You are on page 1of 4

OCTOBER 4, 2016 TUESDAY Paano natin maipapakita ang pagtupad sa mga

alituntunin sa ating pamilya.


ARALING PANLIPUNAN 2:30-3:10
Kinakailangan bang pahalagahan ang mga
I. Layunin: alituntuning ito? Bakit?

Napahahalagahan ang pagtupad sa mga alituntunin ng Ano ang kahalagahan ng mga alituntuning ito ng
pamilya. pamilya?

Natutukoy ang mga alituntunin ng pamilya. 5. Paglalapat

II. Paksang Aralin: Iguhit ang masayang mukha kung ang larawan ay
nagpapakita ng pagtupad sa alituntunin sa tahanan at
A. Mga alituntunin ng Pamilya
malungkot na mukha kung hindi.
B. Sanggunian: K to 12 Curriculum Guide sa Araling
IV. Pagtataya
Panlipunan ph.
Lagyan ng tsek kung nagpapakita ng pagtupad sa
Matapat na Pilipino 124-128
mga alituntunin sa tahanan at ekis kung hindi. Gawin ito sa
C.Kagamitan: Mga Larawan sagutang papel.

III. Pamamaraan ______a. Pagsasabi ng po at opo sa nakakatanda.

1. Pagganyak ______b. paglalaro muna bago gumawa ng takdang aralin.

Palagi ba kayong nauutusan ng miyembro ng inyong ______c. Pag-iwan sa mesa ng pinagkainan matapos kumain.
pamilya?
______d. Pag-uwi sa bahay sa itinakdang oras.
Ano ang kanilang inuutos sa inyo?
______e. Pag-iwas sa panunuod ng telebisyon habang
Nasusunod mob a ang mga ito ng kusang loob? kumakain.

2. Paglalahad V. Gawaing-Bahay

a. Ipaskil ang mga larawan ng mga alituntunin sa Isulat ang mga alituntunin sa inyong tahanan.
tahanan.

b. Ipatukoy sa mga bata ang ipinapakita sa bawat


larawan.

3. Pagtatalakay

a. Alin sa mga ito ang palagi niyong naisasagawa?

b. Alin sa mga ito ang hindi niyo naisasagawa?

c. Alin sa mga ito ang alituntunin sa inyong tahanan?

d. Nasusunod mo bang lahat ang mga ito?

e. Alin sa mga ito ang lagi mong nasusunod?

f. Alin sa mga ito ang hindi mo nasusunod?

g. Paano kaya mapapahalagahan ang mga


alituntuning ito?

4. Paglalahat
OCTOBER 7, 2014 TUESDAY 5. Application

SCIENCE AND HEALTH 5:00- 6:00 Draw a if the picture shows the correct way of
taking care of a plant, draw a if not.
I. Objective

Describe ways of caring and showing concern


for plants.

II. Subject Matter

A. Ways of Caring and Showing Concern for 6. Evaluation


Plants
Check (/) the correct ways in taking care of
B. Reference: Science Curriculum 3.1 plants.

Science Links pp. 171-173 ____1. Place the plants inside the box.

C. Materials: pictures, chart ____2. Remove dry leaves from plants.

D. Values: Caring for plants ____3. Pull out the weeds.

III. Procedure ____4. Put a fence around small plants.

A. Preliminary Activities ____5. Burn plants to kill insect pests.

1. Health Check IV. Assignment

2. Review Write the different ways in taking care of plants.

What do plants need in order to grow?

B. Developmental Activities

1. Motivation

Do you have plants at home?

How do you take care of them?

2. Presentation

Present and show pictures of proper way of


taking care of plants.

3. Discussion

What are the different ways of caring for plants?

4. Generalization

How should we take care of plants?


OCTOBER 2, 2014 THURSDAY Panuto: Isulat ang titik ng tamang sagot sa
inyong sagutang papel.
FILIPINO 4:10- 5:00
1. Nagmamaneho ng sasakyan ang tatay ni Lino
I. Layunin:
ng biglang umilaw ng pulang bumbilya ang ilaw trapiko.
Nabibigyang-kahulugan ang mga babalang Ano ang dapat gawin ng tatay ni Lino?
madalas nakikita sa paligid.
a. Ituloy ang pagpapatakbo ng sasakyang
II. Paksang-Aralin minamaneho.

Mga Babalang Madalas Nakikita sa Paligid b. Ihinto ang minamanehong sasakyan.

Kagamitan: larawan, tsart c. Iliko ang minamanehong sasakyan.

Pagsunod sa mga babala 2. Balak ni Rita na pumunta sa banyo. Saang


bahagi ng gusali siya dapat pumunta kung nakita niya
III. Pamamaraan
ang babalang ito?
A. Panimulang Gawain
a. sa itaas b. sa ibaba c. sa kanan
1. Pampasiglang Awit
3. Ano ang ibig sabihin ng pedestrian Crossing?
Mag-isip-isip ng 1,2,3…
a. palikuran
B. Panlinang na Gawain
b. sakayan
1. Tunguhin
c. tawiran
Ano ang gagawin mo kapag may nabasa kang
4. Ano ang ibig sabihin ng luntian sa ilaw
babala?
trapiko?
2. Paglalahad
a. huminto b. mag-antay c. tumakbo
Magpakita ng mga larawan ng babala.
5. Ano ang ibig sabihin ng babalang ito?
3. Pagturo at Paglalarawan

Ano ang ibig sabihin ng mga babalang ito?


a. sumigaw b. tumahimik c. bumulong
Ano ang gagawin mo kapag may nakita kang
IV. Gawaing-bahay:
ganitong babala.
Magdala ng larawan ng babala at isulat sa likod ng
Ano ang mangyayari kung hindi natin susundin
larawan ang ibig sabihin nito.
ang mga babalang ating nakikita sa kapaligiran?

4. Paglalahat

Ano ang natutuhan mo sa aralin?

5. Kasanayang Pagpapayaman

Isulat sa show-me-board ang kahulugan ng mga


babalang ipinakikita ko.

6. Pagtataya
SEPTEMBER 6, 2016 TUESDAY Pangkat II – pagtapik

MAPEH (MUSIKA) 11:20- 12:00 Pangkat III – pagpadyak

I. Layunin: 5. Paglalahat

Napapapalakpak, nakatatapik, nakaaawit at Ano ang inyong natutuhan sa ating aralin


nagpapatugtog ng mga instrumentong pangmusika ngayon?
bilang tugon sa tunog na may tamang ritmo.
6. Paglalapat
II. Paksang-Aralin
Muli nating awitin ang “Bahay Kubo” Kasabay
A. Ritmo- Ang Pagkakasaayos ng mga Tunog ng pagpalakpak.

B. Sanggunian: K to 12 Curriculum in MUSIC IV. Pagtataya

C. Kagamitan: tsart, awit A. Ipakita ang sumusunod na hulwarang


panritmo sa pamamagitan ng pagpalakpak o pagtapik
Aktibong Pakikilahok
III. Pamamaraan _____1. III |III| III |

A. Panimulang Gawain _____2. IIII | IIII | IIII |

1. Pampasiglang Awit _____3. II | II | II |

2. Pagsasanay B. Gamitin ang “barline” o panghati upang


mapangkat ang mga tunog.
So-fa silaba
4. Tatluhan
B. Panlinang na Gawain
IIIIIIIII
1. Pagganyak
5. Dalawahan
Narinig mo an aba ng awit na “Bahay Kubo”?
IIIIII
Ano ang nilalaman ng awit?

2. Paglalahad

Iparinig ang awit na “Bahay Kubo” sa mga bata.

Ngayon naman ay sabayan natin ng palakpak o


pagtapik habang inaawit natin ito.

3. Pagtalakay

Paano ninyo inaawit ang Bahay Kubo?

Ano ang masasabi mo sa bilang ng palakpak


habang inaawit natin ito?

4. pangkatang Gawain

Ngayon naman ay aawitin natin ang “Bahay


Kubo” kasabay ng kilos.

Pangkat I – pagpalakpak

You might also like