You are on page 1of 1

School: ERICO T.

NOGRALES NATIONAL HIGH Grade Level: 8

Teacher: Judith A. Calungsod Learning Area: Araling Panlipunan


Teaching Dates
DAILY LESSON LOG IN ARALING Week 6
and Time: Quarter: Third
PANLIPUNAN - 8

I. LAYUNIN

Naipamalas ng mag-aaral ang pang-unawa sa naging transpormasyon tungo sa makabagong panahon ng mga bansa at rehiyo sa daigdig
A. PAMANTAYANG NILALAMAN:
bunsod ng paglaganap ng mga kaisipan sa agham, politika at ekonomiya tungo sa pagbuo ng pandaigdigang kamalayan.

Nakapagsusuri ang mga mag-aaral sa naging implikasyon sa kanyang bansa, komunidad at sarili nang mga pangyayari sa panahon ng
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP:
transpormasyon tungo sa makabagong panahon.

C. PAMANTAYAN SA PAGKATUTO: Naliwanagan sa kaugnayan ng Rebolusyong Pangkaisipan ng mga Rebolusyong Pranses at Amerikano.

D. LEARNING CODE: AP8 PMD - 1111 - 10

Napagtuunan ng pansin ang mga estadong dumaan sa Rebolusyong Pampolitikal partikular ang Rebolusyong Amerikano at Pranses.
E. LAYUNING TIYAK:

PAGKAMULAT: KAUGNAYAN NG REBOLUSYONG PANGKAISIPAN SA REBOLUSYONG


II. NILALAMAN
PRANSES AT AMERIKANO
III. MAPAGKUKUNAN SA
PAG-AARAL

A. Sanggunian

1.) Kagamitan: Computer, Globe, Pictures, Visual Aid


2.) Pahina: 386 - 405
3.) Iba pang mapagkukunan: Aplikasyon ng Daigdig, youtube.com, Google
IV. PAMAMARAAN

A. PANIMULANG GAWAIN: Panalangin, Pagbati, Pagtala sa lumiban, Pagbasa sa layunin


B. BALIK-ARAL: Rebolusyong Pangkaisipan
C. PANLINANG NA GAWAIN: Magpakita ng larawan ng Rebolusyong Amerikano
D. PAGTATALAKAY: Teksto pp. 386-405
E. PANGWAKAS NA GAWAIN: Pulong-Isip Gawain 5 p. 395
V. PAGTATAYA Kaibahan ng Rebolusyong Amerikano at Rebolusyong Pranses.
VI. TAKDANG ARALIN Sagutan P.T # 1-8 p. 405

You might also like