You are on page 1of 4

DAILY School Grade V & VI

LESSON Teacher Subject Edukasyon sa


LOG Pagpapakatao
Day/Date January 18, 2023/Day 3 Grading Period Quarter 2 Week 9

I. Layunin GRADE 5 GRADE 6


A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwatao at
pagganap ng mga inaasahang hakbang, pahayag at kilos para sa
kapakanan at ng pamilya at kapwa
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang inaasahang hakbang, kilos at pahayag na may
paggalang at pagmamalasakit para sa kapakanan at kabutihan ng
pamilya at kapwa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nagagampanan nang buong husay ang anumang tungkulin sa programa
o proyekto gamit ang anumang teknolohiya sa paaralan EsP5P – IIi – 29
II. Nilalaman Tungkulin, Tanggapin at Gawin!
III. Kagamitang Panturo
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal Learning
Resources
5. Iba pang kagamitang
panturo

IV. Pamamaraan
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin Balikan ang nakaraang leksyon.
at/o Pagsisimula ng bagong
aralin.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin. Naatasan ka na bang gumawa ng isang tungkulin sa paaralan?


Anong tungkulin ang iyong ginampanan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pangkatin ang inyong klase sa apat. Bawat pangkat ay magpapakita ng
sa bagong aralin. palabas kung paano isinasagawa ang sumusunod na programa/
palatuntunan/ proyekto sa paaralan. Magsagawa ng pagpaplano sa loob
ng limang minute at ipakita ito sa loob ng 3-5 minuto.
Pangkat 1 – Paglalaro
Pangkat 2 – Paligsahan sa Pag-awit
Gamitin ang pamantayan sa ibaba upang maipakita nang maayos ang
gagawin ninyong palabas.
Pamantayan   

Kasiyahang Lahat ng kasapi Isa o dalawang Tatlo o mahigt


ipinakita sa ng pangkat ay kasapi ng pang kasapi ng
gawain nagpakita ng pangkat ay pangkat ay hindi
kasiyahan sa hindi nagpakita nagpakita ng
pakikilahok sa ng kasiyahan sa kasiyahan sa
gawain pakikilahok sa pakikilahok sa
gawain gawain

Pakikiisa Lahat ng kasapi Isa o dalawa sa Tatlo o mahigt


ng pangkat ay mga kasapi ng pang kasapi ng
nakiisa sa pangkat ay pangkat ay hindi
gawain hindi nakiisa sa nakiisa sa
gawain gawain

Maging mapanuri sa panonood ng palabas ng bawat pangkat


sapagkat bawat isa ang magiging hurado. Bawat isa ay may show-
me-board na itataas kung saan nakalagay ang bilang ng bituin.

D. Pagtatalakay ng bagong Pag-uulat ng bawat pangkat


konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Talakayin ag sagot ng mga bata.


at paglalahad ng bagong
kasanayan #2

F. Paglinang sa kabihasnan Ang pagtupad sa mga nakatakda sa iyong mga gawain, proyekto at
(Tungo sa Formative program ay mahalaga. Marami sa mga gawaing pampaaralanang
Assessment) nangangailangan ng pakikiisa ng mga mag-aaral upang magtagumpay.
Gawin dapat ito nang may kasiyaha’t kahusayan at hindi napipilitan,
upang mataas na kalidad ng Gawain ang siyang mangibabaw.
G. Pagplalapat ng aralin sa pang- Bilang isang mag-aaral sa ika limang baiting paano mo nagagampanan
araw-araw na buhay nang buong husay ang anumang tungkulin sa programa o proyekto sa
paaralan?
H. Paglalahat ng Aralin Ang pagtanggap at pagtupad ng anumang tungkulin na nakaatang sa
isang tao ay tanda ng kanyang pagiging responsable.Ito ay susi upang
magtagumpay ang anumang programa/proyekto ng grupo

I. Pagtataya ng Aralin Panuto : Lagyan ng tsek (/) ang ikalawang hanay kung nilahukan mo
ang programa, palatuntunan, paligsahan sa unang hanay at ekis (X)
naman kung hindi. Sa ikatlong hanay, iguhit ang iyong naramdaman ng
isagawa ito. Masayang mukha kung nasiyahan ka at malungkot na
mukha naman kung hindi. Sa huling hanay, isulat kung bakit ito ang
iyong naramdaman.
Programa/palatuntunan/ Pakikilahok Naramdama Bakit
paligsahan n

1. Buwan ng Wika

2. Paligsahan sa paglaro

3. Patimpalak sa pag-
awit

4. Christmas Party

5. Quiz Bee

J. Karagdagang Gawain para sa


Takdang-Aralin at Remediation

V. Mga Tala

VI. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like