You are on page 1of 3

School: teachershq.

com Grade Level: I


GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 23-27, 2017 (WEEK 1) Quarter: 4TH Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


1.Layunin
A.Pamanatayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagpapasalamat sa lahat ng likha at mga biyayang tinatanggap mula sa Diyos
Pangnilalaman

B. Pamanatayan sa pagganap Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon
C. Mga Kasanayan sa EsP1PD- IVa-d– 5
Pagkatuto: Nakapagdarasal nang may pagpapasalamat sa mga biyayang tinanggap, tinatanggap at tatanggapin mula sa Diyos
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
II. Nilalaman
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian:
1. Mga pahina sa Gabay ng EsP TG, pah 15-18
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Code.
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
III. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa nakaraang Sinu-sino ang mga bumubuo Sino ang lumikha ng lahat ng mga Muling ipabigkas sa mga bata Muling ipabigkas sa mga bata ang Anu-ano ang mga
aralin at/o pagsisimula ng sa isang mag-anak? bagay sa daigdig? ang una at ikalawang saknong una , ikalawa, at ikatlong saknong ipinagpapasalamat ng bata sa
bagong aralin. ng tulang “Salamat Po!” ng tulang “Salamat Po!” Diyos? Bakit?
B. Paghahabi ng layunin ng Awit: Finger Family Awit: Lumipad ang Ibon Awit: Twinkle Twinkle Little Awit: Paru-parong Bukid Awit: Sinong May Likha?
aralin. Lumipad, lumipad Star Sinong may likha
ang ibon (3x) ng mga ibon (3x)
Sinong may likha ng mga ibon?
Ang Diyos Ama sa langit.
(Palitan ang ibon ng iba pang
nilikha ng Diyos tulad ng puno,
araw, biutin, atbp.)
C. Pag-uugnay ng mga Sino ang nagsasalita sa awit? Anong hayop ang nabanggit sa Anu-ano ang mga nakikita mo Saan umaaligid ang mga paru-
halimbawa sa bagong aralin. Tungkol saan ang awit? awit? sa kalangitan? paro?
Sino ang lumikha sa ibon?
D. Pagtalakay ng bagong Iparinig/Ipabasa ang unang Iparinig/Ipabasa ang pangalawang Iparinig/Ipabasa ang Iparinig/Ipabasa ang pang-apat na Iparinig/Ipabasa ang ang tula.
konsepto at paglalahad ng saknong ng tula. saknong ng tula. pangatlong saknong ng tula. saknong ng tula.
bagong kasanayan #1 Salamat Po! Salamat Po! Salamat Po! Salamat Po! Salamat Po!
Sa simoy ng hangin sa Sa awit ng ibon sa punong Sa dilim ng gabi na Sa mga bulaklak sa aking paligid
kapaligiran malabay napakapanglaw Pati sa paruparong dito’y
Sa mga magulang na sa aki’y Na nagbibigay sa amin ng sigla sa Mayroong bituin at buwang umaaligid
nagmamahal buhay tumatanglaw Sa patak ng ulan sa mga halaman
Sa mga kapatid, kaanak, Sa maraming bunga ng mga Sa sikat ng araw, na nakasisilaw Salamat po, Diyos, sa Inyong
kaibigan halaman Salamat po, Diyos sa umaga ay kabutihan.
Salamat po, Diyos kami ay Salamat po, Diyos sa kasaganaan. ilaw.
buhay.
E. Pagtalakay ng bagong Ano ang pamagat ng tula? Ano ang nagbibigay sigla sa mga Anu-ano pang ibang nilikha ng Anu-ano pang ibang nilikha ng Anu-ano ang mga nilikha ng
konsepto at pagalalahad ng Anu-ano ang mga bagay na tao ayon sa tula? Diyos ang nabanggit sa tula? Diyos ang nabanggit sa tula? Diyos na dapat nating
bagong kasanayan #2 dapat ipagpasalamat natin sa Ano ang silbi o gamit ng mga Kailan nakikita ang bituin? Paano nakatutulong ang mga pasalamatan? Bakit?
Diyos? maraming bunga ng halaman sa araw? buwan? bulaklak sa paligid?
Bukod sa iyong pamilya, sinu- mga tao? Paano nakatutulong sa mga tao Bakit mahalaga ang ulan?
sino pa ang iba pang Bakit dapat magpasalamat ang ang likhang ito ng Diyos?
nagmamahal sa iyo? mga tao sa kasaganaang kanilang
tinatamasa?
Magbigay ng iba’t ibang uri ng
mga halamang nakikita sa paligid.
F. Paglinang sa Kabihasaan Sino ang may likha ng lahat ng Sino ang may likha ng lahat ng Sino ang may likha ng lahat ng Sino ang may likha ng lahat ng Sino ang may likha ng lahat ng
(Tungo sa Formative bagay tulad ng sariwang bagay tulad ng mga ibon,puno at bagay tulad ng mga bituin, bagay tulad ng mga bulaklak, bagay sa mundo?
Assessment hangin? kapatid, kaanak, mga halaman? buwan at araw? paruparo, ulan?
kaibigan at magulang?
G. Paglalapat ng aralin sa Isa-isang tawagin ang mga Isa-isang tawagin ang mga bata Isa-isang tawagin ang mga Isa-isang tawagin ang mga bata Lutasin:
pang-araw-araw na buhay bata para basahin nang para basahin nang malakas ang bata para basahin nang para basahin Nakarating ka sa isang
malakas ang unang saknong ikalawang saknong ng tula. malakas ang ikatlong saknong nang malakas ang ika-apat na magandang lugar. Hangang-
ng tula. ng tula. saknong ng tula. hanga ka sa kagandahan nito.
Ano ang iyong maaring gawin?
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Tandaan: Tandaan: Tandaan: Tandaan:
Ang Diyos ang may likha ng Ang Diyos ang may likha ng lahat Ang Diyos ang may likha ng Ang Diyos ang may likha ng lahat Ang Diyos ang may likha ng
lahat ng bagay ng bagay lahat ng bagay ng bagay lahat ng bagay
Kaya dapat lamang na Siya Kaya dapat lamang na Siya ay Kaya dapat lamang na Siya ay Kaya dapat lamang na Siya ay Kaya dapat lamang na Siya ay
ay pasalamatan. pasalamatan. pasalamatan. pasalamatan. pasalamatan.
I.Pagtataya ng Aralin Ipakita ang iyong pasasalamat Ipakita ang iyong pasasalamat sa Ipakita ang iyong pasasalamat Ipakita ang iyong pasasalamat sa Ipakita ang iyong pasasalamat sa
sa Panginoon. Iguhit mo ang Panginoon. Iguhit mo ang mga sa Panginoon. Iguhit mo ang Panginoon. Iguhit mo ang mga Panginoon sa mga bagay na
mga tao/bagay na dapat bagay na nilikha ng Diyos ayon sa mga bagay na nilikha ng Diyos bagay na nilikha ng Diyos ayon sa nikha Niya. Bilugan ang titik ng
mong ipagpasalamat sa tulang tula. ayon sa tula. tula. tamang sagot.
napag-aralan ngayon. 1. Tanawin ito na kaygandang
pagmasdan
Sa lalawigan lamang
matatagpuan
Sagana sa likas na yaman
Dito ay maraming tanim na
halaman.
a. Ilog b. Bundok c.
Langit
2. Kami’y laging nag-aawitan
Sa itaas ng puno’t halaman.
a. isda b. ibon c. unggoy
3. Apat ang aming paa
Katulong ng tao sa tuwina.
a. isda b. ibon c. hayop
4. Tubig ang aming tirahan.
Kinakain ng tao araw-araw.
a. ibon b. isda c. hayop
5. Magaganda’t iba’t ibang
kulay
Sa paligid nagbibigay buhay.
a. halaman b. bulaklak c.
hayop
J.Karagdagang gawain para sa Isaulo ang unang saknong ng Isaulo ang ikalawang saknong ng Isaulo ang ikatlong saknong ng Isaulo ang ika-apat na Isaulo ang tula.
takdang-aralin at remediation tulang Salamat Po! tula at humanda sa isahang tula at humanda sa isahang saknong ng tula at humanda sa
pagbigkas bukas. pagbigkas bukas. isahang pagbigkas bukas.
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
ngangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

You might also like