You are on page 1of 4

GRADE 4 SCHOOL EGIDO-FERNANDEZ ELEMENTARY SCHOOL GRADE LEVEL GRADE 4

DAILY LESSON LOG TEACHER MELANIE E. VILLANUEVA SUBJECT AP 4


WEEK 6 DATE AND TIME Jan, 18,2019 QUARTER Fourth
J= 8:50-9:30, V= 2:40-3:20

FRIDAY
I. LAYUNIN
A.PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa at pagpapahalaga sa
kanyang mga karapatan at tungkulin bilang mamamayang Pilipino.
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Ang mga mag-aaral ay nakikihalahok sa mga gawaing pansibiko na nagpapakita ng
pagganap sa kanyang tungkulin bilang mamamayan ng bansaat pagsasabuhay ng
kanyang karapatan.
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO Natutukoyangbatayan ng pagkamamamayang Pilipino
II. NILALAMAN ARALIN 1 ANG PAGKAMAMAMAYANG PILIPINO
III. KAGAMITANG PANTURO TG pp. 145 - 149
LM pp. 328 - 336
IV. PAMAMARAAN
A. PAUNANG GAWAIN Balitaan
Pag-usapan ang napapanahong balita na may kaugnayan sa paksang aralin.
Halimbawa: Naniniwala ba kayo na maunlad na ang Pilipinas kung ihahambing sa
mga nakalipas na panahon?
Ipabasasamgabataangaralinsa LM pp. 333.
B. GAWAIN PangkatangGawain
Pangkat I – Mulingpagkakamit ng pagkamamamayang Pilipino
Pangkat II- MgadayuhanghindimaaaringmagingmamamayangPilipno
C. PAGTATALAKAY Talakayinito.
Paanomulingmakakamit ng isangnaturalisadongmamamayan ng
ibangbansaangkanyangpagiging Pilipino?
Ano-anoangmgadapatgawin o prosesongdapatgamitin?
Ano-anoangmgadahilanbakithindimaaaringmagingmamamayang Pilipino
angmgadayuhan?
D. PAGLALAHAT Angpagkamamamayan ay maaaringmawala at makamitmuli.
Hindi lahat ng dayuhan ay maaaringmagingisang Pilipino

E. PAGLALAPAT Angrebelyonba ay hadlang para angisangdayuhan ay hind imaging isang


Pilipino? Bakit? Paano?
F. PAGTATAYA Panuto: lagyan ng tsek kung ang pangungusap ay nagpapahayag ng muling
pagkakamit ng pagkamamamayang Pilipino at ekis kung tungkol sa mga dayuhang
hindi maaaring maging mamamayang Pilipino.
______1.Aksiyon ng kongreso
______2.Gumamit ng dahas upang magtagumpay ang kanilang kagustuhan.
_____3.Pagpapatawad sa hatol ng hukuman sa isang tumakas na miyembro ng
Sandatahang Lakas
______4.Pagigiging mamamayan ng isang bansang hindi nagkakaloob ng
karapatang maging naturalisadong mamamayang ng Pilipinas.
______5. Naninirahan ng sampung taon sa Piliipinas.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

Checked by:

JOHN PAUL C. SADIA


Principal I
GRADE 4 SCHOOL EGIDO-FERNANDEZ ELEMENTARY SCHOOL GRADE LEVEL GRADE 4
DAILY LESSON LOG TEACHER MELANIE E. VILLANUEVA SUBJECT AP 4
WEEK 7 DATE AND TIME Dec.11 2018, QUARTER Third
J= 8:50-9:30, V= 2:40-3:20

Tuesday
I. LAYUNIN
A.PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa bahaging ginagampanan
ng pamahalaan sa lipunan, mga pinuno at iba pang naglilingkod sa pagkakaisa,
kaayusan at kaunlaran ng bansa.
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Ang mga mag-aaral ay nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok at pakikiisa sa
mga proyekto at gawain ng pamahalaan at mga pinuno tungo sa kabutihan ng
lahat (common good)
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO Natatalakay ang kahulugan ng ilang simbolo at sagisag ng kapangyarihan ng
pamahalaan
AP4PAB-IIId-5
II. NILALAMAN Ang Kahulugan ng mga Simbolo at Sagisag ng Kapangyarihan ng Pamahalaan
III. KAGAMITANG PANTURO T.G. pp. 122-124
L.M. pp. 268-272
Powerpoint
IV. PAMAMARAAN
A. PAUNANG GAWAIN Balitaan:
Ano-ano ang mga naririnig ninyo sa radio na mga balita at napanood sa TV.
Balik-aral
Ano ang kalusugan?
Paano matatamo ang isang malusog na pangangatawan?
B. GAWAIN Hatiin ang klase sa 2 pangkat. Ipakita ang salitang KALUSUGAN.
Magpaligsahan sa pagtukoy ng mga programang pangkalusugan na
inilunsad ng pamahalaan.
C. PAGTATALAKAY Talakayin:
1. anong ahensiya ang tumutulong sa pangangalaga n gating kalusugan?
2. Paano naisasakatuparan ng ahensiya ang pangangalaga sa ating kalusugan?
3. Paano kayo makatutulong sa mga programang pangkalusugan?
4. Ano-ano ang nararapat gawin upang maging kaisa sa mga programang
pangkalusugan ng pamahalaan?
D. PAGLALAHAT Anong kagawaran ng gobyerno ang namamahala sa kalusugan ng bawat
mamamayan n gating bansa?
Saan maaaring pumunta para sa iyong pangangailangang medical
Ano-ano ang mga serbisyong pangkalusugan ng pamahalaan?
E. PAGLALAPAT Bilang isang batang mag-aaral, alin sa mga programa ang iyong dapat
matamasa?
F. PAGTATAYA Ipasagot ang NATUTUHAN KO sa pahina 278 ng KM.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

Checked by:

JOHN PAUL C. SADIA


Principal I
GRADE 4 SCHOOL EGIDO-FERNANDEZ ELEMENTARY SCHOOL GRADE LEVEL GRADE 4
DAILY LESSON LOG TEACHER MELANIE E. VILLANUEVA SUBJECT AP 4
WEEK 5 DATE AND TIME SEPT. 12, 2018, QUARTER SECOND
J= 8:50-9:30, V= 2:40-3:20

WEDNSEDAY
I. LAYUNIN
A.PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Nasusuri ang mga iba’t ibang mga gawaing pangkabuhayan batay sa heograpiya at mga
oportunidad at hamong kaakibat nito tungo sa likas kayang pag-unlad.
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa iba’t ibang hanapbuhay at gawaing pangkabuhayan
na nakatutulong sa pagkakakilanlang Pilipino at likas kayang pag-unlad ng bansa.
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO Nasasabi ang kahulugan at kahalagahan ng likas kayang pag unlad o sustainable development.
K to 12 – AP4LKE – IIe - 6

II. NILALAMAN Likas Kayang Pagunlad


III. KAGAMITANG PANTURO Yunit 2, Aralin 11,LM,pp.171-176,
IV. PAMAMARAAN
A. PAUNANG GAWAIN Balitaan/Balik-aral
agbalik aralan ang mga hamon at oportunidad sa Mga gawaing pangkabuhayan ng bansa.
B. GAWAIN Hatiin ang klase apat na pangkat
B. PAGTATALAKAY Ipaliwanag ang Gawain C. sa LM, p. 174
C. PAGLALAHAT Hikayatin ang mga bata na bumuo ng suliranin tungkol sa paksa.
Ipabasa ang Alamin Mo sa pahina 171-172 at talakayin ito.
D. PAGLALAPAT Balikan ang layunin ng aralin.Itanong sa mga bata kung natamo ba ang layunin ng aralin.Hikayatin
silang sumulat o magbigay ng pangungusap tungkol sa natutunan nila.
E. PAGTATAYA Pasagutan ang Natutuhan ko I p. 175-176.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

Checked by:

JOHN PAUL C. SADIA


Principal I
GRADE 4 SCHOOL EGIDO-FERNANDEZ ELEMENTARY SCHOOL GRADE LEVEL GRADE 4
DAILY LESSON LOG TEACHER MELANIE E. VILLANUEVA SUBJECT AP 4
WEEK 5 DATE AND TIME SEPT. 13, 2018, QUARTER SECOND
J= 8:50-9:30, V= 2:40-3:20

Thursday
I.LAYUNIN
A.PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Nasusuri ang mga iba’t ibang mga gawaing pangkabuhayan batay sa heograpiya at mga
oportunidad at hamong kaakibat nito tungo sa likas kayang pag-unlad.
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa iba’t ibang hanapbuhay at gawaing pangkabuhayan
na nakatutulong sa pagkakakilanlang Pilipino at likas kayang pag-unlad ng bansa.
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO Nakakalalahok sa mga gawaing lumilinang sa pangangalaga at nagsusulong ng likas kayang pag
unlad ng mga likas yaman ng bansa.
K to 12 – AP4LKE – IIe - 6

II. NILALAMAN Likas Kayang Pagunlad


III. KAGAMITANG PANTURO Yunit 2, Aralin 11,LM,pp.171-176
IV. PAMAMARAAN
A. PAUNANG GAWAIN Pagbalik aralan ang mga hamon at oportunidad sa Mga gawaing pangkabuhayan ng bansa.
B. GAWAIN Pangkatang Gawain
pagawa ang Gawain A sa pangkat 1-2 at ang Gawain B sa pangkat 3-4.

C. PAGTATALAKAY Ano-anong gawain ang inyong lalahukan na lumilinang sa pangangalaga at


pagsulong ng likas kayang pag-unlad ng mga likas na yaman ng bansa.
D. PAGLALAHAT Bakit kaialangan nating lumahok sa mga ito.
E. PAGLALAPAT May maitutulong ba ito sa atin? Paano?
F. PAGTATAYA Pasagutan ang Natutuhan ko II p. 176.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

Checked by:

JOHN PAUL C. SADIA


Principal I

You might also like