Professional Documents
Culture Documents
Document 1
Document 1
Layunin
A.Pamanatayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa
sa naging transpormasyon tungo sa
makabagong panahon ng mga bansa at
rehiyon sa daigdig bunsod ng paglaganap ng
mga kaisipan sa agham, politika, at
ekonomiya tungo sa pagbuo ng
pandaigdigan kamalayan
B. Pamanatayan sa pagganap Ang mga mag-aaral ay
kritikal na nakapagsusuri sa naging
implikasyon sa kaniyang bansa, komunidad,
at sarili ng mga pangyayari sa panahon ng
transpormasyon tungo sa makabagong
panahon.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto: Nasusuri ang mga ideolohiyang politikal at
Isulat ang code ekonomiko sa hamon ng estabilisadong
institusyon ng lipunan. AP8AKD-IVi9
Sub Task Nasusuri ang iba’t ibang ideolohiyang political at
ekonomiko sa hamon ng establisadong
institusyon ng lipunan
Nasasagot ang mga Gawain ng tama at
nakapagbibigay ang mga magaaral ng kanilang
sariling pang-unawa tungkol sa teksto.
II. Nilalaman MGA IDEOLOHIYA, COLD WAR, AT
NEOKOLONYALISMO
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian: Kasaysayan ng Daigdig
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Pahina 522-530
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Code.
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at pagsisimula ng Ihanda ang mga mag-aaral sa pag-sagot sa mga
bagong aralin. Gawain
B. Paghahabi ng layunin ng aralin. > Masagot ang mga Gawain, at masuri ang iba’t ibang
ideolohiyang political at ekonomiko..
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. Ipasagot ang unang Gawain
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Ano ang kahulagan ng Ideolohiya?
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at pagalalahad ng Paano naaapekto ang ideolohiya sap ag-unlad ng
bagong kasanayan #2 ekonomiya ng isang bansa?
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Paano nag kakaiba ang kanilang patakaran at
Assessment katangian?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I.Pagtataya ng Aralin
J.Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at Magdala ng mga larawan o sagisag ng mga
remediation pandaigdigang Organisasyon para sa susunod na
talakayan
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na ngangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?