You are on page 1of 7

BANGHAY ARALIN SA ASIGNATURANG ARALING PANLIPUNAN

Paaralan: Asinan Elementary School Asignatura: Araling Panlipunan 1


Pangalan ng Guro: Nory D. Ventura Petsa at Oras: May 09, 2023
9:30-10:10

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag- unawa at pagpapahalaga sa konsepto ng distansya sa
(CONTENT STANDARDS) paglalarawan ng sariling kapaligirang ginagalawan tulad ng tahanan at paaralan at ng
kahalagahan ng pagpapanatili at pangangalaga nito.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakagagamit ng konsepto ng distansya sa paglalarawan ng pisikal
(PERFORMANCE STANDARDS) na kapaligirang ginagalawan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakagagawa ng payak na mapa ng loob ng tahanan.
(MOST ESSENTIAL LEARNING AP1KAP-IVb-3
COMPETENCIES)

Mga Layunin a. Naipamamalas ang pagunawa at pagpapahalaga sa konsepto ng


(UNPACKED OBJECTIVES)
distansya.
b. Nagagamit ang konsepto ng distansya sa paglalarawan ng pisikal na
kapaligiran.
c. Nakagagawa ng payak na mapa ng loob ng tahanan.
II. PAKSANG ARALIN
Nilalaman Nakagagawa ng payak na mapa ng loob ng tahanan.
(CONTENT)
Kagamitang Panturo , Localization
(LEARNING RESOURCES)

A. Sanggunian MELC’s, Lesson Guide in Araling Panlipunan I pp77-79


(REFERENCE)
B. Kagamitan Interactive Powerpoint presentation
(MATERIALS)

C. Pagpapahalaga Pagpapahalaga sa iyong bahay na tinitirahan.


(VALUES)
D. Integration Edukasyon sa Pagpapakatao

III. PAMAMARAAN Gawaing Guro Gawaing Mag-aaral


A. Balik-aral sa nakaraang Tatawag ng mag-aaral upang
aralin at/o pagsisimula ng tumayo sa gitna ng silid-aralan.
Tatayo ang mag-aaral sa
bagong aralin Tukuyin ang bagay na nasa: gitna upang tukuyin ang mga
(REVIEWING PREVIOUS LESSON OR
PRESENTING THE NEW LESSON) kanan, kaliwa, harap at likod lokasyon ng mga bagay.
B. Paghahabi sa layunin ng ANG LOOB AT LABAS NG BAHAY NI CED
aralin ni Amy Jane Aquino Romasanta
(ESTABLISHING A PURPOSE FOR THE
LESSON)
Araw ng Sabado. Maagang gumising si
Ced upang tumulong sa paglilinis ng
kanilang bahay. Una niyang niligpit ang
higaan sa kwarto na nasa kanang bahagi
ng tahanan. Sumunod ang sala na nasa
kaliwa ng pintuan. Biglang napatigil sa
paglilinis si Ced na maamoy niya ang
niluluto ni nanay sa kusina na nasa
kanang bahagi ng hapagkainan .

Tinulungan niya ang kanyang nanay sa


paghahanda ng pagkain sa hapag-kainan
na nasa kaliwang bahagi ng kusina. Sama-
samang kumain ang buong pamilya sa
hapag-kainan. Pagkatpos kumain,
nagtungo si Ced sa banyo na nasa kaliwa
ng kuwarto para maligo.

Naisipan niyang maglaro sa labas ng


kanilang bahay sa harapan ng kanilang
bahay ay abot-tanaw niya ang malaking
ospital. Sa kanang bahagi ng labas ng
kanilang bahay ay may mataas na puno ng
Narra na nagsisilbing lilim sa init ng araw.
Nakaparada naman ang kanilang traysikel
sag awing kaliwa. Madalas namang
tinatanaw ni Ced ang paaralan na nasa
likuranng kanilang bahay.

C. Pag-uugnay ng mga Batay sa aking larawan na ipinakita


halimbawa sa bagong aralin sa inyong palagay tungkol saan
(PRESENTING EXAMPLES/INSTANCES
OF THE NEW LESSON) kaya ang ating pag-aaralan ngayon?

Ano ang napapa


Gawain #1:
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 Isahan
(DISCUSSING NEW CONCEPTS AND
PRACTICING NEW SKILLS #1) Sampuan Isahan

Sampuan Isahan

Sampuan Isahan

Sampuan Isahan

E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
(DISCUSSING NEW CONCEPTS AND
PRACTICING NEW SKILLS #2)

1 7

2 25

F. Paglinang na Kabihasaan Pangkatang Gawain


(DEVELOPING MASTERY)

Sa tulong ng mga blocks ibigay ang


bilang na hinihinge ng guro sa loob ng 10 segundo.
Halimbawa:
1.

2.

3.

4.

5.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- -Opo mahalaga po ito kasi ito po ay


-Mahalaga ba ang tamang
makatutulong sa ating upang
pagsunod sa mga pamantayan ng
magawa natin ng maayos at tama
bawat gawin?
ang mga gawain

H. Paglalahat ng aralin -Ang mga bata ay magbabasa


(MAKING GENERALIZATIONS AND Basahin natin ang mga dapat natin
ABSTRACTIONS ABOUT THE LESSON) tandaan sa ating aralin
IV. PAGTATAYA (EVALUATION)

Panuto: Buuin ang tsart. Isulat ang bawat bilang sa tamang lugar nito.

V. TAKDANG ARALIN
Karagdagang Gawain
para sa takdang aralin at
remediation
(ADDITIONAL ACTIVITIES FOR
APPLICATION OR REMEDIATION)

VI. PAGNINILAY (REFLECTION)


A. Bilang ng mag-aaral na
nakauha ng 80% sa
pagtataya.
(NO. OF LEARNERS WHO EARNED 80% IN THE
EVALUATION)
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa
remediation
(NO. OF LEARNERS WHO
REQUIRE ADDITIONAL
ACTIVITIES FOR REMEDIATION
WHO SCARED BELOW
80%)
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
(DID THE REMEDIAL LESSONS
WORK? NO. OF LEARNERS WHO
HAVE CAUGHT UP WITH THE
LESSON)
D. Bilang ng mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
(NO. OF LEARNERS WHO
CONTINUE TO REQUIRE
REMEDIATION)

Ipinasa ni:
NORY D. VENTURA Sinuri ni:
Teacher I ROWENA M. AMBASA
Mater Teacher – I

Natunghayan Nina

ELYSSA F. VILLAR, EdD


Principal II

RUEL D. EMBERGA
EPS-Math
PRECILA T. SONZA, PhD.
PSDS

You might also like