You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION IX - ZAMBOANGA PENINSULA
SCHOOLS DIVISION OF ZAMBOANGA DEL NORTE
SINDANGAN SOUTH DISTRICT
BENIGNO AQUINO ELEMENTARY SCHOOL

School BENIGNO AQUINO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level III


Teacher LILIBETH I. BARLOLONG Learning Area Filipino
Time & 10:20-11:20 AM Quarter 1
Date 09/06/2022 Week 5
I. Layunin
A. Pamantayang
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Nababaybay nang Wasto ang mga Salitang Natutuhan sa Aralin, Salita Di
Pagkatuto Kilala Batay sa Bigkas, Tatlo o Apat na Pantig, Batayang Talasalitaan
II. Nilalaman Wastong pagbaybay ng mga Salitang Natutuhan sa Aralin,
Salitang Di- Kilala Batay sa Bigkas, Tatlo o Apat na Pantig,
Batayang Talasalitaan
A. KAGAMITANG
PANTURO
1. Mga pahina sa gabay
ng guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang Filipino 3 MELCs
Kagamitan Mula sa Filipino SLM Quarter 1-Linggo 5
Portal ng Leraning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang Mga larawan, Tsart
Panturo
III. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang Unawain mo ang kahulugan ng mga salitang may salungguhit batay
aralin at/o pagsisimula sa sa gamit nito sa pangungusap. Piliin ang kasingkahulugan nito sa
bagong aralin loob ng panaklong. Gawin mo ito sa iyong sagutang papel.

1. Luma na ang dekorasyon ni Aling Nena sa bahay kaya bumili


siya ng iba’t ibang bulaklak upang magkaroon ng bagong
(palamuti, paso, aparador).
2. Nakatira sa isang malapad na lote sina Tony at Lito kaya matagal
silang natatapos maglinis dahil na rin sa (layo, lawak, lalim)
nito.
3. Ang Munisipyo ng Sindangan ay nasa (dulo, gilid, sentro) ng
bayan kaya madali itong nararating dahil nasa gitnang bahagi ito
ng Sindangan.
4. Bumisita sa Mababang Paaralan ng Benigno Aquino ang mga
panauhing dayuhan upang maghandog ng mga libre gamit sa mga
mag-aaral. (bisita, sundalo, kaibigan)
5. Maligayang tinanggap ng mga mag-aaral ang gamit sa paaralan at
umuwi silang (umiiyak, malungkot, masaya).
B. Paghahabi sa layunin ng PROPEL
aralin Basahin ang kuwento upang masagot nang tama ang kasunod na
gawain. Isulat ang sagot sa sagutang papel.

Ang Paghihintay
Ni: Girlie Ravara-Banico

Sabik na sabik ang magkapatid na sina Darios at Noel dahil


ngayon ang araw na mamamasyal sila sa karnabal para sumakay sa
Ferris Wheel o tsubibo kasama si Tiyo Justine na kararating lamang
galing sa Japan. Alam nilang maraming dalang pasalubong si Tito
Ruel na nakalagay sa kanyang bag na de gulong o tampipi.

Habang hinihintay nila ang kanilang tiyo ay naisipang nilang


kunin ang mga barya sa kanilang wallet o kalupi at pinagdikit-dikit
ang mga ito gamit ang magnet o bato balani.

Lumipas ng ilang sandali ay may dumating na isang lalaki


ngunit hindi nila agad nakilala dahil sa suot nitong antipara. Siya na
pala ang kanilang Tiyo Ruel na kanina pa nila hinihintay. Masaya
nilang niyakap at agad silang umalis upang mamasyal.

Mga tanong:
1. Ano ang pamagat ng kuwentong binasa ninyo?
2. Sinu-sino ang dalawang batang binanggit sa kwento?
3. Magkaano sina Darios at Noel?
4. Sino ang hinihintay nila?
5. Anu-ano ang mga salitang hiramna binanggit sa kuwento?

C. Pag-uugnay ng mga Kopyahin ng tama ang mga salitang di-kilala sa bawat bilang. Isulat
halimbawa sa layunin ng ang sagot sa sagutang papel.
aralin

1. kalupi -

2. tsubibo -

3. antipara -

4. tampipi -

5. bato balani -

D. Pagtatalakay ng bagong Punan mo ng tamang letra ang mga kahon upang mabuo ang
konsepto at paglalahad kahulugan ng bawat salita. Isulat ang salita sa sagutang papel.
ng bagong kasanayan
#1
E. Pagtatalakay ng bagong Ang Pagbabaybay ay maaaring pasulat o pabigkas. Kadalasan,
konsepto at paglalahad sumusunod ito sa alituntunin sa kung anong bigkas siyang baybay.
ng bagong kasanayan
#2 Halimbawa.

Mababaybay mo nang maayos ang salita kung alam at naisaulo mo


ang tunog ng bawat letra ng alpabeto at maisusulat ito sa tamang
pagkasunod-sunod ng mga tunog ng letra ng salitang binabaybay.
Ang mga salitang batobalani, kalupi, miktinig, antipara, tampipi at
tsubibo ay mga halimbawa ng salitang di-kilala o mga salitang
hindi natin karaniwang ginagamit. Dahil sa ito ay mahirap
maunawaan, mahalagang intindihing mabuti kung paano ito ginamit
sa pangungusap o pahayag. Sa kasanayang ito, higit na
mapapaunlad mo ang iyong bokabularyo

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa formative Basahin ang kuwento upang masagot nang tama ang kasunod na
assessment) gawain.
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay

H. Paglalahat ng aralin
Mababaybay mo nang maayos ang salita kung alam at naisaulo mo
ang tunog ng bawat letra ng alpabeto at maisusulat ito sa tamang
pagkasunod-sunod ayon sa salitang binabaybay.
Ang mga salitang di-kilala ay mga salitang hindi natin karaniwang
ginagamit. Kinakailangang mapaunlad mo ang iyong bokabularyo
sa pamamagitan ng pagbabasa nang may pag-unawa sa bawat
pahayag.

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin at
remediation

V. REMARKS
IV. REFLECTION
V. OTHERS
A. No. of learners who earned
80% of the formative
assessment
B. No. of learners who require
additional activities to
remediation
C. Did the remedial lessons work?
No. of learners who have
caught up with the lesson
D. No. of learners who continue to
require remediation
E. Which of my teaching strategies
worked well? Why did these
work?
F. What difficulties did I encounter
which my principal or
supervisor can help me solve?
G. What innovation or localized
material did I use/discover
which I wish to share with other
teachers?

Prepared by:
LILIBETH I. BARLOLONG
Teacher III

You might also like