You are on page 1of 6

GRADES 1 TO 12 Paaralan SINURA ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas Unang Baitang

DAILY LESSON LOG Guro ADELINA S. OCAMPO Subject MATH


Petsa/ Oras OCT.31-NOV.4 ,2022 Markahan IKALAWANG MARKAHAN - Week 1

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


HOLIDAY HOLIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of
Pangnilalaman Addition and subtraction of whole Addition and subtraction of whole Addition and subtraction of whole
numbers up to 100 including money numbers up to 100 including money numbers up to 100 including money
B. Pamantayan sa Pagganap Able to apply addition addition of whole Able to apply addition addition of whole Able to apply addition addition of whole
numbers up to 100 including money in numbers up to 100 including money in numbers up to 100 including money in
mathematicall problems and real life mathematicall problems and real life mathematicall problems and real life
situations situations situations
C. Mga Kasanayan sa Illustrates addition as “putting together or Illustrates addition as “putting together or Illustrates addition as “putting together or
Pagkatuto combining or joining sets M1NS-lla-23 combining or joining sets M1NS-lla-23 combining or joining sets M1NS-lla-23
Isulat ang code ng bawat
kasanayan.
II.NILALAMAN Combining Set/ joining sets Combining Set/ joining sets Uses symbols and identifies addition
components in combining
or joing sets

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa DBOW Q2 No.11 DBOW Q2 No.11 DBOW Q2 No.11
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa MODULE Q2 WEEK1 MODULE Q2 WEEK1
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Popsicle sticks Popsicle sticks Popsicle sticks
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Magbigay ng mga paper bills ng Magbigay ng mga paper bills ng Pilipinas.
aralin at/o pagsisimula ng Pilipinas.
bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng Tumawag ng isang bata. Sabihan Tumawag ng isang bata. Sabihan ito Ano nga ba ang pagsasama-sama
aralin ito na kumuha ng mga gamit niya sa na kumuha ng mga gamit niya sa Ng mga sets para makabuo ng bagong
bag. bag. sets?
Ano ang mga gamit na nakuha ni Ano ang mga gamit na nakuha ni
Bea? Bea?
3 notbuks ang tawag sa mga gamit 3 notbuks ang tawag sa mga gamit
na ito ay set ng notebooks. na ito ay set ng notebooks.

C. Pag-uugnay ng mga Iparinig ang kwento:


halimbawa sa bagong Isang araw, nagpunta ang nanay sa
aralin. pamilihan. Bumili siya ng isada,
karne at mga gulay. Bumili rin siya
ng pasalubong para sa kanyang mga
anak na sina Dino at Danica.
Hulaan ninyo kung ano ang
pasalubong ng nanay sa kanyang
mga anak.
Pinasasalubungan din ba kayo ng
inyong nanay?
Ano ang sinasabi ninyo kung
nakakatanggap ng pasalubong?

D. Pagtalakay ng bagong Narito ang pasalubong ng nanay kay


konsepto at paglalahad Dino at Danica.
ng bagong kasanayan #1 Ipakita ang cut-out.
Dino 1 mansanas
Danica 1 mangga
Kung kayo ang makakatanggap ng
pasalubong alin ang mas gugustuhin
mo, prutas o kendi? Bakit?
Ano ang pasalubong para kay Dino?
Para kay Danica?
Pagsamahin natin ang pasalubong
nila.
(1 mansanas) (isang

mangga)
(isang mansanas isang mangga)
Anong bagong pangkat o set ang
nabuo nang pinagsama ang kay
Dino at kay Danica?
E. Pagtalakay ng bagong Magbigay ng mga tunay na bagay sa
konsepto at paglalahad mga bata.
ng bagong kasanayan #2 Hayaang bumuo ang mga bata ng
bagong set sa pagsasama ng mga
bagay.
Hal. 2 bola at 3 holen ( 2 bola , 3
holen)

F. Paglinang sa Kabihasaan Pagtambalin ang bagong set na


(Tungo sa Formative mabubuo kung pagsasamahin ang
Assessment) mga

1. 4 na bola at 2 bola
2.3 sorbetes at 3 sorbetesb. 1puno.
1 kubo
3.2 payong at 1 payong c. 3
sorbetes, 3 sorbetes
d. 4bola, 2 bola
4.1 silya at 1 mesa e. 2
payong, 1 payong
5.1 puno at 2 kubo
bola a. 1silya,1 mesa
G. Paglalapat ng aralin sa Gumamit ng larawan Isulat ang tamang pamilang.
pang-araw-araw na buhay Ano ang bagong set na mabubuo?
Iguhit ito.
1. (1bola) at (1 lobo) ( )
2. (1 lapis) at (1 aklat) ( )
3. ( 2 payong) at ( 1 payong) ( )
4. ( 4 paru-paro) at (4 bulaklak)
( )
5. ( 3 babae) at (6 na lalaki)
( )

H. Paglalahat ng Aralin Paano tayo nakabubuo ng bagong Ang pagdadagdag ay Ang pagdadagdag ay
set? pagsasama o pagsasama-sama pagsasama o pagsasama-sama
Ano ang ginagawa natin sa mga
ng pangkat upang makabuo ng pangkat upang makabuo
laman ng mga set?
Tandaan: ng bagong ng bagong
Makabubuo tayo ng bagong set kung pangkat. pangkat.
pagsasamahin natin ang mga laman
ng dalawang set.
I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang tamang pamilang.
J. Karagdagang Gawain para Isulat ang wastong pamilang o addition
sa takdang-aralin at sentence.
remediation

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na 5- 2-
nakakuha ng 80% sa 4- 1-
pagtataya. 3-
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by: Checked by: Verified by:

Teacher III Master Teacher 1 Principal IV

You might also like