You are on page 1of 7

BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 2

GAMIT ANG FOUR-PRONGED APPROACH

PRONG 2: CREATIVE AND CRITICAL THINKING WITH GPU


COMMENTS
Mga Layunin

Pagkaraan ng araling ito, inaasahang magagawa


ng mga
mag-aaral ang mga sumusunod:

A. Pagpapahalaga

1. Maipaliliwanag ng mga bata kung anu-ano


ang parte ng katawan ang meron sila.

2. Napagtatanto ng mga bata ang kahalagahan ng


parte ng katawan

B. Mga Kasanayan
GLR-CT

1. Naibibigay ang mga kahalagahan ng paglilinis


ng katawan.

2. Maiisa-isa ang mga mahahalagang parte ng


kwento.

3. Nagagawa ng bawat pangkat ang isa sa


mga sumusunod na gawain:

a. Maipahahayag ang iba’t ibang pangyayari na


nararanasan ng batang lalaki sa kanyang ari.
b. naisusulat ang mga bagay na ginagamit
kapagnaglilinis ng katawan.

5. Naibibigay ang sanhi at bunga sa mga


pangyayari.

II. Paksang Aralin

Storybook: Ako ay May Titi


Author/s: Genaro R. Gojo Cruz
Illustrator: Beth Parrocha
Materials: Ako ay may Titi, nakalimbag
Tsart para sa pangkatang Gawain
Mga larawan
Mga gagamiting worksheets

III. Pamamaraan
A. Ikalawang Prong: Critical and
Creative Thinking (CT)

1. Pangkatang Gawain
Ngayong, tapos na nating basahin ang
kwento, hahatiin ko naman kayo sa
tatlong pangkat. Bawat pangkat ay may
gawain dapat gawin subalit kailangan ay
tulong-tulong na gawin ng bawat
miyembro ng pangkat ang mga gawain
at upang makita ko talaga ang inyong
mga natutunan sa kwento. Bibigyan ko
kayo ng oras para sa paghahanda at
kapag hudyat na ng pagtalakay ay
tatawagin ko ang mga pangkat upang
mag-ulat. Naunawaan ba?
Pangkat 1: tautauhan.
Tutukuyin ng pangkat na ito kung sinu-
sino ang mgta tauhan sa kwento at ang
gampanin. Nauunawaan ba?

Ang mga tauhan sa kwento ay


Ang batang lalaki, Ang batang lalaki ang
pangunahing tauhan sa kwento, siya ang
batang may titi
Si nanay, si nanay ang nagsasabi ang bat
ana mahalaga na linisin ang parte ng
katawan lalo na ang kanyang titi.
Si tatay, si tatay ang bumili ng arinola na
ginagamit ng batang lalaki.

Pangkat 2: katawan-katawan
Ang pangkat na ito ay tatalakayin ang parte ng
katawan na nabanggit sa kwento at ang
kahalagahan nito.

Magtatanghal ang pangkat.

Paliwanag:
Mata: Ginagamit ito sa pagbabasa at
panunuod.
Ilong: Ginagamit po ito sa pang-
amoy ng masasarap na ulam at
mababangong bulaklak.
Bibig: Ginagamit ito sa pananalita.
Kamay: Ito po ay ginagamit sa
pagsusulat.
Braso: Ang braso ay ginagamit po
ang lakas sa pagbubuhat.
Paa: Ang paa po ay ginagamit sa
paglalakad
Titi: Ang titi po ay mahalaga sa pag-
ihi upang hindi magkasakit sa bato
po.

Pangkat 3: Linis-linis

Batay sa kwento ipaliliwanag ninyo ang halaga


ng paglilinis ng katawan.

Linis-linis: mahalaga po ang paglilinis ng


katawan para sa atin upang maiwasan po ang
pagkakasakit at ang pagiging mabango po.

2. Talakayan
May ilang katanungan ako tungkol sa
ating binasang kwento. Talakayin natin
ang mga sagot ninyo.

a.Ano nga muli ang pamagat ng kwento?


b. Tungkol saan ba ito?

Pangkat 1.
c. sinu-sino ang tauhan sa kwento?
d. Ano ang gampanin ng bawat tauhan sa kwento?

Pangkat 2.
e. bakit mahalaga ang bawat parte ng
katawa?
f. Ano ang pinaka mahalagang parte ng
katawan batay sa kwento?
Pangkat 3
g. Paano nililinis ang mga parte ng katawan?
h. Bakit mahalaga na nalilinis ang parte ng
katawan

3. Pagpapayaman
Sa pagkakataong itompipili kayo mga
anak ng parte ng katawan at
ipaliliwanag bakit ito ang inyong
napili.

Rubric for the Second Prong of the Lesson Plan

4
Advanced
3
Proficient
21
Average Developing

Objectives Expressive and Expressive Expressive Expressive


instructional and instructi and instructi and instructi
objectives are onal onal onal
clearly stated objectives objectives objectives
and they are are stated are stated but are unclear.
all and they are some of
observable. observable. them need
improvement.

Language Use All instructions All Some Instructions


are clearly instructions instructions need
written are clearly are clearly improvement.
and within the written. written.
language of the
intended
learners.
Completenes All the All the Some Most
s and components of components components components
Quality the second of the of the lesson of the lesson
prong are second plan are plan are
included and prong are missing missing
are of excellent included to a or inadequat or inadequat
quality. satisfactory ely ely
level. addressed. addressed.
Post Reading
Activities
▪ Engagement
Activities
▪ GPU

Enrichment Ac
tivity

Variety and All activities All activities Some The


Engagement are varied and are varied for activities are activities lac
engaging to the the intended varied k variety
intended learners. and engagin and engagem
learners. g to ent
the intended

learners.

6
Levels of The questions The The The
Comprehension Q creatively questions i questions so questions
uestions include all nclude all mehow need
levels of levels of include all variety
reading compre reading some levels of and prop
hension comprehensi reading er
and are on and are comprehension sequence.
perfectly sequenced and are
sequenced properly somewhat
properly based based on sequenced
on GPU. GPU. properly
based on
GPU.

Total
NAME: ENRIQUEZ, VYRON M.
FACULTY EVALUATOR: MS. AUDRI
ANDES
COURSE/SECTION: BSED FILIPINO/
4H SCORE: /20

You might also like