You are on page 1of 2

Pang-Araw-Araw Na Tala Sa Pagtuturo Sa Filipino 9

Paaralan BALOCAWEHAY NATIONAL HIGH SCHOOL - 303344 Quarter SECOND


RICO P. COMANDAO II November 17, 2022 Pangka Grade 9 – CDE
Pangalan ng Guro Petsa
t

I. LAYUNIN:

Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga piling akdang tradisyonal ng


A. Pamantayan Pangnilalaman
Silangang Asya.
Ang mag-aaral ay nakasusulat ng sariling akda na nagpapakita ng pagpapahalaga sa
B. Pamantayan Sa Pagganap
pagiging isang Asyano
C. Layunin Naisusulat ang payak na tanka at haiku sa tamang anyo at sukat
KODA F9PN-IIa-b-45
II. NILALAMAN:
Kagamitan sa panturo: Laptop, TV/projector, module 1
III. A. SANGGUNIAN
● Mga pahina sa Gabay ng Guro
● Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral
● Mga pahina sa Teskbuk
● Mga karagdagang kagamitan mula sa portal na
Filipino 9 Unang Markahan – Modyul 1 Ang Tanaka at Haiku
Learning Resource
B. IBA PANG KAGAMITANG
PANTURO
IV. PAMAMARAAN:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin o
Pagbibigay ng kahulugan sa mga salitang may talinhaga na ginamit sa tanka at haiku.
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Natutukoy ang mga halimbawa ng tanka at haiku.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
Pag-intindi sa layunin na nakapaloob sa panibagong aralin.
sa bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong Nakapagbibigay ng mga paraan ng pagsulat ng tanka at haiku.
kasanayan #1
E. 'Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng Pagpresenta sa mga nabu-ong ideya sa pagsulat ng tanka at haiku.
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan Natutukoy ang tamang pagsulat ng tanka at haiku.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
Naipapaliwanag ang kahalagahan ng tanka at haiku bilang tulang pampanitikan.
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Naisa-isa ang mga pagkaka-iba ng tanka at haiku.
Pagsulat ng sariling tanka at haiku.
Sumulat ng tanka at haiku sa isang buong papel. Sundin ang mga mga alituntunin sa
ibaba.
Haiku na may sukat na:
V. PAGTATAYANG ARALIN: Pangalawang saknong – 7 – 5 -5
Pangatlong saknong – 5 – 5 – 7
Tanka na may sukat na:
Unang saknong – 7 – 7 – 7 – 5 – 5
Pangalawang saknong – 5 - 7 – 5 – 7 – 7
1. Karagdagang Gawain para sa
Sumulat ng isang haiku at isang tanka.
takdang aralin at Remediation

VI. MGA TALA

VII. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga-
aaral na nakaunawa sa ralin.
D. Bilaqng ng mag-aaral na magpapatuloy pa sa
remediayion?
E. Alin sa istratehiyang pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paani ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasulosyunan sa tulong ng aking punong-guro at
superior?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa aking kapwa guro?

Prepared by: Checked: Noted:

RICO P. COMANDAO II SARAH G. WAGAS EDEN C. TANO


Guro Filipino Department Head Principal – I

You might also like