You are on page 1of 3

School: CATALINO CASTANEDA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: JERICO A. ABRENICA Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 19 – 23, 2022 (WEEK 5) Quarter: 1ST QUARTER

I.LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

A.Pamantayan Naipamamalas ang pang- Nakapaghahambing ng dami ng Natutukoy ang populasyon sa Natutukoy ang katangiang Nakikilala ang mga anyong
Pangninilaman unawa sa rehiyon bilang populasyon sa rehiyon sariling rehiyon pisikal na nagpapakilala ng tubig at anyong lupa sa aming
konseptong heograpikal iba't-ibang lalawigan sa rehiyon
upang mapahalagahan ang rehiyon
sariling rehiyon
B.Pamantayang Nakalalahok sa pangangalaga Nakalalahok sa pangangalaga ng Nakalalahok sa pangangalaga ng Nakalalahok sa pangangalaga Nakalalahok sa pangangalaga
Pagganap ng mga lalawigan bunga ng mga lalawigan bunga ng mga lalawigan bunga ng ng mga lalawigan bunga ng ng mga lalawigan bunga ng
pakikibahagi sa nasabing pakikibahagi sa nasabing pakikibahagi sa nasabing pakikibahagi sa nasabing pakikibahagi sa nasabing
rehiyon. rehiyon. rehiyon. rehiyon. rehiyon.
C.Mga kasanayan sa pagkatuto AP3LAR-Id-6 AP3LAR-Ie-6 AP3LAR-Ie-7 AP3LAR-Ie-8 AP3LAR-Ie-8
(Isulat ang code sa bawat kasanayan) Naihahambing ang mga Nailalarawan ang iba't-ibang Nailalarawan ang iba't-ibang Napaghahambing ang iba't- Napaghahambing ang iba't-
lalawigan sa rehiyon ayon sa lalawigan sa rehiyon ayon sa lalawigan sa rehiyon ayon sa mga ibang pangunahing anyong ibang pangunahing anyong
dami ng populasyon gamit dami ng populasyon gamit ang katangiang pisikal at lupa at anyong tubig ng iba't- lupa at anyong tubig ng iba't-
ang mapa ng populasyon mapa ng populasyon. pagkakakilanlang heograpikal ibang lalawigan sa sariling ibang lalawigan sa sariling
nito gamit ang mapang rehiyon. rehiyon.
topograpiya ng rehiyon
II.NILALAMAN B.Ang mga lalawigan sa aking B.Ang mga lalawigan sa aking B.Ang mga lalawigan sa aking Anyong lupa Anyong lupa
rehiyon. rehiyon. rehiyon. 3.3 Likas yaman 3.3 Likas yaman
1.Mapang 1.Mapang topograpiya2.hazard 1.Mapang topograpiya2.hazard 4.Kahalagahan at 4.Kahalagahan at
topograpiya2.hazard map3.topograpiya map3.topograpiya pangangalaga pangangalaga
map3.topograpiya 3.1.panahon 3.1.panahon
3.1.panahon

Subject Matter
III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa gabay sa pagtuturo Pp 29-30 Pp 31-37 Pp 38-46 Pp 47-50 Pp 51-54
2.Mga pahina sa kagamitang pang
mag-aaral.
3.Mga pahina sa teksbuk
4.Karagdagang kagamitan mula sa Multi media powerpoint internet television
LRDMS
B.Iba pang kagamitang panturo chart Chart ng populasyon bargraph Graphic organizer Semantic map
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin o Ano ang kahulugan ng Ano ang tinalakay natin Ano ang pamayanan? Ano ang tinalakay natin Anu-ano ang mga lalawigan sa
pasimula sa bagong aralin populasyon? kahapon? kahapon? gitnang Luzon?
(Drill/Review/Unlocking of difficulties)
1.Paghahabi sa layunin ng aralin Basahin ang usapan o Pambungad na awit Ano ang gamit ng mapa? Basahin ang usapan sa pahina Basahin at pag-usapan ang
diyalogo sa pahina 29 47 sumusunod na talata
(Motivation)
2.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ilan ang populasyon ng Pag-aralan ang graph sa itaas Suriin natin ang ating rehiyon. Ano-anu ang mga katangian Ilang lalawigan ang bumubuo
bagong aralin limang barangay sa ng mga lugar na madadanan sa rehiyon III
(Presentation) lungsod /bayan? nila?
3.Pagtalakay ng bagong konsepto at Ilan ang babae at lalaki sa Paghambingin ang populasyon Pagtalakay sa paksang aralin Tingnan ang mapang Anu-ano ang mga nabanggit
paglalahad ng bagong kasanayan bawat barangay? sa bawat barangay topograpiya ng gitnang luzon na anyong tubig at anyong
(Modeling) lupa?
No.1
4.Pagtalakay ng bagong konsepto at Ilan ang mga bata at ialan ang Batay sa sumusunod na bar Gaano kalaki o kaliit ang Pagtalakay sa aralin Ano pang ibang mga anyong
paglalahad ng bagong kasanayan mga matatanda? grap,sagutin ang ss. na tanong populasyon n gating rehiyon? Original File Submitted and tubig at anyong lupa sa ating
No.2 Formatted by DepEd Club rehiyon ang alam mo?
(Guided practice) Member - visit
depedclub.com for more
5.Paglilinang sa kabihasan Pag-aralan ang bar graph Aling mga barangay ang mas Aling dalawang lalawigan ang Gawin ang gawain c sa pahina Ano ang maaaring maging
(Tungo sa formative Assessment) marami ang nakatirang lalaki pinakamarami ang populasyon 50 epekto ng anyong lupa at
(Independent practice) kaysa mga babae? ng mangingisda? anyong tubig sa lugar na
kinalalagyan mo?
6.Paglalapat ng aralin sa pang araw- Ganito rin ba kadami ang Pag-aralan muli ang datus ng Sa inyong pamayanan,Anu-ano Sa inyong pamayanan may Ano ang masasabi mo tungkol
araw na buhay populasyon sa inyong limang barangay ang hanapbuhay ng mga tao? mga anyong lupa at tubig ba sa bawat anyong lupa at
(Application/Valuing) barangay? kayong makikita? anyong tubig?
Paglalahat ng aralin Anu-ano ang mga datus na Sa limang barangay,ano ang Gawain A P43 Ano ang natutunan ninyo sa Paano ka makakatulong sa
(Generalization) kailangan sa pagsaliksik mas nakakarami? ralin natin sa araw na ito? pagpapanatili ng kagandahan
tungkol sa populasyon? ng anyong lupa at anyong
tubig sa rehiyon?
Pagtataya ng aralin Paghambingin ang Sagutin ang mga tanong Gawin ang Gawain C sa pahina Sagutin ang graphic organizer Sagutin ang Gawain A sa
populasyon sa bawat 45 pahina 53
barangay
Karagdagang gawain para sa takdang Aalamain ang bawat Ano ang Pamayanan? Bsahin ang talata Itala ang mga anyong lupa at Gawin ang Gawain sa Gawain
aralin populasyon sa bawat anyong tubig C.
(assignment) barangay ng San Narciso.
V.Mga Tala
VI.Pagninilay
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B.bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawaing
remediation
C.Nakakatulong ba ang remedia?Bilang
mag aaral na nakakaunawa sa aralin
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E.Alin sa mga stratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?Paano ito
nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
nararanasan sulusyon sa tulong ang
aking punong guro at supervisor?
G.Anong gagamiting pangturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro.

Prepared:

JERICO A. ABRENICA
Adviser Noted:
RAUL J. RAMOS
School Head

You might also like