You are on page 1of 2

School SUQUI ELEMENTARY SCHOOL Grade Level IV

GRADE 1 to 12
DAILY ARALING
Teacher MIA TRIXIA T. GONZALES Learning Area
LESSON PLAN PANLIPUNAN
(DLP) Teaching Dates
WEEK 1 – DAY 4 Quarter 1ST QUARTER
and Time

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa konsepto ng bansa.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay naipaliliwanag na ang Pilipinas ay isang bansa.

C. Mga Kasanayan sa Naiisa-isa ang mga katangian ng bansa. AP4AAB – Ia -1


Pagkatuto
II. NILALAMAN
III. MGA
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Pahina 1-4
Guro
2. Pahina sa Kagamitang Pahina 2-7
ng Mag-aaral
3. Pahina sa Batayang
Aklat
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource (LR)
B. Iba pang mga Mapa ng Asya at mundo, panulat, chalk, tv, aklat, powerpoint presentation
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Ano-ano ang mga elementong dapat mayroon ang isang lugar para matawag itong bansa?
Nakaraang Aralin
at/o Pagsisimula ng
Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Maituturing bang isang bansa ang isang lugar kung wala itong soberanya o ganap na kalayaan?
Aralin
C. Pag-uugnay ng mga Ano ang kaugnayan ng soberanya o ganap na kalayaan sa isang bansa?
Halimbawa sa Bagong
Aralin
D. Pagtalakay sa Bagong Ipagawa sa mag-aaral ang Gawin Mo – “Gawain C”
Konsepto at Paglalahad ng LM - pahina 5
Bagong Kasanayan #1
E. Pagtalakay sa Bagong
Konsepto
at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan
#2
Pangkatang Gawain:
Bumuo ng isang pangkat na may limang kasapi. Magpagawa ng islogan tungkol sa pagiging isang bansa ng
Pilipinas. Sikaping maipakita ang katangian ng pagiging bansa nito. Gawing gabay ang rubric sa ibaba.

5 puntos 4 puntos 3 puntos 2 puntos


Nilalaman Ang mensahe ay Di gaanong Medyo magulo Walang
mabisang naipakita naipakita ang ang mensahe mensaheng
mensahe naipakita
F. Paglinang sa Pagkamalikhain Napakaganda at Maganda at Maganda ngunit Di maganda at
Kabihasaan (tungo sa napakalinaw ng malinaw ang di gaanong malabo ang
Pormatibong pagkasulat ng mga pagkakasulat ng malinaw ang pagkakasulat ng
Pagtataya) titik mga titik pagkakasulat ng mga titik.
mga titik
Kaugnayan sa Paksa May malaking Di gaanong Kaunti lamang Walang
kaugnayan sa paksa naipakita ang ang kaugnayan ng kaugnayan sa
ang islogan kaugnayan sa islogan sa paksa paksa ang islogan
paksa ang islogan
Kalinisan Malinis na malinis Malinis ang Di gaanong Marumi ang
ang pagkakabuo pagkakabuo malinis ang pagkakabuo
pagkakabuo
G. Paglalapat ng Aralin sa Pumili ng isang elemeto ng isang bansa at ipaliwanag ang kahalagahan nito.
Pang-araw- araw na
Buhay
H. Paglalahat ng Aralin Anu-ano ang mga katangian/elemento ng isang bansa?
I. Pagtataya ng Aralin Iguhit ang masayang mukha kung ang sinasabi ng pangungusap ay tama at malungkot na mukha kung mali . Isulat
ang sagot sa sagutang papel.
____1. Ang Pilipinas ay isang bansa.
____2. Hindi malaya ang Pilipinas kaya hindi ito isang bansa.
____3. Tao, teritoryo at pamahalaan lamang ang kailangan para maging isang bansa ang isang lugar.
____4. Ang Thailand ay maituturing na isang bansa dahil ito ay malaya, may sariling teritoryo at pamahalaan, at may
mga mamamayan
____5. Ang lugar na pinakikialaman ng ibang bansa at walang sariling pamahalaan ay hindi maituturing na bansa.
J. Karagdagang Gawain Bigyang katwiran ang kahalagahan ng pagkakaroon ng element ng isang bansa.
para sa takdang-
aralin at remediation
V. MGA TALÂ
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
estratehiyang pagtuturo na
nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyon sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
ginamit/nadiskubre na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

PREPARED BY:

MIA TRIXIA T. GONZALES


Teacher

CHECKED BY: NOTED:

MARIA MONETTE C. CORONA ELISA D. PINOHERMOSO


Master Teacher I Principal II

You might also like