba.

_____1. Kung ipapalakpak ang ang nasa baba na pattern.Ilang palakpak ang dapat gawin?

_____2. Ano at ilang syllables meron ang pattern sa ibaba?

_____3. Ilang palakpak ang tinutukoy rito?

_____4. Ilang padyak ang tinutukoy rito?


_____5. Ilang pulso ang tinutukoy sa pattern sa ibaba?

II. Tingnan ang mga larawan sa ibaba. Isulat ang P kung Portrait at S naman kung Still life. (6-
10)

III. Isulat ang T kung tama ang isinasaad sa mga sumusunod ayon sa wastong pag-upo, pagtayo, at
paglalakad. Isulat ang M naman kung mali.

___11. Ang dibdib ay nakaliyad at ang tiyan ay nakapasok koordinasyon sa galaw ng paa kapag
naglalakad.
___12. Sa paglalakad dapat ang likod na bahagi ng katawan ay hindi tuwid at ang paningin ay hindi
nakatuon sa harap at dapat nakayuko.
___13. Ang mga paa ay magkadikit, maaring magkahanay o maaring ang isa ay nasa unahan ng isa at
nakalapat sa sahig kapag tayo ay naglalakad.
___14. Sa pag-upo,ang ibabang bahagi ng likod ay di dapat nakalapat sa likuran ng upuan
___15. Ang mga kamay ay umiimbay nang halinhinan paharap at patalikod nang may koordinasyon sa
galaw ng paa.

IV.Panuto:Tingnan ang mgs larawan sa ibaba at piliin ang mga masusustansiyang pagkain.Isulat sa papel ang
tamang sagot. (16-20)

You might also like