You are on page 1of 4

LESSON PLAN IN ARALING PANLIPUNAN 8

GRADE Lesson Plan


LEVEL
QUARTER DATE
No.
8 IKATLONG MARKAHAN February 21-22-23, 2024 09
YEAR & SECTION: TIME:

I. PAMANTAYAN SA
PAGKATUTO

Ang mag -aaral ay naipamamalas ng mag -aaral ang pag -


unawa sa naging transpormasyon tungo sa makabagong
A. Pamantayang
panahon ng mga bansa at rehiyon sa daigdig bunsod ng
Nilalaman
paglaganap ng mga kaisipan sa agham, politika, at
ekonomiya tungo sa pagbuo ng pandaigdigan kamalayan

Ang mag -aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa naging


B. Pamantayan sa implikasyon sa kaniyang bansa, komunidad, at sarili ng
Pagganap mga pangyayari sa panahon ng transpormasyon tungo sa
makabagong panahon
Competency:
Nasusuri ang dahilan, kaganapan at epekto ng
C. Kasanayan sa
Rebolusyong Siyentipiko, Enlightenment at Industriyal
Pagkatuto /
Layunin  Nasusuri ang dahilan, kaganapan at epekto ng
Industriyal
DCCM V – Indigenous People and Materials
II. NILALAMAN  Ang Panahon ng Enlightenment
A. Paksa
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Teacher’s Guide Ikatlong Markahan Modyul 3 Pahina 7-8
2. Learner’s Material Ikatlong Markahan Modyul 3 Pahina 7-8
3. LRMDC Portal
4. Iba pang Laptop, Tsart, Mga Larawan,
Kagamitang Panturo
IV. PARAAN SA
PAGTUTURO
A.Panimulang Gawain

 Panalangin
 Pag-tsek ng Attendance
 Mga Alituntunin sa silid aralan

Tanong:
1. Ano ang kahulugan ng Rebolusyong Siyentipiko?
2. Batay sa masusing pag-aaral ni Nicolas
Copernicus, ano nga ba ang ibig sabihin ng
1. Balik-aral
Teoryang Heliocentrism?
3. Paano nakatulong ang siyensiya o agham sa pag-
unlad ng pamumuhay ng mga tao sa lipunan noon
at ngayon?

2. Pagganyak

Talasalitaan:
3. Pag-alis ng 1. Absolute Monarchy
Sagabal 2. intelektuwal

Pangkatang Gawain: Role Play


Unang pangkat: Taga-gawa ng batas. Gagawa ng batas
na naaayon sa karapatang pantao.
B. Panlinang na Ikawalang pangkat: Taga-pagpatupad ng batas. Gagaw
Gawain ng aksiyon para mapatupad ang batas na ginawa ng
taga-gawa ng batas.
Ikatlong pangkat: taga-hatol. Ang magbibigay ng
kaparusahan sa mga nagkasala.

Pamprosesong Tanong:
C. Pagsusuri 1. Ano ang Enlightenment?
2. Ano-anong ang tatlong sangay ng pamahalaan?

Sumangguni sa Araling Panlipunan Modyul 3 Ikatlong


Markahan–Rebolusyong Industrial pahina 7-8
 Talakayin ang konsepto ng Panahon ng
Enlightenment
D. Paghahalaw

Makatuwiran ba ang ginawa ng mga siyentista sa


D. Paglalapat pagtuligsa sa mga aral ng simbahan sa panahon ng
enlightenment? Bakit?
F. Paglalahat Ang kilusang intelektuwal na ito ay susi sa paggamit ng
katwiran, kaalaman, at edukasyon bilang tugon sa mga
lumang pananaw dala ng mga pamahiin at paniniwala
noong Panahong Medieval. Ang pagtuligsa ng mga
pilosopo at mga siyentista sa kawalan ng katarungan at
ang pagsuri sa kapangyarihan ng relihiyon ay naging
pundasyon ng mga modernong ideya na may kinalaman
sa pulitika, sosyolohiya, ekonomika, at kultural na
aspeto sa pag-aaral ng lipunan.

Panuto: Basahin at unawain ang mga tanong. Piliin at


isulat ang tamang sagot sa quiz notebook.
1. TAGA-GAWA NG BATAS
2. TAGA-HATOL
3. TAGA-PAGPATUPAD NG BATAS
4. Isang pilosopo sa larangan ng politika na
naniniwala sa ideya na ang kapangyarihan ng
pamahalaan ay dapat paghatian.
5. Tumutukoy sa kilusang intelektuwal na nagpaunlad
sa pag-aaral ng pilosopiya at agham sa Europe
6. Nagpaliwanag tungkol sa pamahalaan na kung
G. Pagtataya
saan ibinatay niya sa ideya ng natural law na ang
Absolute Monarchy ang pinakamahusay na uri ng
pamahalaan.
7. 7. Isang pranses na nagsulat ng lathalain laban sa
simbahan.
8. 8. Isang pilosopo ng England na may kakaiba sa
kaniyang paniniwala na ang tao ay may natural na
karapatan sa buhay, kalayaan at pag-aari.
9. Ang nasgsulat ng DEKLARASYON NG KALAYAAN.
10. Aklat ni Thomas Hobbes na naglalaman na
magulo ang isang Lipunan kung walang pinuno.
H. Karagdagang
Gawain

V. PAGPUNA

a. Natapos ang aralin

b. Kakulangan ng oras o
hindi natapos

c. Pagpapatuloy ng aralin

d. Pagkansela ng klase

VI. PAGNINILAY
a. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation
c. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
d. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
e. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong nang
lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyonan sa
tulong ng aking
punong-guro at
superbisor?
g. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared: Checked:

ANN MARIE JENDE B. EAMIGUEL CYNTHIA T. YAP


Subject Teacher Date:_____________________

You might also like