Professional Documents
Culture Documents
Lesson Plan Arceo Arceo
Lesson Plan Arceo Arceo
LAYUNIN
Pagkatapos ng 60 minutong talakayan, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
C. Naipaliwanag ang mga nagging ambag ng mga taong nakilala sa Rebolusyong Pangkaisipan
II. NILALAMAN
A. Sanggunian
Araling Panlipunan Ikatlong Markahan – Modyul 3 Rebolusyong Pangkaisipan –
DepEd Module
Pahina: 8-9
IV. Pamamaraan
A. Panimulang Gawain
a. Bago tayo magsimula sa ating aralin
ngayong araw inaanyahan ko muna ang
lahat na manalangin iyuko natin ang ating
ulo at damhin ng presensiya ng panginoon.
b. Pagbati
Magandang umaga sa lahat!
c. Pagtala ng lumiban
Mayroon bang absent ngayon sa inyo,
president?
d. Bilang pormal na pagsisimula sa ating klase
maari ba na gawin at sundin niyo ang
sumusunod:
A. Pagganyak
I un-scramble mo ako!
B. Paglinang ng Aralin
1. Lunsaran ng Bagong Aralin
Talakayan o diskusyon:
Tama! Ano ang rebolusyong pang kaisipan? Ito ay ang rebolusyong pangkaisipan
Maaari bai tong basahin?
Mahusay! At ito ay nagpasimula noong ika-18 na Nakasentro ang ideyang paggamit ng “rason o
siglo. Sa kalagitnaan ng ika-18 na siglo, isang katuwiran” sa pag sagot sa suliraning panlipunan,
pangkat ng mga taong tinatawag na Philosophes pampulitikal at pang-ekonomiya.
ang nakilala sa Pransya. Sino sila? O ano ang
pinaniniwalaan nila?
Sila ang pangkat na naniniwala na ang rason o
katwiran ay magagamit sa lahat ng aspeto ng
Tama! Katulad nga ni Sir Isaac Newton sa buhay..
nakaraang topiko, ginamit niya nag katuwiran sa
agham. Naniniwala sila sa limang bagay. Ano-ano
ito? Maaari bang pakibasa ng lahat?
2. Paglalahat
Sa anong aspeto ng lipunan naka impluwensya Iba-iba ang sagot mula sa mga mag-aaral
ang mga ideya at ambag ng mga philosophers
noong panahon ng Enlightenment
V. Pagtataya
Hanay A Hanay B
Takdang Aralin:
pagkakaiba
pagkakaiba
(Thomas
(John Locke)
Hobbes)
Date: 3/13/23