You are on page 1of 4

TINGLOY DISTRICT

ESP-Ikaapat na Baitang
Ikaapat naMarkahan
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan at naipapakita ang pananalig
sa Diyos sa pamamagitan ng
pagagalang,pagtangap at pagmamahal sa
mga likha
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pananalig sa Diyos sa
pamamgitan paggalng,pagtanggap at
pagmamahal sa mga likha
C. Mga kasanayan sa Pagkatuto Naisasagawa ang paglalagay ng mga lupa sa
Isulat ang code ng bawat kasanayan paso
EsP4PD-IVe-g-12
D. Layunin Ang mga mag-aaral ay naisasagawa ang
paglalagay ng mga lupa sa paso
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Pilot MTBMLE ESP 3pp1-4.
Liwanag 1 Patnubay ng Guro
2. Mga pahina sa kagamitang Pang ESP SXDK to 12 Modyul para sa mga mag-
Mag-aaral aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang kagamitang Panturo Larawan, aklat o kagamitan ng mag-aaral ,
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Sabihin:
pagsisimula ng bagong aralin “ Alam ba ninyo na ayon sa mga
nakatatanda,ang pagsagip sa Inang
Kalikasan ay nangangahulugang pagsagip sa
buhay .Sa hangarin nating umunlad,hindi
natin namamalayan na unti-unti namg
nasisira an gating kapaligiran.Bilang mag-
aaral ,may malaki kang maiiambag sa
pagpapaganda at pagsagip kay Inang
kalikasan.Matututhan mo sa araling ito ang
pangangalaga sa kapaligiran”

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipakuha ang Kagamitan ng Mag-


aaral.Sabihin sa mga mag-aaral: “ Basahin
at unawain ninyo ang kahulugan ng bawat
saknong ng tula na pinamagatang”
Halaman.;…Karugtong ng Buhay”
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Gabayan ang mga bata sa sabayang pagbasa
bagong aralin ng tula

Halaman…..Karugtong ng Buhay

Kay gandang pagmasdan ng mha halaman


Kay lamig sa mata ng luntiang taglay
Kapag nalulungkot o kaya’y matamlay
Dahon pagmasdan lang wala na ang lumbay

Ang mga bulaklak na napakaganda


Sa pusong may lungkot dulot ay ligaya.
Ang simoy ng hangin puro at sariwa
Kapag mga puno may dahong sagana

Ang buong paligid kapag natatamnan


Ng mga punongkahoy at mga halaman
Pagmamasdan ang langit waring kaulayaw
Dakilang Lumikha tila natatanaw

Magtanim ng puno sa boung paligig


Upang kalikasa’y tunay na masagip
Programang “ Clean and Green laging
isaisip
Balanseng pailgid tiyak na makakmit

Halama’y nilikhang sa tao’y gagabay


Upang maging maayos, takbo ng buhay
Dapat na mahalin at pakaingatan
Tulad din n gating sariling katawan.

Salamat po, o Diyos sa mga biyayang bigay


Ng ating kalikasang mapagmahal na tunay
Ang panagko po nami’y lubhang
pakaingatan
Mga puno’t halaman habamg kami ay
nabubuhay.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pasagutan ang sumusunod na tanong:
paglalahad ng bagong kasanayan #1
1.Ano ang iyong nara,daman habang
binabasa ang tula?
2.Nakasali ka na rin bas a pagtatanim ng
puno o halaman sa inyong lugar?
3.Ano-ano ang kabutihang dulot sa
pagtatanim ng puno at mga halaman?
4.Ano ang mamaring mangyari kung
patuloy na makakalbo ang mga kagubatan at
hindi tayo magtatanim ng mga puno’t
halaman?
5.Sa inyong palagay, ang pakikilahok bas a
mga proyektong pampamayan ay tanda n
gating pagmamalasakit at pangangalaga sa
ating kalikasan?Ipaliwanag ang iyong sagot.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Tanungin ang mga bata kung paano nila
paglalahad ng bagong kasanayan #2 napapanatili ang kalinisan ng sariling
katawan
1. Ano ang ginagamit sa paghuhugas ng
kamay?
Ano ang ginagamit sa pagsesepilyo ng
ngipin?
Ano ang ginagamit sa paglilinis ng tainga?
Ano ang ginagamit sa paliligo?
2.Bakit mahalaga ang malinis na katawan?

F. Paglinang sa Kabihasaan Gawain 1


(Tungo sa Formative Assessment)
Paguhitin ang mga batat ng tatlong (3)
larawan na ginagamit sa paglilinis ng
katawan.. Iguhit ito sa kanilang notbuk.
Ipapaliwanag sa klase ang iginuhit nila.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Gumawa ng tseklis sa inyong kuwaderno


araw na buhay katulad ng nasa ibaba. Lagyan ng tsek (/)
ang hanay na nagsasabi kung gaano mo
kadalas ginagawa ang sumusunod na
gawain. Gamitin ang pamantayan sa ibaba.

3 - Madalas
2 - Paminsan-minsan
1 - Hindi kahit minsan

Mga ginagawa ko 3 2 1
1. Naliligo ako araw- araw.
2. Naghuhugas ako ng kamay
bago at pagkatapos kumain.
3. Nagsesepilyo ako ng
ngipin 3 beses sa isang araw.
4. Gumagamit ako ng sabon
at shampoo tuwing maliligo.
5. Gumagamit ako ng tsinelas
kapag lumalabas ng bahay.

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutunan mo sa aralin?

Paano ang tamang paghuhugas ng kamay?

I. Pagtataya Pakulayan ang mga bagay na ginagamit


upang mapanatiling maayos ang ating sarili.
J. Karagdagang Gawain para sa Magpagawa ng isang slogan tungkol sa
takdang-aralin at remediation kalinisan ng katawan.Ilagay sa bond paper.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa Remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
C. D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
D. E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
E. F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa tulong ng
aking punungguro at superbisor? Inihan
F. G. Anong kagamitang panturo ang da
aking ginamit/nadiskubre na nais nina:
kong ibahagi sa kapwa ko guro?

KRISTEL G.ATIENZA/CRISTINA M.SANDOVAL


,
Mga Guro

You might also like