You are on page 1of 3

DAILY LESSON LOG School: Ut-utan Elementary School Grade Level: Grade 1I

Learning
Teacher: Lucia T. Pagteilan Filipino
Area:
Teaching Dates and 3rd Quarter, W-
March 28 – 31, April 1, 2022 Quarter:
Time: 7

LUNES MARTES
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang kakayahan at
tatas sa pasasalita at pagpapahayag Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa
A. Pamantayang Pangnilalaman ng sariling ideya, kaisipan, karanasan pasasalita at pagpapahayag ng sariling ideya,
at damdamin. kaisipan, karanasan at damdamin.

Naipapahayag ang ideya, kaisipan,


damdamin, reaksyon nang may Naipapahayag ang ideya, kaisipan, damdamin,
B. Pamantayan sa Pagganap wastong tono, diin, bilis, antala at reaksyon nang may wastong tono, diin, bilis,
intonasyon. antala at intonasyon.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naiuulat nang pasalita ang mga Naiuulat nang pasalita ang mga naobserbahang
(Isulat ang code ng bawat naobserbahang pangyayari sa paligid pangyayari sa paligid at mga napanood. ( F2PS-
kasanayan) at mga napanood. ( F2PS-if- 3.1) if- 3.1)
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng
Pangmag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang pangturo Mga larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin Pagbibigay ng mga pangyayari na Ipabasa ang isang sitwasyon at sabihin nila ang
at/o pagsisimula ng bagong aralin nakikita nila sa pamayanan o sa pangyayari
kanilang tahanan
B. Paghahabi ng layunin ng aralin
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto .
at paglalahad ng bagong kasanayan
#1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo
sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw
araw na buhay
H. Paglalahat ng aralin

I. Pagtataya ng aralin

J. Karagdagan Gawain para sa


takdang aralin at remediation
V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang Gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
Inihanda ni: Iwinasto ni:

LUCIA T. PAGTEILAN LESTER K. CHUMAWAR


Grade 1 Adviser Master Teacher 1

You might also like