You are on page 1of 6

Mohammad

Paaralan Integrated Baitang 6


Pang-araw-araw na School
Tala sa Pagtuturo sa Marissa L.
Guro Asignatura EsP6
EsP Baitang 6 Montecillo
Unang
Petsa/Oras Markahan
Markahan
HWPL Lesson No. and Title: 2- A Reason for All Creation Living in Harmony
Key Contents:
• My Value
All creation has their own meaning and value. Even for humans, their existence itself
has a value.
• My Influence
All creation has influence on each other. Humans also exert influence on others. They
can even choose what kind of influence they exert to others.
• My Role and Duty
A reason for all creation living in harmony is they perform their own duty. When
humans also know and perform their duty, then a peaceful world can be created.
‫قال تعالى‬:
‫واعتصموا بحل هللا جميعا وال تفرقوا‬
Qur an:
And hold fast, all of you together, to rope of Allah, and be not divided among
yourselves, ...
Al Imran 103.
‫قال تعالى‬:
‫من عمل صالحا فلنفسه‬.

Whosoever does righteous good deed it is for (the benefit of) his own self.
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagsunod sa
A. Pamantayang
mga tamang hakbang bago makagawa ng isang desisyon para sa
Pangnilalaman
ikabubuti ng lahat.
B. Pamantayan sa Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob
Pagganap para sa ikabubuti ng lahat.
C. Mga Nakapagsusuri nang mabuti sa mga bagay na may kinalaman sa
Kasanayan sa sarili. EsP6PKP-Ia-i-37
Pagkatuto
(Isulat ang
Code ng Bawat
Kasanayan)

1. Understand the reason why all creation lives in harmony.


 Layunin ng
2. Understand my value, my influence, and my role.
HWPL 12
Lessons
II. NILALAMAN
Pagsusuri nang Mabuti sa mga Bagay na may Kinalaman sa
A. Paksa
Sarili
Pamumuhay ng matiwasay sa pamamagitan ng pag-alam at
pakilala sa sariling kahalagahan, impluwensiya sa ng bawat tao
B. Pangunahing
sa kaniyang kapuwa sa pagtugon ng pangangailangan ng bawat
Konsepto
isa at paganap ng mga tungkulin ng buong katapatan at bukal
sa kalooban.
C. Kinakailangang Pagmamahal sa kapayapaan
Kasanayan
III.KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
Gabay ng Guro at mga Karagdagang Materyal sa Edukasyon sa
1. Mga Pahina sa
Pagpapakatao 6
Gabay ng Guro
Unang Pilipino sa Makabagong Panahon pp. 3-4
2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Ugaling Pilipino sa Makabagong Panahon 6 pp.10-17
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan
mula sa portal
ng Learning
Resource
B. Iba pang
Kagamitang Panturo
1. Websites
2. Aklat/Journal
C. Kagamitan Kopya ng Rubrik,
IV. PAMAMARAAN
 Panalangin
A. Pang-araw-araw  Pagbati
na Gawain  Pag-check ng attendance

B. Pangunahing  Balik-aral
Gawain Ano-ano ang mga katangian ng isang mapanuring
pag-iisip?

 Pagganyak
Naitanong ba ninyo sa inyong mga magulang kung sino
ang nagbigay ng inyong pangalan?
Sino sa inyo ang nakakaalam ng kahulugan ng inyong
pangalan?
 Activity (Gawain) Group Activity

Ipaskil sa pisara ang Rubrik sa Pangkatang Gawain


5 3 1
Presentasyo Buong husay Naiulat at Di-gaanong
n at malikhaing naipaliwana naipaliwana
naiulat at g ang g ang
naipaliwanag pangkatang pangkatang
ang gawain sa gawain sa
pangkatang klase klase.
gawain sa
klase
Kooperasyo Naipamalas Naipamalas Naipamalas
n ng buong ng halos ang
miyembro lahat ng pagkakaisa
ang miyembro ng iilang
pagkakaisa sa ang miyembro sa
paggawa ng pagkakaisa paggawa ng
pangkatang sa paggawa pangkatang
gawain ng gawain
pangkatang
gawain
Takdang Natapos ang Natapos ang Di natapos
Oras pangkatang pangkatang ang
gawain nang gawain pangkatang
C. Panlinang na buong husay ngunit gawain
Gawain sa loob ng lumampas sa
itinakdang takdang oras
oras

1. Ipakilala natin ang ating mga pangalan at ang kahulugan


nito.
Kung mabibigyan mo ang sarili ng bagong pangalan, ano ito
at bakit?
2.Ipakilala natin ang ating mga kapamilya. Talakayin natin
kung ano sila sa atin at kung bakit sila ay mahalaga.

Paalala: Bago ang gawain, ibigay ang mga pamantayan sa


paggawa. Maglaan ng ilang minuto para sa
pagsasagawa
ng naitalagang gawain. Pagkatapos ng gawain, iulat sa
klase ang kanilang nagawa.
Mga tanong sa pagtalakay sa ginawang pag-uulat:
1.Kumusta ang inyong mga gawain?
2.Naipakilala ba ng lahat ang kanilang pangalan at ang kahulugan
nito?
3.Nakapagbigay din ba kayo ng panibagong pangalan at ang
kahulugan nito kung mabigyan ng pagkakataon?
4.Lahat din ba sa inyo ay nakikiisa sa pagpakilala sa kani-
kanilang
kapamilya at ang kahalagahan nila sa inyong buhay?

 Analysis (Pagsusuri)
Itanong ang mga sumusunod:
1.Ano ang inyong nararamdaman ng pinakilala ninyo ang
inyong sarili?
2.Ano-ano ang mga nakatulong sa inyo upang maipakilala
mo ng buong kahusayan ang iyong sarili?
3.Ano-ano naman kaya ang balakid ng inyong kinaharap
habang isinagawa ang gawain?
4.Paano naman ninyo nalampasan ang mga ito?
5.Paano naman ninyo maiuugnay ang gawaing ito sa ating
leksiyon?

 Abstraction ( Paghahalaw)
Patnubay para sa guro:

1.Gabayan ang mga mag-aaral sa pagsagot sa mga tanong.


2.Bigyang-diin ang mga konsepto ng HWPL (Peace
Integration) at Islamic Values.
3.Ang background information at Qur’anic verse o Hadith
ay
gabay lamang para sa integrasyon o pagsasama ng mga
mahahalagang konsepto. Hindi kailangang ipabasa sa
mga
bata.
Mga tanong:
1.Alam ba ninyo na ang bawat isa sa atin ay mahalaga?
 Ang bawat tao ay mahalaga.
2.Bakit kailangan nating suriin nang mabuti ang mga
bagay na may kinalaman sa ating sarili?
 Kailangan nating suriin nang mabuti ang mga bagay
na may kinalaman sa ating sarili upang makilala
natin ng lubos ang ating buong pagkatao lalong-lalo
na ang ating halaga, impluwensya at ang ating
katungkulan sa sarili at kapuwa. Ang taong
kumikilala sa kanyang halaga ay magkakaroon ng
respeto sa kapuwa sa pamamagitan din ng pagkilala
sa kanilang kahalagahan.
3.Bakit kailangan nating alamin ang ating mga tungkulin?
 Ang ating mga tungkulin ay kailangan nating alamin
upang ang mga ito ay ating magampanan ng kusang
loob at buong katapatan.
4.Ano-ano ang mga maging bunga sa pagkilala sa ating
mga
sariling kakayahan at kahalagahan?
 Ang taong kumikilala sa sariling kakayahan at
kahalagahan ay magkakaroon ng respeto sa sarili at
sa kanyang kapuwa, nakikilala na rin niya ang
kahalagahan ng bawat isa na maaaring maging
dahilan ng sama-samang pamumuhay sa isang
mapayapang kumunidad .
5.Ano ang maaring mabuting dulot ng pagkikila sa sarili sa
pagganap ng iyong tungkulin?
 Nagagampanan ng mabuti, buong husay at buong
katapatan ang ating mga tungkulin kung nakilala
natin ang ating sarili kaakibat nito ang pakakaroon
ng respeto at pagkilala rin sa kahalagahan ng
kapuwa na siyang maging dahilan ng pagtugon sa
mga pangangailangan ng bawat isa.
Application (Paglalapat)

A. Pag-isipan at itala ang tulong na maaari mong


maibigay sa iyong pamilya, mga kaibigan, mga guro at
iyong mga mahal sa buhay para sa isang linggo at
gumawa at representasyon sa impluwensiyang mayroon
ka.
Basahin nang mabuti ang bawat pangungusap. Isulat ang tsik
( ) kung mabuting gawain na dapat gampanan at ekis( X )
kung hindi sa patlang bago ang bilang.

_____1. Ang sarili ay dapat kikilalanin bilang isang


mahalagang nilalang sa mundo.
_____2. Kikilalanin din ang kahalagahan ng kapuwa.
_____3. Ipagwalang bahala ang mga tungkuling napag-alaman.
_____4. Ang mga tungkulin ay dapat gampanan ng kusang
loob at may buong katapatan.
_____5. Ang taong kumikilala sa sarili ay may respeto sa
D. Pagtataya ng
sarili at sa kanyang kapuwa.
Aralin
_____6. Isipin lagi ang sarili bahala na ang iba.
_____7. Ang respeto ay ilaan lamang sa inyong sarili.
_____8. Ang taong nakakakila sa kanyang halaga ay marunong
din
magpapahalaga sa kaniyang kapuwa.
_____9. Kikilalanin dapat ang ating mga sarili upang mamuhay
ng
matiwasay.
____10. Kailangan nating suriin nang Mabuti ang ating sarili
upang malaman natin ang ating buong pagkatao.

Ugaliin ang pagiging mabuting mamamayan na nagpapahalaga sa


E. Takdang- Aralin
sarili at sa kapakanan ng iyong kapuwa.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nagangailangan ng
iba pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin sa mga
stratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni:

MARISSA L. MONTECILLO

Sinuri ni:

1. Content DR. RUBY S. BUHAT

Name and Signature OF Evaluator

2. Language NONITO B. SUERTE

Name of and Signature of Evaluator

You might also like