You are on page 1of 4

School: SIÑURA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: SHERLEY D. MERCADO Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: OCTOBER 24 – 28, 2022 (WEEK 10) Quarter: 1ST QUARTER

I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


A. Pamantayang Pangnilalaman  Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
 Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
 Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan sa pag-unawa ng iba’t ibang teksto
 Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t – ibang teksto at napapalawak ang kaalaman sa talasalitaan
 Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
 Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media tulad ng patalastas at maikling pelikula
 Naipamamalas ang pagpapahalaga at ksanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pa
 gbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
B. Pamantayan sa Pagganap  Natatalakay ang paksa o isyung napakinggan
 Nakabibigkas ng tula at iba’t ibang pahayag nang may damdamin, wastong tono at intonasyon
 Naisasalaysay muli ang nabasang kuwento o teksto nang may tamang pagkakasunod-sunod at nakagagawa ng poster tungkol sa binasang
teksto
 Nagagamit ang diksiyonaryo at nakagagawa ng balangkas sa pagkalap at pag-unawa ng mga impormasyon
 Nakasusulat ng talatang pasalaysay
 Nakapagsasalaysay tungkol sa pinanood
 Nakasasali sa mga usapan at talakayan, pagkukuwento, pagtula, pagsulat ng sariling tula at kuwento
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F4PT-Ii 1.5 F4PS Ib-h-6.1
( Isulat ang code sa bawat kasanayan) Naibibigay ang kasalungat na Natutukoy ang bahagi ng binasang kuwento
kahulugan ng mga salita. ADMINISTER ADMINISTER
Pagbibigay ng kasalungat na Pagtukoy ng bahagi ng binasang kuwento: REVIEW FOR THE 1ST FIRST GRADING FIRST
II. NILALAMAN kahulugan ng salita simula, kasukdulan at pagtatapos ng kuwento PERIODICAL TEST EXAM GRADING
( Subject Matter) EXAM
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo 80-81 82-83
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag- 37, 39-40 39,41
Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa LRDMS
5. Iba pang Kagamitang Panturo Power point Presentation Power point Presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o 1. Unang Pagsusulit 1. Pagbabaybay
pasimula sa bagong aralin 2. Pagbabaybay 2. Ipagawa sa lahat ng mga salita.
( Drill/Review/ Unlocking of 3. Paghawan ng Balakid Salita Maiuugnay
koi to sa…
difficulties) Pormal na HINDI
depinisyon kaugnay ng
salita
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Naranasan na ba ninyong kumain Pagganyak
(Motivation) ng hipon at biya? Pangkatang Gawain:
Pagsusunud-sunurin ang mga larawan.
-Tama ba ang pagkasunod-sunod ng mga
larawan?
-Puwede ba itong magkapalit-palit?
Pangatwiran ang sagot.

C. Pag- uugnay ng mga halimbawa sa bagong Pag-awit: Gawin Natin


aralin “Kung Tayo’y Magkaibigan” Itanong:
( Presentation) Itanong: Paano ipinakita nina Hipon Ano ang naalala mo sa kuwento nina Hipon at
at Biya ang mabuting Biya?
pagkakaibigan? Ano-ano ang pangyayari sa kuwento?

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawin Natin Paggamit ng pyramid sa pagtalakay ng


paglalahad ng bagong kasanayan No I Pagbasa sa Kuwento: napakinggang kuwento.
(Modeling) “ Hipon at Biya”
-Ni Carla Pasis
-Adarna
1. Paggabay sa mga mag-aaral ng
makagawa ng isang tanongula sa
napakingang kuwento.
2. Laro: Pasahan ng tanong at
pasagutin sa paghinto ng pagtugtog
ng musika.
3. Itanong:
a. Ano-anong damdamin ang
ipinakita ni Hipon?
b. Paano nila ito ipinakita sa
kuwento?
c.Bakit nila ito naramdaman sa
kuwento ?

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawin Ninyo Gawin Ninyo


paglalahad ng bagong kasanayan No. 2. Pangkatang Gawain Pagbasa nang malakas sa mga mag-aaral,
( Guided Practice) Ipagawa ang Pagyamanin Natin “ Nanimbag sa Katig”. TG, ph. 83.
Gawin Ninyo B, KM, ph. 39
F. Paglilinang sa Kabihasan Gawin Mo Gawin Mo
(Tungo sa Formative Assessment ) Ipagawa ang Pagyamanin Natin, Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin Mo A,
( Independent Practice ) Gawin Mo C, KM, ph 40 KM, ph. 41.

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na Paano mo pahahalagahan ang Bakit kailangang gawin ang mga pamantayan
buhay iyong kaibigan? sa pakikinig?
( Application/Valuing)
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan mo sa kuwento Ano – ano ang bahagi ng kuwento?
( Generalization) nina Hipon at Biya?

I.Pagtataya ng Aralin Magtala ng limang salita mula sa Ibigay ang mga bahagi kuwento ayon sa
kuwentong napakinggan. Isulat sa napakinggang kuwento.
tapa tang kasalungat nito.

J. Karagdagang gawain para sa takdang Magtala ng limang salita sa piniling Basahin ang kuwentong “Si Pagong at si
aralin ( Assignment) binasang kuwento. Matsing”, pagkatapos ay ibigay ang mga
Ibigay ang kasalungat nito. bahagi ng kuwento.

V. Mga Tala

VI. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%


sa pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang ng
mag aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang
nakatulong ng lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraninang aking nararanasan
sulusyunan sa tulong ang aking punong
guro at supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo ang aking
nadibuho na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like